ไอเทมจาก EXEcutional ที่คาร์ฟูก็มีขายนะ !?

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย sandomzz, 9 ตุลาคม 2009.

1. sandomzz

sandomzz Member

EXP:
    30
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6

นั่นก็คือไอเทมสุดเมพชิ้นนี้นี่เอง (แต่ที่คาร์ฟูขายเค้ามีเก็บไฟนะ เอาไปตากแดดชาจได้)

ส่วนอันนี้แถมนิดนึง ดูตัวอย่าง FF XIII แล้วคุ้นตามากเลย นายผมสีชมพูเนี่ย - -

ท่าเดียวกันด้วยแฮะ อยากเห็นสแควอีนิกซ์ทำ EXE เป็นหนัง CG บ้างจัง
  2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
  3. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ในการ์ตูนนั่น มันเป็นไฟฉายที่เกรียนมากเลยนะ (ไม่มีแสงอาทิตย์ก็ใช้ไม่ได้ แต่ถ้ามีแสงอาทิตย์ แล้วตูจะใช้ทำไม)
  4. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    กำลังจะว่างั้นพอดีค่ะ ที่ว่าพระเจ้าตกตะลึง เราไม่แปลกใจเลย
    (ตกตะลึงว่าคนสร้างช่างทำออกมาได้น่ะสิ)
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไฟฉายไม่นึกว่าจะมีจริง ทำออกมาเพื่ออะไร...
  6. zerofreedom

zerofreedom Member

EXP:
    305
    0
    16
    เพื่อให้พระเจ้าตกตะลึง
    สรุปว่า ถ้ามันเป้นแบบในการ์ตูนจริง ตูจะใช้ทำไมฟะ =_=
    SQEN....555 ไม่นะ ทรงผมมันฟอร์มมาตราฐานอยู่แล้ว :aha:
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ทรงผมที่คิดจะตัด แต่ไม่รู้จะบอกช่างว่าอะไรดี.....

ปล. ไฟฉาย น่าใช้แฮะ.....(เวอร์ชั่นคาร์ฟูนะ -*-)
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ก๊ากกกกกกกก!! โฮปเหมือนกานดาจริงๆ ด้วย

ไอ้ไฟฉายนั่นเฮงซวยจริงๆ นะ ถ้าทำแล้วเป็นแบบในเกมคงตลกพิลึก คนคิดก็ช่าง..ไอเดียบรรเจิด (ไอ้คนหามาใช้นี่รู้สึกจะเพี้ยนสุด ก๊ากก)
  9. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ไฟฉายนี่มัน...ใช้แบบธรรมดาดีกว่า

...

EXE โกอินเตอร์แล้ว! (ไม่ทันสังเกตเลย ทั้งคู่เหมือนกันจริงๆ)
  10. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    พลังแสงอาทิตย์ (ของคาร์ฟูลนะ...) ก็ยังดีกว่าที่บ้าน เป็นไฟฉายแบบใช้มือหมุน (ปั่นไฟ) จะใช้ทีโคตรเมื่อย...
  11. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ของผมแบบเขย่าครับ...เมื่อยพอกัน ดับทีต้องเขย่าที ก่อนใช้ต้องเขย่าหลายนาทีไม่งั้นจะได้ไฟสลัวมาแทน -*- (ตูเอาไฟแซ๊คจุดเทียนวันเกิดยังสว่าง+ง่ายกว่าเลย)
  12. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ทีมงานมิดไนท์คงเคยซื้อมาใช้แน่ๆ ถึงได้เล่นมุขนี้...
  13. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    เคยย้อนกลับไปอ่านเล่ม9 มีอีกอันนะคะ ไฟฉายล่องหน

คุณสมบัติ ทำให้ล่องหนได้ แต่ไม่ออกฤทธิ์ในที่ที่มีคน (แล้วจะใช้ทำเพื่อ?)
  14. goodknife

goodknife New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ใช้หลบมอนสเตอร์หรือบอสไง - -.

Share This Page