อยากเล่น เกมแนว Uo หรือ Uo

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย naykeaw, 15 ตุลาคม 2009.

1. naykeaw

naykeaw New Member

EXP:
    15
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตอนนี้ ปิดเทอม อยากเล่น เกม แนว UO

หรือ UO ก็ได้ มี shard ดีๆ คน พอสมควร ไหนที่มันไม่ ตุ้กๆ สมุ้ดๆ คนเยอะ หน่อยไหมคับ
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ไม่เข้าใจคำถามครับ== ?

อะไรคือ UO ตุ้กๆ สมุ้ดๆ ไม่เข้าใจ=="
  3. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    บอร์ดนี้ไม่ทรงเสริมภาษาวิบัติครับ...แล้วโคตะระสงสัยในคำถามอย่างแรง(ของขึ้น)

เป็นอะไรมากหรือเปล่า์? อยู่คนเดียวเหรอ? เหงามั้ย? อยากมีใครเข้าใจเหรอ? ...ไปที่อื่นเหอะ -*-
  4. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    Ultima online หาคนเล่นยากแล้วนะครับสมัยนี้ แต่ก็น่าจะมีอยู่นะครับ- -"

ผมเองไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไร บอร์ดเฉพาะทางในบอร์ดเราก็หายไปแล้วซะด้วย

ตุ้กๆ สมุ้ดๆ นี่หมายถึง ไม่กระตุกแล้วก็ลื่นๆใช่มั้ย?

รอผู้สันทัดมาตอบดีกว่าแฮะ endo คุงอยู่ใสเนี่ยT-T
  5. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถามแบบตอบข้อไหนก็ UO สินะ - -?
  6. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ตั้งแต่Shardไทยที่ล่มไปคราวนั้น ก็ไม่มีใครเปิดมันขึ้นมาอีกเลย

ที่จะเล่นใด้ก็มีแต่ Shardนอก แต่คงจะไม่สามารถวิ่งดุ้กๆไปโดยไม่กระตุกน่อ

ที่มีก็แต่Shardแบบเปิดกันเอง ก็ใด้แต่หวังว่ามันจะกลับมาน่อ

สาวกUOทั้งหลาย มาตอบหน่อยเร้ว
  7. Co12e

Co12e New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ว่าแต่ เหตุอันใดทำไม LoH Shard ถึงปิดหว่า ??? พอดีช่วงนั้นไปเมืองนอกกลับมาก้อไม่ได้เล่นแล้ว

อุตส่ารอตั้งนาน
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    รอเล่น FF14 กันครับ
  9. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กระทู้นี้นานมากแล้ว

ตอนนี้ มี server ใน ไทย เปิดบริการแล้วนะครับ เพิ่งเปิดได้ไม่นานนี่เอง !! ลืมจดวันที่เปิด..

server ใหม่มีชื่อว่า PK-UO เป็นของ <!-- m -->http://www.pocketonline.net<!-- m --> นี่เอง รายละเอียด จำเป็นต้องเป็นสมาชิกก่อนถึงอ่านกระทู้ UO ได้ ^^"
    แต่เข้าไปอ่านไม่ได้ก็ยังเล่นได้ครับ วิธีเข้าเกมส์มีดังนี้

1.โหลดไฟล์ดังต่อไปนี้
    - ตัวเกมส์ Ultima Online โหลดได้ที่ http://www.pocketonline.net/uofiles/Patch.rar แตกไฟล์ใช้ได้เลย
    - โปรแกรม Razor มีไว้สำหรับเข้าเกมและเป็น Macro tools ประสิทธิภาพดี http://www.pocketonline.net/uofiles/ หาในนี้ล่ะ
    2. เปิดโปรแกรม Razor ตั้งค่า เลือก directory เกมว่า ตัวเกมเก็บไว้ที่ไหน (auto อาจจะหาตัวเกมไม่เจอ) เปลี่ยน ip server เป็น <!-- m -->http://www.pocketonline.net<!-- m --> เปลี่ยน port เป็น 2593
    กด OK เริ่มเกมได้เลย ระบบเป็นแบบสร้าง account อัตโนมัติเมื่อ Login ครั้งแรก

อาจจะมีล่มบางครั้งนะครับ เพราะเจ้าของ ไม่ได้เฝ้าตลอด ^^"
  10. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    เจี๊ยกกกกกกกกกกก เปิดแล้วเหรอ

[action]แจ้นไปสมัครpk[/action]

ว่าแต่ แบบpatchอย่างเดียวไม่มีเหรอ +_+
  11. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    auto patch เอง มากกว่า 600 mb ก็ auto เองล่ะกัน
    อันนี้ที่ทำให้รวมตัวเกมเรียบร้อยแล้ว
  12. maznoparadise

maznoparadise New Member

EXP:
    35
    0
    0
    เยี่ยมแฮะ..
    กำลังโหลดไปทดลองอยู่ครับ >:)
    นานมากแล้วนะครับ Ultima Online นี่
    [action]/me เอาละ รอโหลด ![/action]
  13. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    ชื่ออะไรในเกมกันบ้างครับ ^^
  14. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    เข้าสู่โลก UO เรียบร้อยครับ เดี๋ยวเจอกัน ^^
  15. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    อัฐ ส่ง ให้ แต่ ด้วยความไม่ใช่ สมาชิก PK เลย เข้าไม่ได้นะ ไว้ ถ้า ทางสะดวกในการโหลดและ ลง คงได้พบกัน
    (อัฐ เล่นชวนยังกะจะมาขายประกัน คงไม่ธรรมดาละน่ะ - -+)

ok โหลดแล้ว จำได้ว่า แต่ละรอบ มัก งงกับการหาทางเข้าสักพัก แต่พอได้แล้วก็ ไหล อะน่ะ อาจถาม จักรใน msn อีกที ตามประสาพวกไม่ชำนาญ - -'
  16. nitroj

nitroj Member

EXP:
    46
    0
    6
    แล้วเจอกันนะครับ ; )
  17. meawmmc

meawmmc New Member

EXP:
    5
    0
    1
    เปิดอีกแล้วเหรอ กำลังเหงาอกหักจากDragonica มายมิดอนโดนเนิร์ฟพอดี จะลองดูนะ
  18. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    ยินดีต้อนรับ ^^
  19. lengkung1

lengkung1 New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ตามหา Endoคุง ครับ จากเล้ง บุคคลผู้เคยสอน Endo คุงเล่น UO

ตอนนี้เล้งอยากกลับมาเล่น UO ครับ แต่มีปัญหาไม่สามารถเข้าเล่นได้แม้จะทำตาม+โหลดมาหมดแล้ว T^T
  20. lengkung1

EXP:
    4
    0
    0
    มีเพื่อนๆที่ร้านเล้ง กำลังรอจะกลับมาเล่นเหมือนกัน ประมาณ 5-10 คนได้เลย ช้วยที Endo คุง คือความหวังสุดท้ายของพวกเล้ง T^T

เป็นไปได้อยากให้ บอกว่าตอนนี้คนใน uo คุยกันในทางไหน ต้องออน pirch เหมือนแต่ก่อนหรือเปล่า คือ เวปของคนที่เปิดเซิฟ uo ยืนสมัครไปแล้วเค้าไม่รับ ไม่รู้จะติดต่อกับคนในเกมยังไงเลยครับ ไม่รู้จะถามยังไง
  21. lengkung1

EXP:
    4
    0
    0
    ขออนุญาติดันครับ

ยังตามหา Endo คุงไม่เจอ แง้ อยากเล่นคร้าบบบบ
  22. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    ติดต่อทางirc

server - irc.thai.com

port - 6667

ห้อง - thai_uo

Msn - soul__master@hotmail.com
  23. lengkung1

EXP:
    4
    0
    0
    รับทราบขอรับ แต่ยังมิว่าง ล่าสุดเข้าไปเดินเล่น แล้ว 1 วันไม่เจอผู้ใดในเกมเลย ผีหลอก =_=
  24. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    ตอนนี้กลับมาเล่นแล้ว มาเล่นด้วยกันนะ
  25. lioilioil

lioilioil New Member

EXP:
    6
    0
    1
    มีใครยังเล่นอยู่ไหมอ่า...

เข้าไปมีอยู่ 4 คน

4 คน นี่ Endo หมดเลยป่ะเนี่ย...

^^"

Share This Page