ใครรูจัก anime Honey and Clover มั่งคะ?

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย LittleMFox, 17 ตุลาคม 2009.

1. LittleMFox

LittleMFox New Member

EXP:
    39
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตามหัวข้อกระทู้แหละค่ะ ใครเคยดูมั่งอยากรู้ว่าเรื่องราวเป็นยังไง เพราะดูภาษาญี่ปุ่นแล้วงงๆ น่ะค่ะ
    แล้วเรื่องนี้มีกี่ตอนจบคะ?
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ชื่อคุ้นๆ พอลอง search หาดูก็พบว่า...มันคือเรื่องนี้เอง เคยเห็นภาพ แต่ยังไม่เคยดู

OP (ของ SS1 นะ)
    [youtubews]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5dBZEYyWrM0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5dBZEYyWrM0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtubews]

credit : แปลคร่าวๆจาก <!-- m -->http://en.wikipedia.org/wiki/Honey_and_Clover<!-- m -->
    ภาพประกอบ : <!-- m -->http://www.bloggang.com/viewdiary.php?i ... 10&gblog=7<!-- m -->

จำนวนตอน 36 ตอนครับ SS1 24 ตอน SS2 12 ตอน (SS2 คงเป็นช่วงเรียนจบ ทำงานมั้ง)
  3. LittleMFox

EXP:
    39
    0
    0
    หืม น่าสนใจ ขอบคุณค่ะ
    แต่..ตั้งสามสิบกว่าตอนเลยหรอเนี่ย เหอๆๆๆ
  4. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ต้องบอกว่าเรื่องนี้ อาร์ตมากกกกก!!!(ลากเสียงสูง) ตั้งแต่เนื้อเรื่อง Op Ed ตัวละคร แรกจะดูตลกเฮฮาทั่วๆไป หลังเริ่มดราม่าชวนติดตามกระชากใจพอสมควร

หัวใจแทบสลายตอนฮากุมิประสบอุบัติเหตไม่สามารถวาดรูปได้ต่อทั้งๆที่มีพรสวรรค์
    ใครดูเรื่องนี้อย่าหวังHappyEnding แต่ก็ไม่มีSadEndingเหมือนกัน...ฉากจบคือการแสดงความหมายขอความพอใจและเข้าใจแก่คนดูจนซาบซึ้งได้แน่นอน
  5. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    เห็นด้วยเลยค่ะ!!!! ตอนแรกเป็นอนิเมที่ไม่ได้น่าสนใจอะไรมาก

แต่พอลองดูแล้ว....

โอ้!!!!ชอบมาก!!!! อยากโหลดเก็บไว้จริงๆT T(ในmthaiมีทั้ง2ซีซั่น ซับไทยอีกต่างหาก)

เป็นอนิเมที่มีครบทุกรส ฮา(ตลกมาก โดยเฉพาะชิโนบุ) เศร้า(น้ำตานองหน้ากับความรักของทาคุมิกับอายูมิที่มีแต่เรื่องเศร้า)
    สรุปคือ เป็นอนิเมที่ให้อะไรกับคาเรนหลายอย่างมากจริงๆค่ะ= =b

รู้สึกเศร้าแปลกๆที่อายูมิไปลงเอยกับหนุ่มแว่นเพื่อนของทาคุมิแทน แต่ดูแล้วมันเป็นคู่ที่เหมาะสมกันดีนะ=[]=!!!
  6. Oyashiro

Oyashiro Member

EXP:
    37
    0
    6
    รู้สึกว่าจะมี OVA อีก 2 ตอน ด้วยนะครับ และ SS 2 น่าจะมียูตะกับฮากุเรียนเป็นปีสุดท้าย

ภาค 1 มีลิขสิทธิ์โดย Rose แล้วครับ
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    อนิเมเรื่องนี้ดูจนจบแล้ว...ผมชอบมังงะมากกว่า

ss2 นี่จบถึงตอนเรียนจบครับ
  8. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    เคยอ่านแต่มังงะ แต่อนิเมก็ภาพสวยดีจัง
  9. LittleMFox

EXP:
    39
    0
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ...ที่เป็นเสียงญี่ปุ่นน่ะค่ะ ^^'
    อยากซื้อเก็บไว้ ดูคร่าวๆ แล้วเป็นเรื่องที่เป็น "ความเป็นจริง" ดีนะคะ
  10. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    Rose ออก season 1 มาแล้ว หาซื้อได้ตามร้านใหญ่ๆทั่วไป

ส่วน season 2 ยังไม่ออก
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ปกสวยแฮะ SS1 ครบตอนแล้วรึครับ รึว่าออกเป็นบ็อกซ์เซ็ต
  12. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    เป็น boxset ครับ ทำออกมาแนวสมุดภาพ สวยดี แต่ใหญ่เก็บลำบาก
  13. LittleMFox

EXP:
    39
    0
    0
    แพ็คเกจน่าสะสมมากๆ อดทนรอจนกว่าจะสอบเสร็จ !!!

Share This Page