รบกวนด้วยครับ เกี่ยวกับKH

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Yamiukebean, 4 ธันวาคม 2007.

1. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมอยากได้คำตอบที่ชัดเจนเกี่ยวกับบอส ทั้งหลาย ซึ่งผมเคยโฟสคำภามแบบนี้หลายรอบจากที่อื่น แต่คำตอบที่กลับมาคือความเงียบครับ ผมคิดว่าบอร์ดนี่คงจะมีคำตอบที่ผมคาใจได้

1.ไหตะขาบ หลังจากที่ผมผ่านด่านเมื่องอาลาดินไปแล้ว จากนั้นก็กลับมาหาของ เก็บLV ในขณะนั้นผมก็ได้เห็ยไหหลายใบ จึงคิดว่าในนั้นคงจะเป็นของที่เราไม่เคยเก็บแน่ๆ (เพราะตอนที่เรามาเมื่อนี้ครั่งแรก มันไม่มีงับ หรือเดินผ่านหลายรอบก็ไม่เคยเจอเลย) ตีไปตีมาก็เจอไหตะขาบ
    นี่ละ โจมตีด้วยอาวุธขั้นสุดยอดก็ไม่ได้ ใช้เวทมนต์ก็แล้ว มนต์อสูธ ก็ด้วย............ฆ่ามันยังดีเนี้ย

2.หุ่นกระป๋อง ด่าน ฮาโลวีน ตรงที่ฆ่าบอสด่านนี้ ตอนที่ผมกระโดดลงไปข้างล่าง อยุ่ๆมันก็มาเฉยเลย แรกๆก็งง มันคือตัวอะไร แต่ก็ฆ่ามันได้
    และก็ไม่ได้ของจากมันครับ

3.ผียักษ์ ในท้องปลาโลมา ตรงห้องบอสอีกเช่นกัน

4.หีบสมบัติในด่านปราสาทอสูร แถวท่อระบายน้ำ(ใต้ดิน)ตรงที่เซฟ จะเก็บยังไงครับ มันสูงเอาเรื่องเลย

5.ลูกหมาในเวอร์ชั่นไฟนอลมิก ตัวที่86 มันอยู่ที่ไหน ขาดอยุ่ตัวเดี่ยวเนี้ย ผมหาจนทั่วแผนที่แล้ว ทุกชอกทุกมุมด้วย =w=

ก็มีแค่นี้ละครับ :aiii:
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    หมาบถึง KH ภาคแรกใช่ไหม? (ไอเราก็นั้งคิดว่าภาค2มีด้วยเหรอ?)
    ตอบเท่าที่จำได้ละกัน
    1) เอ๊ะ!? มีด้วยเหรอนั้น?
    2) ฮืออ...
    3) ผียักษ์...?
    4) น่าจะต้องติดอบิลิตี้กระโดดสูง+Glide
    5) ลูกหมานี้มันมาเป็นชุดนี้นา...ชุดละ 3 ตัว

มองไปมองมา...ตรูไม่ได้เล่น FM นี้หว่า...
    [action]ย่องหนีออกจากกระทู้[/action]
  3. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ลูกหมาที่ไม่ใด้เก็บนี่อาจจะครับ
    อาจจะอยู่ในด่านของปีเตอร์แพนที่หอนาฬิกา
    แต่ว่าถ้า...อ่านตรงนี้ดีดี ถ้าไม่เก็บตอนก่อนจะปิดผนึกประตู
    คุณพี่จะต้องชนะบอสลับก่อน (เพราะว่าหลังจากจบฉากนั้นแล้วกลับไปใหม่ต้องสู้กับบอสลับซึ่ง ไม่หมูเลย)
    ถึงจะเก็บลูกหมาใด้โดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่หรอป่าวเพราะเล่นแค่ภาคธรรมดา

Share This Page