คำถาม Valkyrie Profile 2

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย panjian499, 4 ธันวาคม 2007.

1. panjian499

panjian499 New Member

EXP:
    35
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เกมส์เก่าไปหน่อยแต่ยังหวังว่าจะยังมีคนเล่นอยู่นะครับ

คำถามมีอยู่ข้อเดียวครับเกี่ยวกับเจ้า Gigantic Moth ใน Royal Underground Path ครับ(ตัวที่คล้ายๆหอยทากจะโผล่ก็ต่อเมื่อดำเนินเนื้อเรื่องเข้าสู่ Chapter 4 แล้ว) ใน
    gamefaqs บอกว่าให้ทำลายตรงส่วน upper shell เพื่อจะได้ Giant Pearl มาทำดาบ
    Moonfalx ตรงนี้แหละครับที่มีปัญหา ผมไ่ม่รู้ว่าไอ้ upper shell นี่มันคือตรงไหน ถ้าแปลตรงตัวมันก็คือกระดองด้านบน แต่ผมลองใช้ท่า sweep drive (ท่ากระโดดตี)ฟันมันจากด้านบนดูแล้ว ปรากฏว่ากระดองมันหลุดไปทั้งดุ้นเลยครับแล้วผมก็ได้ ammu....(อะไรสักอย่าง)shell มาแทน(ตอนนี้มีเกือบจะ50อันแล้ว)เลยอยากจะถามว่าต้องทำยังไงถึงจะได้ Giant Pearl ครับ (thunder storm
    ก็ลองแล้วนะครับไม่ได้เรื่องเหมือนกัน) ใครรู้รบกวนช่วยบอกด้วยครับ :china:
  2. panjian499

EXP:
    35
    0
    0
    ยังไม่มีคนตอบ สงสัยยากไป

เอาใหม่ Giant Pearl นี่สามารถหาได้จากที่ไหนบ้างครับ
  3. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    เปิดโพยตอบเหมือนกันนะคะ

Giant Pearl ได้จาก Shell ส่วนหน้าของ Gigantic Moth นั่นล่ะค่ะ ลองฟันจากด้านหน้าตรง ๆ ดูนะคะ เกมส์นานแล้ว ไม่ค่อยชัวร์เหมือนกัน

มีอีกตัวคือ King Slug ที่อิกดราซิลค่ะ Shell ส่วนหน้าเหมือนกัน
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เกมส์นี้เวลาเราโจมตีจะมีโฮกาสทะลุโดนหลายส่วนพร้อมกัน ทำให้ไอเทมที่ได้อาจจะดรอปมาจากส่วนอื่นแทน ถึงแม้บางครั้งฟันโดนส่วนที่ต้องการจริงๆ แต่โอกาสไม่ดรอปก็มีอยู่มาก ขึ้นอยู่กับดวงครับ ต้องพยายามฆ่าไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ได้เอง
  5. panjian499

EXP:
    35
    0
    0
    มีอีกข้อแล้วครับ toxin seed นี่มันมีวิธีทำให้ตกง่ายๆไหมครับ
  6. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เอ...ก็แค่ตีโอเว่อร์มันไปละมั้งให้แล้วมันจะสุ่มดรอป (มั้ง? ลืม..)

Share This Page