[10th] : กิจกรรมของ AF ในงาน 10 ปี 10 เว็บบอร์ด All-Final [จะสรุปสุดท้ายวันที่ 26 นะครับ]

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย tales, 16 พฤศจิกายน 2009.

1. kiseki

kiseki New Member

EXP:
    10
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แย่จัง หมดเวลาเสนอไอเดียแล้วซินะคะ T-T

จริงๆนู๋ก็อยากเห็นเมดสาว เปิดคาเฟ่โดยคนของ AF บ้าง แบบว่าพี่เจ พี่ออฟ พี่ข่าน พี่นุ๊ก พี่ชั๊บบี้ พี่เก้า(2เก้า) ลีฟคุง ใส่ชุดน่ารักๆเดินเอนเตอร์เทนแขกไรงี้ ก็แบบว่าอยากเห็นสิ่งบันเทิงใจบ้าง อะไรบ้าง.... :scare: .... แล้วบอร์ดเราจะดังที่สุด :E
  2. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    เสร็จแล้วสาว ๆ ก็ใส่ชุดเมดชายสลับกันรึเปล่าคะ อิอิ :E
  3. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    Scary Cafe' ....
  4. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ถ้าทำคาเฟ่แบบนั้น.....กลัวคนจะไม่เข้ามาอ่ะ
  5. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ถ้าเสนอตั้งแต่เดือนที่แล้ว รับรอง คนสนับสนุนเพียบ แต่มาเสนอตอนนี้ไม่ทันแหงๆอยู่แล้วล่ะครับ อีกอย่าง ถ้าจัดก็จะไปทับซ้อนกับ pk เขาล่ะ มีเซอร์ไพรส์ แนวนี้เลย
  6. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ว่าแต่ ใครมีจอย PS/PS2 ว่างๆ ซักอัน เอามาต่อเล่น Chocobo Racing กันหน่อยเด้อ : D ผมมีจอยเดียว

ส่วนตัวแผ่นเกม ก็แผ่น Jap (แล้วมันต่างกะ Eng ตรงไหนหว่า =o=?) ยังไม่ได้เล่นเอาตัวละครเลย
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ^
    ^
    แผ่นเกม Chocobo Racing Eng เดี๋ยวผมเอาไปเอง (ส่วนเซฟนี่ใน memcard ก็มีอยู่ แต่ถ้าจะเล่นในอีมูผมโหลดเซฟคนอื่นมาใช้ละกัน)
    จอยอีกอันผมเอาไปให้ก็ได้ครับ (ความจริงกะเอาไปหลายอันเลยละ)

ส่วนตัวผมแนะนำว่า Chobobo Racing, Bomberman น่ะ เอาไปเล่นบนโน้ตบุคพี่เก้าดีกว่า
    ส่วน PC แรงๆ ของคุณ eol น่ะ เอามาเปิด Emu PS2 กัน

ตอนนี้เริ่มสรุปกันเลยดีกว่าว่าใครจะไปตอนไหน จะได้นัดกันถูก
    และแลกเบอร์กันหลังไมค์ให้เรียบร้อย จะได้หากันเจอ (ถ้าจะหาตัวคนชื่อ _ƒ¯@¯ƒ_ ในงาน คงคิดคำพูดยากซักหน่อยละนะ :p)
  8. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    เพื่อไม่ให้ วันงานฉุกละหุก แล้วเกิดอะไรติดขัด แนะนำว่า นัดเจอกันวันพรุ่งนี้ (วัน Setup) เลยจะดีกว่าครับ

ผมจะอยู่ในพื้นที่เตรียมงานตั้งแต่ 11.00-22.00 น. เดี๋ยวมาแจกเบอร์ตอนดึกๆละกัน
  9. kiseki

kiseki New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ดีแล้วล่ะคะ ถ้าจัดจริง ชาตินี้คงตกนรก เพราะทำบาป(ต่อสายตาคนดู)มากมาย :glua: แงงงง

/me รอดู PK อยากให้มี K เยอะๆ
  10. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ผมทำงานอะดิพรุ่งนี้ (แต่ทำกลางคืนนี่หว่า ...)

วันอาทิตย์คงไปด้วยสถาพโทรมๆ ยิ่งกว่าซอมบี้อะครับ =w=!
  11. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ผมจะยกกระดานโกะ หมากรุก เชส กับโชงิไปนะครับ
  12. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    สรุปวันนี้จะมีใครไปเตรียมงานบ้างครับ?
    จะได้ขอเบอร์โทรไว้ กลัวไปแล้วไม่เจอใครเลย...
  13. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ใส่หน้ากากไปได้เปล่าครับ?
  14. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    สุดท้าย ไม่ได้ไปวันเตรียมงาน เพราะอยู่ดีๆ คอมก็ไรท์ DVD ไม่ได้แบบไม่มีเหตุผล T-T
    แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปแต่เช้าแทนครับ

Edit : ตอนนี้ผมเอาของไปวางในงานเรียบร้อยแล้วนะครับ ฝากคุณ eol จัดการด้วยครับ
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    กลับมาจากงานแล้วครับ = =\

Chocobo Racing สนุกดี เหมือนไปปล่อยแก่ 555

(ใครเห็นคนผมฟูๆผูกไท้ทำหน้าตาเซ็งชีวิตเวลาโดนยิง นั่นแหละ คนนั้นแหละ - -!!)
  16. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    อยู่ในงานได้ไม่นาน ต้องกลับมาเข้างานกะดึกต่อ....
    สนุกดีครับ Tekken (-w-") อัดกันมันดี

17. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    กลับมาตั่งแต่หนึ่งทุ่มแล้ว แทบหมดแรง = =
    ไม่ค่อยได้ร่วมวงคุยกับคนในบอร์ดซักเท่าไหร่เพราะมัวแต่ไปเล่นเกมชั้นที่ชั้นล่างกับเพื่อน(ฮา)
  18. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    กลับถึงบ้านแล้ว สนุกดี กินกันเปรมปรีดี๊ด๊ามาก ไว้เดี๋ยวลงรูปแล้วจะมาเผา
  19. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    กลับมาถึงแล้วเช่นกัน สนุกมากครับวันนี้ โดยเฉพาะบทสนทนาระหว่างชาวบอร์ดฟิก (ซึ่งก็มีแต่หน้าเดิมๆคนคุ้นเคยกันอ่ะนะ... เสียแต่ใครบางคนไม่มา หึๆๆๆ) >w<
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เมื่อยขา เพราะแอร์ฮอกกี้ (งงสิ....)

สุดท้าย ซุ้ม af ก็ถวายตัวให้เทคเคนและ guitar hero?
  21. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ไม่จริง Chocobo Racing ยังเหนียวแน่นหนึบนะพี่....คนต่อคิวกันบาน 55+
  22. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    หนีไปเล่นแอร์ฮอกกี้...เลยไม่ได้เล่นเกมอื่นเลย แหะๆๆ แต่งานก็ทำให้เราได้เจอเพื่อนๆเน้ออออ อุอุ
  23. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    งานสนุกดีครับ ได้เจอหลายๆคนในตำนานที่สาปสูญ
    เจอคนที่รู้จักที่ไม่ได้เจอกันมานานเยอะมาก (แต่คนที่ไม่รู้จักเยอะกว่า 555+)
    บางคนเห็นแล้วไม่แน่ใจไม่คุ้นนักก็ไม่ได้ทักก็มี อันนี้ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ พอดีติดว่าเป็นคนขี้อาย :aiii:

นั่งเมาท์อยุ่ที่เซ็นลาดระลึกความหลังกันเมามันสุดๆ 5555+
  24. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ^ยังไม่เจอ rep บนเลย OTL

ได้รู้ว่ามา ตอนนั่งจิบชา กับพี่ Rayon ตอนเลิกงานนี่ล่ะ @_@
    แถมพลาดไม่ได้เจอ อีกหลายๆ คนมากๆ
    ไปนั่งล่าสัตว์ แป๊บเดียว กลับมา เอ ... ไปไหนกันหมด

~เฮๆ
  25. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ไม่ได้เจอ Ree อ่ะ เสียดาย..
    พี่อยู่ที่คาเฟ่จนถึงวงที่ลุงกับพี่โอมเล่น ไปเป็นหน้าม้าให้ แล้วก็อยู่แถวเวทีจนการแสดงเสร็จเลย...
    เดินวนๆแล้วไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่ ก็เลยไม่ได้ไปไหนต่อ แหะ..ๆ..ๆ..

/me ยุให้มีจัดมีทอีก ฮา~

Share This Page