ไม่ใช่ฟิค แต่มันต้องห้องนี้เท่านั้น งาน 10 ปีชาวฟิค AF จะเจอกันยังไงดี

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย yoshiki, 25 พฤศจิกายน 2009.

1. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    17
    คะแนน Trophy:
    38
    เรื่องนี้สำหรับหมวดฟิค meet รอบแรก สมัยนู้นน่าจะไม่มีปัญหาแต่ละคนจำหน้ากันได้อยู่แล้ว ซึ่งมีจำนวนหัวที่พอจำได้คราวๆดังนี้

1. ไอ้โย ไอ้หื่น ไอ้กร็วก ไอ้หล่อ ไอ้กาม
    2. แม็ก หัวหน้าหน่วยตุรกีเชียงไฮ
    3. ไพอา อดีตบุคคลจืดจาด หรือ ปัจจุบันก็ยังเป็น
    4. น้องกัน (เตี้ย)
    5. เจ๊ยู พี่ยู ท่านยู คุณหญิงยูกิ เจ้าหญิงหิมะ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่อยากจะเีรียก
    6. เจโนวา พอนดาริง สิงโต เอ๊ะ จะโดนเตะไหมฟ่ะ

หมดแหละเนอะยังขาดใครอีกไหมหว่า

ขาดใครโวยวายได้ มันนานแล้วลืมฟ่ะ

โอเค สำหรับบุคคลที่ไม่ได้มาคราวที่แล้ว แต่คาดว่าจะมางวดนี้

นึกออกแต่พี่จ้อยแหะ เอาไงดีหว่า เราจะเจอกันเยี่ยงไรดี สำหรับกลุ้มแก็งพวกที่เปรยมาบนๆนี่คนเจอกันได้ง่ายดายอยู่แล้ว

หรือเอาเป็นว่าหาตัวผมให้เจอแล้วทักมาดีมะ เพราะยังไงผมก็สูงคอดๆอยู่แล้ว (193 ซม.) แถมเล่นดนตรีในงานก่อนน่าจะเป็นจุดเด่นมากพอที่จะทำให้เจอกันได้ง่าย

ที่อยากบ่นๆก็ประมาณนี้ กระทู้ไร้สาระนิดนึง แต่ยังไงก็ลองโผล่หัวมาคุยกันหน่อยก็ดีน้า

อ้อ แล้วสำหรับท่านอื่นที่อาศัยหมวดนี้เช่นกันและไปงานนี้ด้วยมาทักทายกันได้นะครับโผมมมมมมม
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ข่าวกลางแจ้งว่า กันจัง ไม่ไป ติดไป ตจว. OLZ (เจ้าเจบอก ผิด โทษเจ)

ตูอยู่เชียงใหม่เฟ้ย=="

ใครไปงานมาลงนามกันเต้อะ 555+ มาแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน (ว่าด้วยศาสตร์แห่งการดอง)

ข้าพเจ้า มั่นหมายว่า จะใส่ชุดรบ มอนฮั้นออกไปนะครับ

เห็นใครชุดนี้ไป ใส่แว่น มีแววเป็นผม 555+

3. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ถ้าหาไพอาเจอ จะเจอกันทั้งกลุ่มใช่ไหม?

เจไดนิรนามคนนี้? อย่าลืมเอา งานฟิคมาด้วย (จะลง note book หรือ เสียบตั้มไดรฟก็ตาม) มาเผากันสดๆด้วยนะคร้าบ
  4. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ขอผ่านค่ะ อยู่เชียงใหม่แถมคณะไม่มีหยุดให้ด้วย ต้องทำงานแทบทุกวันจนหลังแข็งหมดอยู่แล้ว ไปไม่ได้เลยค่ะ

อนึ่ง เห็นเรากันเมื่อไหร่คงตกใจกันแหง ๆ อยากรู้ลองถาม Mirena (เรย์จัง) ดูละกันนะคะ (ไม่รู้รู้จักกันรึเปล่า)
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    คงเจอกันที่งานเลย เพราะนั่งรถไปต่อเดียวถึง =___,=!

มองหาสาวแว่น ประมาณเมดบนปกโดเล่มนั่นน่ะแหละ หน้าตาไม่หนีไปไหนมากมาย (เร๊อะ!!)

ปอลิง. เบอร์โทร! เบอร์โทร! ตรูขอมาสองกระทู้ติดแล้วได้ของเจ้าบอสมาคนเดียว ฮึ่ย =___,="
  6. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    PM ไปแล้วงิ
  7. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
    เวร กันจัง ไม่ไปเหรอ ว้า ไม่มีใครให้แซว

จริงๆต้องพูดว่าเจอผมก็เจอทั้งกลุ่มมากกว่ามั้ง 555 สูงเด่นเป็นสง่า
  8. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    อืมตามที่เเม็คบอก Gunfinal หรือกันจังติดธุระไปตจว. เน้อ มาไม่ได้

ว่าเเต่เดี๋ยวตามขอเบอร์เเก๊งไว้หน่อยก็ดีนะเนี่ยตู เพื่อหาไม่เจอ = = มีเบอร์ไอ้เเม็คนเดียว

วันงานคงเสื้อเชิ้ตเเขนยาวดำ ใส่หมวกปีกเล็ก ตามสูตรเหมือนเดิม (ไม่ได้บ้าไมเคิลน้า เเต่อยากเป็นโชทาโร่ )
  9. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
    ^
    ^
    ^
    ไรฟระ เบอร์หายเหรอ ไว้ขอในเอ็มละกัน เดี๋ยวแจกในนี้คนจะโทรมาจีบเยอะ ลำบากชะมัด คริๆ
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ^
    ใครขอก็หลังไมค์ไปสิฟระ =__,=
  11. jenovasung

EXP:
    152
    0
    16
    -3- เดี๋ยวตูจะโทรไปจีบเเกทั้งคืนเลยละกันเอาไหม ก๊ากกกกกกกกกก

PM เบอร์ไปเเล้วนะเจ๊ยู
  12. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    ฟ้องไนซ์ซังนะเฟ้ย :twisted:
  13. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    เฮ้ย เมื่อกี้มันไม่มีนี่หว่าตั้งกระทู้ซ้อนไปแล้วตรู - -*
  14. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
    ไม่กลัวเฟ้ย แน่จริงฟ้องเลย ตรูจะก้มลงกราบให้ดู !!!!!!
  15. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    อยากไป แต่ไม่สามารถได้ แง่มๆๆ
  16. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    คราวหน้าถ้าชาวฟิคจะเจอกันบอกล่วงหน้ายาวๆจะขอบคุณมากครับ = ="
    (สิงสถิตย์อยู่หมวดนี้มาตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว ยังไม่ได้เจอหน้าใหม่เลย หน้าเก่าๆก็หายไปหมดแระ)

สรุปว่าไปไม่ได้ เพราะอยู่ตั้งขอนแก่น แถมติดงานอีก ไว้โอกาสดีๆจะไปเปิดตัวและหน้าตาอัน awesome ให้ได้ยลกัน

ปล. จริงๆถ้างานใหญ่แบบนี้จะไม่ไป ถ้านอกรอบน่ะโอเค ไม่ชอบเปิดเผยตัว บางคนสนิทกันมากแล้วจะลามปาม ขอเป็นบอสลับต่อไป
  17. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    คิดว่าน่าจะไม่ได้ไปเช่นเดียวกัน

แอบเห็นด้วยกับหมายเหตุของอีวานนี่ ถ้างานใหญ่มากผมจะไม่ค่อยชอบไปฮา...(จริง ๆ เขาก็รู้จักกันเยอะแล้วนะเราเนี่ยยังจะเก็บตัวทำไม - -")

เอาเป็นว่าถ้าหากไปจะมาบอกอีกทีครับ

ขอให้สนุกเน้อ~
  18. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    ไม่ว่างติดเกมอ่ะ TT^TT
  19. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    มาลงชื่อด้วยคน... ผมจะจืดจางเพราะไม่มีผู้หญิงคนไหนมาสนแหละฟะ!!! OTL

ชิ ว่าจะแต่งแบบโชทาโร่เหมือนกัน (ขาดไอเทมสามอย่าง โดยเฉพาะหมวกกับดับเบิ้ลไดรเวอร์ TTwTT)

ปล.เฮียวิน งานฟิกที่ว่าอะไรอ่ะ ใช่ฉากการดวลดาบเมื่อหลายปีก่อนปะ (โห นานใช้ได้ ขอบคุณที่ยังไม่ลบทิ้งครับ TTwTT)
    ปล.2 อิจฉาคนตัวสูงฟ่ะครับเฮียโย ไม่ต้องจืดจางเหมือนพวกสูงปกติอย่างผม TTwTT เอ้อใช่ ไม่รู้ไอ้ริวโตมันจะว่างมั้ยนะ ผมจะลองจิกให้ เห็นมันลงชื่อไว้แล้วนิ
  20. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
    ู^
    ^
    ^
    ไปลากคอมาซะ !!
  21. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    จะฮามาก ถ้าไพอา แต่งเป็นเอมิยะ (เรียว)ชิโร่ มา

บอกไปเลย คอสพระเอก เรื่อง White Feather //Devil Fang มา ก้ากๆๆ

(โดนเพ่งเล่ง พูดมาได้ ตอน 5 เอง เมื่อไหร่จะปิดตอน!!)
  22. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    อยู่ไกลไปไม่ได้กันหลายคนเลยแฮะ แต่ทางนี้ยังไม่รู็เลยว่าจะไปทำอะไรที่งานมั่งดี (ไปแน่ แต่ไม่มีกำหนดการเลย >_<")
  23. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
  24. jenovasung

EXP:
    152
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    เจ๊คอสชุดเมดบนปกโดจินไปสิ เดี๋ยวผมให้100เต็ม

/เผ่น
  25. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    ไม่มีเฟร้ยยย!! มีแต่ชุดจูซัง ชุดเมดไม่มี (<<!!??!?!?!?!)

Share This Page