ไม่ใช่ฟิค แต่มันต้องห้องนี้เท่านั้น กลับจากงาน10บอร์ด เเล้วมาคุยกันเต๊อะ

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย jenovasung, 29 พฤศจิกายน 2009.

1. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เหนื่อยตัวเเทบขาด จริงๆวันนี้ เเต่ได้เจอเเก๊งฟิคอีกครั้งก็ดีใจละ 555

วันนี้ สมาชิกที่ได้เจอกันก็
    1. เเม็คกี้ อุตส่าถ่อมาจากเชียงไฮ มาชนะเทลตูเนี่ย 555
    2. ไอ้โย พ่อเสาไฟฟ้า ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน (หวานกะไนซ์ซังจังนะวันนี้)
    3. พี่ยู นิ่งเหมือนเดิมเลยน้า บอสให้คอสไปก็ไม่เชื่อ
    4.ไพอา วันหลังซื้อเเฟลชไดรมาด้วยล่ะจะได้เท่ๆหน่อย ก๊ากกก
    5. วิงคุง ต่างจากที่คิดไว้เลยทีเดียว 55
    6. พี่จ้อย ท่านอาจารย์ ข้าน้อยขอคาราวะ!!!

ขาดใครท้วงได้น่อ

ส่วนยัยกัน รถเสีย เบี้ยวนัด งวดหน้าโดนหนักเเน่ เเฮ่

วันนี้งานสนุกดี เเต่เเพ้เทคเคนเรียบเลยตู....อ่อนจิง คอนเสิร์ต วันนี้เสียงดนตรีดังกว่าเพลงไปหน่อยเเต่ก็สนุกมาก ละครบอร์ดเจฮีโร่ ฮาโคตรร
  2. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    คอมเมนต์มั่ง เอาที่เจอกันวันนี้ในบอร์ด AF

พี่โย... พี่ยังหล่อเหมือนเดิม ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมได้กำลังใจ+ความมั่นใจขึ้นเยอะพอควรเลย
    พี่แม็ก... ถ่อมาซะไกลคงเหนื่อยใช่ย่อย ขอบคุณที่มาครับ ไม่มีท่างเนี่ยคงเหงาปากแย่เลยผม
    พี่ยู... ผมพูดมากไปรึเปล่าอ่ะงิเห็นพี่เงียบเหมือนเดิมเลย ผมว่ายังไงถ้าพี่คอสก็ขึ้นแหละ
    เฮียเจ... ถ้าผมมีตังซื้อดับเบิ้ลไดรเวอร์ก็ดีสิ ยิ่งอยากได้อยู่
    พี่จ้อย... ผิดคาดจริงๆนะกับอิมเมจที่คาดเอาไว้ ยินดีที่ได้พบกันและได้คุยกันในวันนี้ครับ
    พี่วิน... ผมไม่กล้าเสี่ยงกับไฟล์วีดิโอที่ดันติดเวิร์มจริงๆให้ตายสิ แหะๆๆ
    เจ้าซีโร่ + เจ้าไอซ์(เฮล)... ตูคาดไม่ถึงจริงๆว่าพวกเอ็งเปลี่ยนไปตั้งขนาดนี้ตั้งแต่พวกเอ็งเข้ามหาลัยมา

ส่วนยัยกัน... เฮียเจเขาแย่งบทพูดไปแล้วอ่ะ บู่ววววว~ =3=
    Edit - และไอ้ริวโต... เอ็งไปทำสันขวานที่ไหนโทรไปไม่รับวะแสด = =
  3. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ก่อนอื่นต้องแปะรูปแบล็คเมล์

หลังจากที่เช็คกล้องแล้วก็พบว่า นอกจาก อะไรนะ Cover Sunday(ขออภัยถ้าจำผิด)กับHeaven rhythmของเจ้าโยแล้ว กล้องตรูไม่มีรูปเลเยอร์หรือรูปรวมอะไรกับเค้าเล้ยยย [​IMG]

ที่ยุๆกันให้คอสมา ถ้าคอสไปจริงละจะหนาว แบบว่าที่มีครบชุดใส่ไปได้เนี่ย จูซังคิ นังมาร์ลูเซีย[​IMG]
    คาดว่าถ้าใส่ไปล่ะแตกกระเจิงกันทีเดียว 555+

เสียดายไม่ได้ไปกินไรต่อด้วย (ได้ข่าวว่าราเม็ง - -+) ติดไว้งวดหน้าละกัน แบบว่าแม่ตามยิกๆตั้งกะหกโมงตรงแล้วอะ ไม่สามารถฝืนลิขิตฟ้าชะตาสวรรค์ 5555+

ปอลิง. ข่าวดี รูปเบลอไปซะ70%[​IMG] ถ่ายทาทายังไม่เบลอเยอะเท่านี้เล้ย เอาขวานไปกิน![​IMG][​IMG][​IMG]
    ปอลิงสอง. ทวงฟิคกันนัก เดี๊ยวก็แต่งซะเลย แต่ตอนต่อไม่รับประกันว่าจะลงในอนาคตอันใกล้แน่นอน =__,=
  4. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ท่าทางน่าสนุกกันจังนะคะ

เสียดายมากที่ไม่มีโอกาสได้ไป T-T

แต่ถึงไปคงไม่มีใครรู้ว่าเราคนไหนอยู่ดี เฮ้อ
  5. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    เม้นบ้างวุ้ย กลับมาก็หลับเป็นตายเพิ่งมาตื่นนี้แหละ ตื่นเช้าจัดแล้ววันนี้ลุยงานทั้งวันเลยจริงๆ

เรียงตามลำดับคนที่เจอละกัน

ไพอา... พ่อหนุ่มที่โดยแซวยันวินาทีสุดท้ายก่อนไปงานว่าเป็นพ่อหนุ่มจืดจาง เป็นคนที่มีเบอร์ติดต่อได้เพียงคนเดียว เจอหน้ากันครั้งแรก เฮ้ยหน้ามันกับเรารุ่นเดียวกันเลยนี่หว่า ฮ่าๆ เป็นน้องชายที่คุยสนุกสนานมาก ว่าแต่ว่า นาโนฮะ มันไม่Y เชื่อตรูดิแกคิดมากไปเอ๊ง ว่าแต่ว่า

อิมเมจตอนแรกคาดว่าตรูเป็นยังไงล่ะ เจอตัวจริงมันคือคนบ้าดีๆนี่เองใช่มั๊ยล่ะ ฮาๆ

เจ๊ยู... สาวสวยคนเดียวในกลุ่มคณะฟิค ที่ถูกยุให้แต่งคอสฯให้ได้ แต่ก็ใส่ชุดธรรมดาก็น่ารักที่สุดในกลุ่มแล้ว เชื่อเฮียสิ (ก็มันมีผู้หญิงอยู่คนเดียวนี่นา ฮาๆ) เมื่อได้เจอตัวจริง ก็เข้าใจว่าทำไมถึงใช้นามว่า"เจ้าหญิงหิมะ `ยูคิฮิเมะ`" เวลายืนนิ่งๆนี่ใช่เลยอิมเมจของเจ้าหญิงหิมะ ยิ้มเย็นๆพร้อมจะเอามีดหั่นหมูจวกใส้ เจ้าพวกบังอาจไปที่แซวเธอ เอิ๊กๆ ซึ่ง 2 รายแรกน่าจะเป็น เจ้าไพอาและเจ้าเจ ซิมิ?

ตอนท้ายตอนเจ๊ยูกลับไปตอน 6 โมง ก็ลงไปกิน โออิชิราเม็งกันน่ะครับ กินเสร็จแล้วก็นั่งอืดคุยรั่วถั่ว กันเกือบชั่วโมงเพราะลุกกันไม่ไหว

แม๊ก... ผู้ที่ถ่อสังขารลงมาจากเชียงใหม่ เพื่อพบปะเพื่อนพ้องชาวคณะ แม๊กกี้ผู้ทุ่มทุนสร้างนับ10ล้านเอิ๊กๆ ซึ่งได้ข่าวไวๆว่า กระชับมิตรกับเจ้าเจ และชนะอย่างเหนือชั้น แต่ตอนปิดงานดันไปแพ้ โจโคโบะ เรซซิ่ง เจ้าโยไปอย่างฉิวเฉียด 1 แต้ม

รูปนี้แหละภาพเหตุการ์ณ ขณะแข่ง และ อุส่าห์เดินไปซื้อ โดจินแต่ดันหมดซะนี่เอิ๊กๆ แต่ก็ได้รางวัลหน้างานมาแทน ด้วยพลังดวงฮาๆ ซึ่งงานนี้ แม๊กคล้ายๆจะรับหน้าที่ตากล้องประจำคณะไปเพราะเห็นถ่ายกระจายมากเอิ๊ก รูปอย่าลืมยัดรวมใส่ซิบอัพโหลดให้เฮียด้วยนา

เจโนว่า... น้องชายที่น่ารักและอุดมสมบูรณ์อีกคน รู้สึกตัวเองโครตผอมขึ้นมาตงิดๆฮาๆ จะมาฝากตัวเป็นศิษย์ตรูเรื่องอะไรล่ะเฟ้ย หรือว่า เรื่องแหล่งโหลดหนังโป๊ งั้นรึ? กรัีกๆ ซึ่งวันนี้เดินติดหนึบอยู่กับชาวคณะ แล้วรั่วกันตลอดงานเลย ถ้าไม่ไปกินข้าวด้วยกัน ต่อให้อมพระ(ประธาน) มาพูดก็ไม่เชื่อหรอกว่าสูเจ้าเป็นอิสลาม :555: เอาไว้มีโอกาส จะไปหาPSP มาเล่นซักเครื่องไว้กระชับมิตรด้วยเอิ๊กๆ

วินคุง... ไม่คาดว่าจะได้เจอแต่ก็ดีใจนะครับที่ได้พบตัวจริง แหมๆ วลีที่ว่า "บอร์ดฟิคของAF นั้นมีคนอยู่2ประเภท คือจำพวกจิตตก ไม่ก็เจ้าพวกดองไห" นี่ทำเอาเจ็บจี๊ดๆกันทั่วหน้าเลย เพราะไหกันหมดคณะเลยนี่เว้นเจ๊ยูไว้คนเพระลอยตัวอิๆ ถ้าไม่รบกวนยังไง ก็ขอรูปของงานนี้แพครวมอัพโหลดให้ด้วยนะครับ จะเอาไปเขียนบทความทำข่าวนะครับ

โย... นักดนตรีหนุ่มหล่อ แฟนสวย (ชิ!!! อิจฉาเล็กๆเฟ้ย)และสูงเป็นเสาไฟฟ้า แต่ตัวจริงของมันนั้นรั่วกว่าหน้าตาที่เห็นภายนอกเยอะกรั๊กๆ ซึ่งขณะเจ้าหมอนี้อยู่บนเวทีกำลังจะเล่น พรรคพวกชาว AF แฟนฟิคที่อยู่ด้านล่าง ต่างตะโกนให้กำลังใจกันว่า "โยเลิกดองฟิคได้แล้ว!!!" ซึ่งถ้าหาปากกาเมจิคเจอคงได้เขียนป้ายให้กำลังใจดัวใหญ่ๆด้วยเพราะกระดาษหาได้แล้วเอิ๊กๆ และประโยคแรกที่แฟนเพลงของเขานั้นเอ่ยถามประโยคแรกหลังลงจากเวทีก็คือ "ฟิคตอนใหม่จะมาเมื่อไร?" ซึ่งเป็นที่สะเทือนใจมาก กรั๊กๆ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์... แม้จะไม่เคยได้คุยกันส่วนตัวแต่ก็ได้รับความอนุเคราะห์แผ่นPS1 เกมส์เก่าระดับตำนาน ซึ่งพวกเรานั้นก็หยิบไปอย่างนกรู้เอิ๊กๆ ขอบคุณครับ

->T r A i N<-... เห็นแต่ชื่อ แม้พยายามสอดส่องหาตัวก็ไม่เจอเลยน่าเสียดายจริงๆ โอกาสหน้าหวังว่าน่าจะได้พบกันนะครับ

Gunfinal... ผู้ที่เป็นสาวน้อยประจำคณะ ที่มีข่าวแว่วๆว่าน่าจะมาแต่สุดท้ายก็ไม่ได้พบ ทำเอาหลายๆคนบ่นใหญ่ โอกาสหน้าหวังว่าน่าจะได้พบกันนะครับ

Ryuune...
    ผมเองก็ไปแบบไม่รู้จักใครเหมือนกันครับ ได้เบอร์ของเจ้าไพอามาคนเดียวก็วัดดวงไป ไม่รู้ว่าจะออกหมู่หรือจ่าเหมือนกัน ถ้านัดแนะกันก่อนก็เจอกันได้ไม่ยากหรอกครับ ;)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ซึ่งบทสนทนาของเหล่าชาวคณะ ก็จะเป็นเกี่ยวกับแนวทางฟิค การทวงถามงานตอนใหม่(ซึ่งจุดประสงค์หลังไม่ใช่อยากอ่านตอนใหม่จริงๆหรอก แต่เป็นการแซวเล่นกันซะมากกว่า) ซัก 30% ส่วนอีก 70% ที่เหลือจะเป็นการคุยรั่ว ออกทะเลไปเรื่อย ตั้งแต่ Anime มังงะ มดแดง ฟุตบอล เกมส์ ฯลฯ ซึ่งก็เป้นอย่างนี้ทุกครั้งที่ได้พบกันในบรรยากาศมีตติ้งที่รวบรวมเอาชนเผ่าเดียวกัน มาพบปะกัน การไปครั้งนี้ไม่ผิดหวังจริงๆครับสนุกมากๆ แล้วก็รั่วกันเอามากๆ เอิีกๆ

เอาไว้ได้รูป จาก แม๊ก เจ๊ยู วินคุง แล้วก็พี่ชายผม จะเอามีเขียนบทความสรุปบรรกาศของงานสำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปนะครับผม
  6. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    สวัสดีคร้าบบบบบ

ในที่สุดก็กลับมาถึงมาตภูมิ ห้องแม็กกี้แล้ว วะฮ่าฮ่า (มีเสียงแว่วเพิ่งกลับไปถึงทำไม ไม่ไสหัวไปนอนฟะ อยากบอกว่า อีกชั่วโมงจะไปเรียนต่อแล้ว กร้ากกๆ)

รอบนี้หลับอย่างคนตายทีเดียว เหนื่อยสุดฤทธิ์

รีพอร์ตเดี๋ยวจะนั่งทำวันนี้แหละ เหอะๆๆ ตอนนี้ ขอเช็คข่าวสาวของโลกก่อน
  7. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ไม่ไหวเหมือนกันงะ ปวดคอโคตรๆ

แม็ก 1 คะแนนไว้มาแก้แค้ืนคราวหน้านะ กั่กๆๆๆๆๆๆๆ
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ตอนแรกผมคิดว่าเฮียจอยเนี่ยออกเป็นคนทำงานดูอาวุโสกว่านี้หน่ิอยๆอ่ะ (เฮียหลอกกัดผมว่าผมหน้าแก่ใช่มั้ยเฮ้ย = =")

ผมไม่ได้แซวพี่ยูน้า ผมยอตังหาก =w= (มุขนี้เลยเรอะไอ้ไพอา = ="a)
  9. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
  10. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86
    ช่าย เมื่อไหร่จะอัพรูปอ่ะ อยากเห็นรูปรั่วๆเอาฮาร์ดดิสมาใช้แทนไกอาเมมโมรี่ใจจะขาดแล้ว =w=
  11. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ไปไม่ได้เจอกะใครเลย มัวแต่นั่งเล่นการ์ดฟาดัลเกียอยู่ >_<"
  12. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    อยากดูรูปด้วยโคนนนนนนนนนนนน
  13. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    จะให้ลงภาพพร้อมชื่อภาพด้วยหมิ?
  14. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    กำลังวุ่นวายกับการช่วยเพื่อนอยู่ เหอๆ
    แต่รูปส่งให้พี่จ้อยไปหมดแล้ว - -+
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    รายงานหลังจาก Hp ใกล้หมด=="

สั้นๆก่อน งานถือว่า คุ้มค่าอดนอน (หรือนอนแบบทรมาณบนรถ)สองคืนติด และค่ารถร่วมพัน ไม่ได้สนทนาโครตมหาฮามาชาติกว่าแล้ว 555+

สถานการณ์
    1. อัพรูป ลำบากโครตๆ อัพค้าง อัพค้าง ฮ่วย ตอนนี้ ได้แค่30%
    2. ท่ายจ้อย ผมพยายามอัพให่อยู่ แต่อัพไม่ได้ซักที งงมาก เน็ตทั้งที่มอ ที่บ้านก็ไม่ได้ งงเฟ้ยยยยยย
    3. วันนี้ ตั้งใจจะหลับในคาบเช้า ไม่งั้นจะไม่มีแรง แต่ดันงดทั้งเช้าบ่าย==" ผลคือ มึนแทบตาย
    4. รีพอร์ต จะมาเมื่อ รูปอัพได้หมด
    5. ฟิคจะตามมา หลังจากนั้นแหละ
    6. ตอนนี้ นอนตาย=="
  16. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    [action]ส่วนตัวผมไม่มีปัญหากับการลงรูปนะครับผม สำหรับผมก็ตามสบายเลยครับ อยากชมเหมือนกัน :)[/action]

พี่น้องเอาไปดูแก้ขัดก่อนละกันเฟ้ย เขียนเท่าที่มีรูปละกันนะเฟ้ย รูปที่อยากได้หลายๆรูปอยู่กับเจ้าแม๊กน่ะ

!!!!ย้ำชัดๆๆนะครับ!!!!
    รูปเยอะมาก โหลดโหดนรกแตก ทำใจดีๆก่อนจิ้ม

<!-- m -->http://www.thaids.com/360topic.php?p=85170<!-- m -->
  17. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ส่วนตัว

แวมฯ- ไม่ได้ไป...ติดหญิง
    ขออภัยอีกครั้งไว้โอกาสหน้าจะไปให้ดูตัวครับ TT TT
  18. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    ลง Report แล้วจ้า http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=6137

ขอนั่งเม้ท์ วันงาน (ช้ากว่าเพือน) ตามสมาชิกแตละคน

พี่จ้อย (นักเดินทางแห่งมิดการ์ด) - พี่ใหญ่ ที่หน้าเด็กกว่าที่อิมเมจไว้มหาศาล เป็นคนสนุกสนานเฮฮาบ้าบอ เฉกเช่น รุ่นน้องทุกๆคนจริงๆ 555+

บอสคุง (Paia :The Next Decade) - ทำไมหน้าตอนเจอปีแล้ว กับ ปีนี้ มันคนละคนฟะ!!!!!! มาถึงยังโดนว่าจืดจางไม่เปลี่ยน งานนี้ ซวยสุดแล้ว ที่โดนสมาชิกทั้งหลายรุมเผาระยะประชิด 555+ (บทสนทนาไม่มีบันทึกในคอม แต่พี่จำได้หมดนะเออ)

เจ๊ยู...(雪姫~ [-Fußballsüchtige-]) - เจ๊หย่ายยยย ที่โดนความใหญ่ของคนอื่นๆ บังมิด ซึ่งให้ความนิ่งสยบความเคลื่อนไหว คอยเชือดเฉือนคนอื่นๆ ที่กัดเธอได้ตลอด 555+ เสียดายกลับก่อน ไม่งั้นมาเม้าท์กันที่โออิชรา เม็จ ฮาบัดซบกันทีเดียว

เจโนว่า(Jenovasung :レオンハート) - ก่อนอื่น ขอภูมิใจ เล่นไม่กี่วัน ชนะได้ ก้ากๆๆ แค่นี้แหละ รายนี้ คู่ฮากันมานานแล้ว ไม่มีอะไรต้องพูดมากมาย หุหุ

วินคุง..(Vincent : Yaoi Addicted) - ผู้มากับประโยค "ฟิคตอนใหม่ไปถึงไหนแล้วครับ" จุกตายไปเลยทีเดีบว เหอะๆๆ อิมเมจคนนี้ หนักว่าพี่จ้อยอีก ตอนแรกนึกว่าจะมาแนวอาวุโสมากๆ จากความคิดความอ่าน แต่ที่ไหนได้ เรามันพวกเดียวกัน 555+

โย...(Fate Heaven : Rhythm) - หนึ่งคะแนนที่แพ้โชโคโบะ ฝากไว้ก่อน แง่งๆๆ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์... Legend of dragoon ยังไม่ได้ลองเลยครับ555+ แต่ขอบคุณที่มอบให้มากๆครับ

->T r A i N<- ตอนเจอชื่อลงนาม วนหาซะให้ควัก แต่ไม่เจอ OLZ เสียดายครับ TT

Gunfinal - ทราบสาเหตุที่ไม่มีแล้ว เสียใจ เอ้ย เสียดาย TT ไว้มีโอกาสหน้า จะเก็บตังค์ไปแอ่วหาเน้อ หุหุ (ติดเลี้ยงข้าวต่อไป)

พี่อัล (ULTIMAWEAPON) - ได้เจอตัวจริงแล้ว หล่อมากๆฮะ

Wicked Sick!!! - ดูเด็กกว่าที่คิดไว้นะครับ ดีใจที่ได้เจอ หุหุ

งานนี้ ไม่เสียดายค่ารถแล้วครับ สนุกมากมาย โอกาสหน้า จะไปใหม่

ปล. ฝึกงานได้เชียงใหม่แล้ว อดไป กทม =[]=
  19. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ส่วนตัว (บ้าง)

อีวาน - ไปไม่ได้ ติดงาน โดนบอสกักบริเวณ ไม่เป็นไรปีหน้าฟ้าใหม่ยังมี ก็ดีคนจะได้ไม่รู้ว่าเราแก่แค่ไหน =A=
    ดูเป็นงานที่สนุกสนานดี (แม็กซ์ลงทุนมากเลยนะนั่นที่ลงไปกทม.เพื่อมีตติ้งโดยเฉพาะ ค่ารถเท่าไรน่ะกั๊บ)
  20. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    1000 กับอีก 20 บาทครับ ไปกลับ

Share This Page