PV สุดอลังการของ FFIV เปิดเผยชื่อแม่ของเซซิล!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 5 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

เว็บไซท์หลักของเกม Final Fantasy IV ได้อัพเดท Promotion Video ตัวที่ฉายอยู่ตามร้านค้าทั่วไปลงในเว็บไซท์แล้ว โดย PV ตัวนี้จะบรรเลงเพลง Moonlight -Theme of Love- ซึ่งเป็นเพลงประกอบประจำภาคนี้ลงไปด้วย เนื้อหาภายใน PV ก็จะเป็นการจับยัดเอาฉากเหตุการณ์สำคัญต่างๆ ในเกมมารวมๆ กัน อย่างเช่นตอนที่เรือเหาะยักษ์มาโดวเซน (วาฬจันทรา) เริ่มออกบินไปยังดวงจันทร์ ฉากตอนเริ่มเกม ฉากตอนที่กอลเบซ่าจับตัวโรซ่าไป ฉากการใช้มนต์อสูรทุกตัว ฉากที่พวกของเซซิลปะทะกับกอลเบซ่า และฉากใหม่ๆ ที่เพิ่มเติมเข้ามาในภาคนี้ 2 ฉากซึ่งได้แก่ฉากตอนที่ "เซซิเลีย" ผู้เป็นแม่ของเซซิลพึ่งคลอดเซซิลออกมา และก็ฉากตอนเด็กๆ ของเซซิล ไคน์ และโรซ่า

งานนี้รับประกันความสุดยอดเช่นเคย แฟน FF ดูแล้วไม่ร้องซี๊ดมาเตะผมได้เลย ฮาๆ~

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อดาวน์โหลด PV ของเกม

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=​
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เจ๋งที่เกมเครื่อง DS มีเสียงพากย์นี่แหละครับ >O<
  3. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ภาคนี้มีเสียงตอนตัวละครคุยกันด้วยเหรอเนี่ย
    น่าเล่นมากเลยครับ รออีก 2 อาทิตย์จะได้เล่นแล้ว
  4. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เรื่องเสียงพากย์ อย่าพึ่งไปหวังอะไรมากครับ ผมเคยหวังกับ FF บน NDS ไว้มาก แต่พอเล่นของจริงกลับพบแต่ประสบการณ์อันเลวร้ายสุดๆ ประจำ

อย่าง FF12RW ใน PV มีเสียงพากย์...แต่ตัวเกมจริงๆ ดันเงียบกริบ

ส่วน FFCC RoF ไอ้ฉากที่มันไม่ควรมีเสียงพากย์มันก็ดันมี ไอ้ฉากที่ควรจะมีเสียงพากย์อย่างฉากเท่ห์ๆ ของพวกตัวเอกก่อนจะลุยกับบอสใหญ่ก็ดันไม่มีเสียง ทั้งๆ ที่ถ้าทำให้มันมีเสียงถูกที่ถูกเวลาได้จะทำให้ดูอลังการมากขึ้นเยอะแท้ๆ เลย...T__T
  5. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เสริมด้วย...เกมส์ไหนมีเสียงพากย์ ต้องใช้หูฟังนะครับ เพราะระบบเสียง+ลำโพงของ DS นี่...จัดว่าค่อนข้างแย่เลยทีเดียว T-T ตอนเล่นไบโอ ฟังแทบไม่ออก

ปล.ดาร์ธเวเดอร์สุดยอด !!
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    PV สวยแฮะ แต่ชื่อแม่เซซิลนี่ เล่นง่ายไปรึเปล่านี่
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เซซิเลีย...ชื่อโบร้าณโบราณ ต้องชื่อฟอสซิล :D
  8. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ให้ความรู้สึกโบราณๆ ดีจังเลย
  9. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!

บอนคุงทำบาปมากเลยนะเนี่ย ทำให้อยากอยู่เรื่อยๆ
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    รูปขวาบน.....อยากได้เป็นวอลเปเปอร์ฟ่ะ!

อลังการจริงๆครับ ถ้าเล่น EMU เรื่องเสียงจะแก้ปัญหาได้มั้ยนะ...
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เซซิลเลียนี่เอามาจาก Gundam F91 เปล่าอ่ะครับ ...^^"
  12. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เซซิเลีย... มิน่าทำไมลูกถึงชื่อ เซซิล มันเอาแค่ชื่อ 2 พยางค์หน้ามาเองนี่หว่า...

กรา่ฟฟิกสวยอ่า อยากเล่น ~~
  13. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    ขอบคุณครับที่เอาข่างคราวมาบอกกัน ยิ่งช่วงๆยุ่งๆถือว่าช่วยให้ผมไม่ตกข่าวได้มากเลย
    ชอบบรรยากาศและภาพมากที่รู้สึกว่าสมกับคำว่า fantasy จริงๆ เห็นแล้ว....

อยากได้!!!! ยั่วน้ำลายจริงๆ งานนี้สงสัยคงต้องรีบเก้บเงินเพิ่มอีกเป็นสองเท่า!
    ปีใหม่นี้อยากซื้อให้ตัวเองเป็นของขวัญจริงๆ
  14. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ฉากยืนรวมกัน เขาลืม เทร่า กับ ซิด ไปรึเปล่า
  15. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พรืด เซซิลเลีย = ="

มิน่าล่ะลูกชื่อนี้....

(ว่าแต่ ชื่อเซซิลชวนนึกถึงตัวละครดิจิการัต...ชื่อผู้หญิงรึเปล่านะ =[]="""???)

ภาพในเกมส์กับ FMV คนละเรื่องจริงๆ ฮ่าฮ่า...

เซซิลมันหล่อวุ้ย = A =,,...หน้ารูปปั๊นรูปปั้น~
  16. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    แม่ชื่อเซซิเลีย ทำไปได้ (มิน่า ลูกชื่อเซซิล ชื่อหวานเชียว)

เซซิลหน้าเหมือนรูปปั้นเทพบุตรจริงๆแฮะ ยิ่งดูแล้วยิ่งเหมือน แอบเท่ด้วยนะคะ

ว่าแต่ ปราสาทบารอน... แวบแรกแอบนึกถึงอเล็กซานเดรียที่ไม่มีดาบอยู่ตรงกลางแฮะ
  17. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    สุดยอดอะไ แต่สงสัยอย่างนึง
    ทำไมตอนสุดท้ายที่คนใส่ชุดเกราะมันพูดอะไรกับเซซิล แล้วเซซิลมันทำหน้าเหวออะ
    ปล. ไม่เคยเล่นภาคนี้ เลยไม่รู้เนื้อเรื่อง
  18. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    โอ้โห..ชื่อ..
    มูวี่อลังการแต่รอภาคอังกฤษ..ต่อไปคงปีหน้านู้น
  19. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    กอลเบซ่าพูดว่า "私はお前を見捨てたのだ" (ข้าไม่เห็นเจ้าอยู่ในสายตา)

ใครที่เคยเล่นมาก่อนแต่ไม่รู้ภาษาญี่ปุ่น อาจเข้าใจเป็นอีกอย่างหนึ่ง...
  20. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    อะ ตอนพี่อัลโทรมาถามศัพท์ ไม่ได้บอกประโยคเต็มๆมา เราเลยแปลmisuteruว่า"เมิน" แต่พอมาอ่านประโยคเต็มๆแล้วมันน่าจะแปลว่า
    "ข้าเคยทอดทิ้งเจ้ามาก่อน" มากกว่านะ

ใกล้จะได้เล่นแล้วสินะ...เทรลเลอร์อลังการ และชวนเข้าใจผิดมากๆว่ามันจะมีเสียงพากย์ในซีนสำคัญๆ=w="
    ชอบฉาก2สาวใช้เวทย์จัง>w<

ปล.(นอกเรื่อง) ชื่อเซซิเลียคุ้นหูชอบกล(ชื่อนี้ก็โหลอยู่) แต่ดันนึกไม่ออกว่ามาจากเรื่องอะไร ฮึ่ย คาใจ!=A="
    ปล.2เห็นด้วยกับเรื่องเสียงพากย์ อยากให้มันถูกจังหวะถูกเวลาจัง=x=
  21. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เซซิเลีย ใน ไวส์อาร์มก็มีนี่ รู้สึกภาค Wild Arms : The Alter Code F ใช่ป่าวไม่รู้
  22. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    กว่าจะได้เล่นภาคอังกฤษ
    คงรอกันจนบูดพอดีครับ (ฮา)
  23. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เหนื่อยใจกะ DS...

เริ่มด้วย DQ IV(เพิ่งจบ) ตามติดด้วย Tale of Inno(กำลังปั้น) แล้วก็ FF IV(ที่กำลังจะมา)

สรุปว่าง่วนอยู่กับ RPG ของ DS อย่างเดียวเลยครับช่วงนี้ ^^
  24. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ขอบคุณฮะที่แจงข้อสงสัยให้ (จริงๆแล้วก็แอบคิดไว้แล้ว ว่าไอ้ประโยคที่มันพูด อาจจะเป็น"ข้าคือพ่อของเจ้า"(ฮา))

/me เผ่น
  25. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เซซิเลีย ชื่อโหล ตั้งง่ายซะ... ถ้าให้ถามทายกันเล่นๆ เกินครึ่งน่าจะเดากันถูกหมด =*=

แล้วกอลเบซ่ามันลูกใครกันแน่ตั้งชื่อแหวกมาแบบนี้

Share This Page