PV สุดอลังการของ FFIV เปิดเผยชื่อแม่ของเซซิล!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 5 ธันวาคม 2007.

1. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถ้านับเร็วๆ นี้ก็คงเซซิล (เขียนว่า Cecile) จากเรื่อง Code Geass ละมั้ง?

ฉากเปิดตัวจตุรเทพ เท่โคตรๆ ครับ หลุดสครีมออกมาเป็นคำรบสอง -_-'
  2. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    กอลเบเซีย ? กอลเบซาเลีย?....เลือกได้ตามใจชอบเลยครับ :D

ว่าแต่...เทลล่ากับซิดนี่...ใจคอจะไม่มี artwork ให้จริงๆเรอะ !! ไม่เห็นใจคนแก่เลยนี่หว่า ^^;
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนดูคลิปนี้...
    - ฉากพารอมโพรอมจะสละตัวเอง ดูแล้วประทับใจ
    - ฉากกิลเบิร์ตร่ำไห้กับการจากไปของแอนนาก็ดูเศร้า
    แต่ไฉนตอนผมดูซิดจะกระโดดไประเบิดเขา ถึงรู้สึกว่าเอ็งจะโดดก็โดดไปเหอะ = =' ปากมันเหมือนมอลบอลอ่ะ พะงาบๆ

สงสัยเพิ่มอย่างนึงว่า ในคลิปมีฉากสู้(เรียลไทม์ ไม่ใช่มูวี่)ที่โรซ่ากับริเดียร่ายเวทขาว... ริเดียตอนโตมันใช้เวทขาวไม่ได้แล้วไม่ใช่เรอะ หรือโดนSQEXจับแก้ไรอีกงานนี้

ฉากประจันหน้า 5ต่อ5 เท่ไม่ไหวแล้ว ถ้ามีจริงก็ดี สู้ 5ต่อ5 แฟร์สุดๆ (มีแค่ในมูวี่ชัวร์)
    กอลเบซ่า ตัวใหญ่มากๆ ลูกยักษ์ชัดๆ
    สังเกต
    เอดจ์ - ปาชูริเคน
    ไคน์ - โดด
    โรซ่า ริเดีย - ใช้เวท (ดูเหมือนจะกันได้แค่ตัวเองนะ...)
    เซซิล - ฟัน
    แพทเทิร์นแบบนี้มันคุ้นๆ
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ภาคนี้เพิ่มระบบสืบทอดอบิลิตี้ให้แก่กัน เราสามารถถ่าบความสามารถของตัวละครที่ออกจากกลุ่มไปให้ตัวละครที่เข้ามาใหม่ได้ อย่างริเดียกับโรซ่านั่น คงเป็นตัวอย่างของการรับมอบความสามารถของพารอมโพรอมแหง...

ที่ต้องเพิ่มระบบนี้เข้าไป เพราะถ้าไม่เพิ่มเข้าไปแล้ว ระบบภาคนี้มันจะไม่มีอะไรเลยนอกจากเก็บเลเวลแล้วลุยแหลก...
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ภาคนี้เราสามารถเอาเพื่อชุดเก่ามาใช้ได้เหมือน FFIV GBA มั้ยเนี่ย....
    Boss ลับไม่เอา Zeromus Easy นะ =_=
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ข่าวต่อไปของบอน....อาจจะเป็น "เผยโฉมกอลเบเซีย แม่ของกอลเบซ่า!!"

:confused: ผ่าง!!
  7. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ^
    ^
    ผู้หญิงโลกไหนชื่อกอลเบเซีย...รับไม่ได้ -_-;

ระดับบอส 5 ต่อ 5 ไม่ไหวหรอก ล้นฉากพอดี ^^; อย่างมากก็ห้าต่อหนึ่งแบบไม่มีพักแหละครับ

ผมเดาว่าฉากนั้นริเดียน่าจะกำลังเตรียมใช้เวทย์ summon แล้วโรซ่าคอยคุ้มกันให้มากกว่านะ?
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    การที่มันไม่ต้องทำอะไรเลยนั่นแหละ คือจุดเด่นของภาค4 ที่เป็นภาคเดียวที่เหมือน RPG สมัยเก่าที่สุด ไม่ต้องไร เก็บเลเวลแล้วทุกอย่างก็มา

ถ้างั้นก็อาจจะไม่มีการใช้สลับเปลี่ยนพวกแบบภาค GBA สิถ้าถ่ายทอดได้ เพราะท่าร่ายคู่งั้นก็เวทคู่พารอมโพรอม ถ้าเกิดสลับกลับมาเป็นพวกแบบGBA ได้ก็จะมีเบิ้ล 2คู่2ดูโอ ดูมั่วแปลกๆ
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พ่อเดียวกัน คนละแม่เปล่าน่ะครับ
  10. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ผมโหลดไฟล์ไม่ได้เลยครับ มีใครพอที่จะอัพโหลดไฟล์ใหม่ให้ผมได้มั่งครับ
  11. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    นี่ เราโหล PV ไม่ได้ง่า ทำไงดี อยากดูอะ
  12. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถ้าจะดู PV เฉยๆล่ะก้อ สามารถเข้าไปดูเอาจากเว็บไซท์หลักของเกมได้นะครับ ลิงค์ผมก็ลงไว้ในข่าวแล้ว
  13. morrakot2

morrakot2 New Member

EXP:
    20
    0
    0
    =[]=!!! รูปเล็กๆลิเดียน่าร๊ากกกอ่ะค่ะ>__< แต่-*- แม่ชื่อเซซิสเซีย=_= มิน่าลูกถึงได้ชื่อเซซิล
  14. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    นี้งานนี้รับประกันความสุดยอดเช่นเคย แฟน FF ดูแล้วไม่ร้องซี๊ดมาเตะผมได้เลย ฮาๆ~

มาขอเตะค่ะ1. กว่าจะโหลดได้ ฮือ เหนื่อย
    2. โทษฐาน ทำไมตัวละครป้อม ๆ แปลก ๆ
    3. ไม่ยอมทำ sub อ่านไม่ออก งงหนัก

แต่ทั้งหมดที่พูดมายกให้ เพราะทำคนน่ารัก + ใจดีไม่ลง ขอบคุณค่ะ PV น่ารักค่ะ
    เป็น Version ใหม่ของ DS หรือเป็นตัวเกมเก่าแล้ว เรียบเรียงใหม่ค่ะ
    สรุบคือหามาให้ดูอีกนะค่ะ :D
  15. aoess

aoess New Member

EXP:
    32
    0
    0
    เซซิสเซีย --> เซซิล
    โคลย่า --> กอลเบซ่า

เซซิลตั้งมาจากแม่ กอลเบซ่าก็มาจากพ่อ แหงเลย :E

Share This Page