Gsquare เตรียมฉายเรื่องราวของ Final Fantasy

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 6 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

รายการ Console Square ซึ่งเป็นรายการเกมที่จะคอยเฟ้นหาสุดยอดกูรูเซียนเกมคอนโซลของเมืองไทยมาให้วิทยาทานและโชว์เทคนิคการเล่นได้เตรียมที่จะออกอากาศเทปล่าสุดซึ่งเป็นตอนของเกม Final Fantasy ในวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคมนี้ โดยในตอนๆ นี้คุณก็จะได้พบกับพิธีกรจำเป็นรูปหล่อ ซึ่งก็คือคุณบอนผู้ที่ได้ให้เกียรติมาเป็นกูรูเกมเมอร์ประจำอาทิตย์นี้

สำหรับเนื้อหาในสัปดาห์นี้ทางรายการจะนำพาคุณไปพบกับ
    - ที่มาหรือต้นกำเนิดของเกม Final Fantasy ที่หลายๆ คนไม่เคยรู้
    - เรื่องราวต่างๆ ที่น่าสนใจในโลกของ Final Fantasy VII ที่ใครๆ ก็ไม่สนใจ
    - ความยิ่งใหญ่ของ Ivalice Alliance ที่จะทำให้คุณพบว่าเรื่องราวทั้งหมดมันดำเนินอยู่บนประวัติศาสตร์เดียวกัน
    - อนาคตที่ไร้ที่สิ้นสุดของ Final Fantasy ความเป็นไปได้อันไร้ขีดจำกัดในอนาคต
    - ฯลฯ

รายการ Console Square จะออกอากาศช่อง Gsquare (UBC 60) ในวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม ช่วงเวลาประมาณ 18.00 - 18.30 น. งานนี้แฟนๆ Final Fantasy ทั้งรุ่นเล็กและรุ่นใหญ่ห้ามพลาดนะครับ ขอบอกว่ากูรูของเขาแหล่มจริงๆ !! ส่วนใครที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของ True Vision ก็ไม่ต้องน้อยใจไป เพราะคุณสามารถรับชมรายการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้จาก url ดังต่อไปนี้นะครับ คลิ๊ก

ป.ล. ไม่แนะนำให้ลัทธิ TFC ดูรายการนี้ ด้วยความปรารถนาดีจากเจ้าตัว...(ล้อเล่นน่ะ) :aiii:
  2. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    ได้ข่าวว่าก่อนไปอัดรายการ ไม่ค่อยมั่นใจนิ หึหึ
  3. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ...ชาวTifa Fanclubทั้งหลาย เตรียมคบเพลิงกันพร้อมหรือยัง= =+

จบงานนี้ไม่รอดแน่บอนคุง =___,=+
  4. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    หึหึ วันสาร์นี้ดูเเน่นอน =w=~(มั้ง)
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    จะขอรอดู " ความรั่ว " ของพี่บอนละกันนะครับ จะรั่วได้ใจแค่ไหน
  6. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ถ้าห้องทีวีไม่โดนคนอื่นล็อคคิวไว้ล่ะก็...
  7. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    จะรอดูผ่านทางเน็ตนะคะ =_,=
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ดูผ่านเนตอย่างเดียว เป็นสมาชิกแต่ไม่มีช่อง 60 -*-

จะรอนะก๊า *A*b!
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะแจ้งเค้าว่ากูรูที่เอาไปรายงานผิดเรื่องนางเอกภาค7ที่โป้ปดมดเท็จทั้งปวง ขนาดเดินถามชาวบ้านตาดำๆเค้ายังรู้เลยว่านางเอกผมดำ!!!
  10. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ชาวบ้านตาดำๆ เค้าจะไปรู้อะไรครับ จะถามทั้งทีต้องถามกูรูสิ ไม่เชื่อไปถามหมอปัดก็ได้...:E
  11. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ^
    ฟันธงครับ...นางเอกผมน้ำตาล....

ฟันธงครับ...นางเอกผมน้ำตาล...

((ตอบได้ไดอาล๊อคเดียว แบบ NPC ชาวบ้าน :E ))

...เสียดายจัง วันเสาร์เย็น อยู่เขาใหญ่ อยากดูมากนะเนี่ย...เค้าจะมีรีรันให้ดูในเวปอีกรึเปล่านะ :(
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถามชาวบ้าน เค้าตัดสินใจกันด้วยความรู้สึกที่แท้จริงเฟ้ย = =b
  13. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ่อ เอางี้นะครับ ให้นางเอกมันมี 2 คนเลยจะดีกว่านะ จะได้ไม่ต้องแย่งกัน

คือ นางเอกผมดำ กะ นางเอกผมน้ำตาล
  14. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ตั้งกระทู้โหวตโลดครับ!
    ใครคือนางเอก FF7 ที่แท้จริง
    ทีฟา
    แอรีธ
    ยัฟฟี่
    พรีซิล่า
    วินเซนต์
    แบร์ฯ
    โบะ..
  15. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    งั้นผมขอกดโหวต โบะ... โลดนะ อิอิ

ปล. ให้พี่บอนทำโพลล์สำรวจออกมาเลยสิ จะได้รู้ว่าใครเป็นนางเอกที่แท้จริง
  16. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ทำแล้วก็มีแต่จะทะเลาะกัน คุยทับกัน ไม่รู้จะทำไปทำไม ต่างฝ่ายต่างอยู่ส่วนกันและกันก็ดีอยู่แล้ว

แอริธสอนให้รู้จักรักสันติครับ

ป.ล. ถึงทำไปมันก็ไม่ได้รู้ว่าใครเป็นนางเอกที่แท้จริง แต่รู้ว่าคนส่วนใหญ่ชอบใครมากกว่า ฝ่ายที่แพ้ก็จะบอกว่าคนส่วนใหญ่เห็นกงจักรเป็นดอกบัว พอคิดได้แบบนี้แล้วผมว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นจะสร้างสรรค์กว่าครับ
  17. Takatsu

Takatsu New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ดูจบแล้วครับ
    เกือบจะไม่ทันแล้วล่ะ ไปเล่นกีฬามา เฉียดฉิวจริงๆ
  18. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ่อ ผมได้ดูไปแล้วล่ะครับ

เซฟิรอธ นี่มันอ่านว่า เซ-ฟี-ลอร์ต ( Lot , Lord ) เหรอครับ ผมล่ะอ่านว่า เซ-ฟี-ร๊อด

ส่วนนอกนั้นก็โอเคครับ ไม่ค่อยจะรั่วซักเท่าไหร่ ( หรือไม่รั่วเลย )
  19. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ไม่ทันครับ ฮือๆ

ดูบางรักซอยเก้าเพลินง่ะ T^T
  20. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ง่ะ!!*[]*

เพิ่งเห็นกระทู้ ดูจูมงเพลินเหมือนกัน!!
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มีคลิปย้อนหลังเหมือนแบบตอน พี่ลิงเป่าครับ '_'!

ประ้เด็นนางเอกนี่ อย่าเถียงเลยครับ ถามโนมูระเรื่องก็จบแล้ว ^^!
    เจ๊แกออกมาใน FFVII Demo ดูไงเจ๊แกก็นางเอกอ่ะ....
    แต่จำเป็นด้วยเหรอว่าคนชอบมากต้องเป็นนางเอก.....

ขนาดกันดั้มคนชอบชาร์มากกว่าอามูโร่ แต่ชาร์ไม่ใช่พระเอก......^^" [เหรอ?]
  22. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    คลิปย้อนหลัง คิดว่าอีก 3 อาทิตย์คงจะมีอัพขึ้นเว็บครับ - -a เห็นเค้ามีคลิปของ 3 อาทิตย์ก่อนให้โหลดได้น่ะครับ
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ปกติน่าจะมีฉายซ้ำนะ
  24. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อั่ก ทำงานบ้านดันหลับ ตื่นมาดูไม่ทันซะนิ

อ่านเรปบน เถียงเรื่องนางเอก
    สรุป2คนนั้นเป็นนางเอก(ทั้งผมดำกับผมน้ำตาลหล่ะ)

[action]/meเผ่นไปกบดานก่อน[/action]

แต่คาดว่านางเอกที่แท้จริงคงมีแต่บักโบะนั้นล่ะ :E

[action]/me เผ่นรอบ2 :spin:[/action]
  25. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    พลาดไปแล้วล่ะค่ะ =[]=!!
    อันทีจริงรู้แล้วแต่ติดธุระ แหะๆ คิดว่าน่าจะมีฉายซ้ำเหมือนกันแต่ไม่รู้วันไหนนี่สิ

รอดูในเน็ตก็ได้วุ้ย

Share This Page