เงื่อนไขการได้ค่า AP ใน Final Fantasy X-2

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย s491660061, 8 มกราคม 2010.

1. s491660061

s491660061 New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ในหนังสือบทสรุปเล่มใหญ่ของค่าย YK Group เห็นเขียนว่า ถ้าใช้ท่าโจมตีแบบธรรมดานั้น จะไม่ได้รับค่า AP หรือครับ
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เอ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะได้นะครับ ขอแค่ออกแอคชั่นก็ได้ ตอนผมเล่น บางทีสมมติขาด 10 AP ผมก็นับไปเลย กดออกแอคชั่น 10 ครั้ง
  3. freakies

freakies New Member

EXP:
    108
    1
    0
    ประมาณที่คุณ ultimaweapon ตอบหล่ะครับ แต่ว่าต้องเป็น special move ของแต่ละอาชีพนะ attack ธรรมดาไม่คิด เช่น pray ของ white mage นี้ก็คิด sentinel ของ warrior ก็คิด ap ได้เหมือนกัน และก็พวก action ability ของแต่ละอาชีพ ก็คิดครับ

สรุป ได้ ap จาก
    1. special move ของแต่ละอาชีพ ไม่รวม attack
    2. ใช้ ability ที่ได้มาจาก garment grid
    3. ฆ่ามอน 1 ตัว 1 ap ถ้า oversouled จะได้ สองเอพี
    4. ใช้ item (อะไรก็ได้) ไม่แนะนำเพราะเปลือง

ท่า pray ต้องรักษา จริงๆ อย่างน้อย หนึ่งคน vigor ก็ด้วย
    อะไรที่ miss จะไม่คิด เช่น dancer เต้น samba of silence แต่มอนกัน silence ก็จะไม่คิด
    รักษามอน ไม่คิด รวมทั้งที่ใช้เวทย์หรืออะไรที่เป็นธาตุแล้วมอนก็ดูดซับไปเพิ่มเลิอดมันเอง
    ใช้ mug ก็ได้นะ ที่มันมากับ garment grid หน่ะ ได้ผล พวก cure cura curaga ที่มาจาก garment grid ก็ได้ผลเหมือนกัน
    ใส่ key to sucess กับ ap egg จะง่ายขึ้น
    ไม่ได้เล่นนานมาก เป็นปี ๆ ไม่มั่นใจว่า item จะให้ ap มั้ยถ้า เลือดเราเต็มอยู่แล้วแต่โยน potion เอางี้ ทำตามคนนี้ดีกว่า ผมเล่นตามเค้ามาหล่ะ ap ขึ้นอัตโนมัติ <!-- m -->http://www.gamefaqs.com/console/ps2/fil ... 1312532566<!-- m -->
  4. s491660061

s491660061 New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ขอบคุณมากมายครับ ตอนนี้เข้าใจมากแล้วครับ
  5. freakies

freakies New Member

EXP:
    108
    1
    0
    ใส่ Key to success กับ AP egg ทั้งคู่พร้อมกันจะได้ทั้งหมด 6 AP จากปกติทีละ 1

ปล ขุดมาทำไมเนี้ย มันเก่าแล้วนะ

Share This Page