ชอบสัตว์ประเภทไหนกันครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 7 ธันวาคม 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ของผมชอบลิงครับ ยิ่งลิงตัวใหญ่ยิ่งดี แบบว่าเห็นมันแล้วนี่ให้ความรู้สึกเหมือนเด็กที่ตัวโตๆ แต่ซน แต่ลิงเล็กๆผมไม่ได้ชอบมากกนะ แต่ก็ชอบอยู่ดี สรุปแล้วสำหรับผมคือลิงครับ ยิ่งตระกูลชิมแปนซี กับบาบูยิ่งดี :) :) :)
    OP ZZ gundam ลิง>อามุโร่>คามิว>จูโด้ แต่มีคนบอกผมว่ามันต้อง ลิง>โดเซิล>ฮามาน
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ต้อง นก เท่านั้นแบบที่มีอิสระอยู่ตามธรมชาตินะคะ ตามสวนสัตว์หรือร้านอะไรยังงี้ไม่ชอบเท่าไหร่
  3. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ชอบสุนัขครับ มิตรที่ดีและซื่อสัตย์ตลอดกาลของเรา
  4. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ชอบแมวครับ มันหยิ่งดี
  5. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ชอบสุนัขเช่นกันครับ
  6. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    คือว่าชอบตัวอะไรที่มันกอดรัดฟัดเหวี่ยงแล้วเล่นแรงๆได้นะค่ะ อย่างแมวนี่มันคงไม่มาเล่นกระชากผ้าขี้ริ้วกับเรา หรือนก หนู กระต่าย อะไรงี้ก็ตัวเล็กนิดเดียว เล่นแรงไปกลัวจะช็อคคามือ =w=

สรุปคือชอบสุนัขค่ะ ถึงมันจะตะกละตะกรามไปบ้าง แต่เวลาเล่นกับมันแล้วสนุกค่ะ เล่นได้เต็มที่ รู้สึกดีเวลามีมันอยู่ด้วยเวลาต้องอยู่บ้านหง่าวๆคนเดียว
  7. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    แมวครับ ลูกบ้านนี่ติดมาจากแม่หมดเลยเรื่องชอบแมว ยกเว้นพ่อที่เฉยๆ (ถึงบ่นแต่ก็ให้อาหารมันบ่อยๆ) ไหนๆก็ไหนๆเอารูปแมว

ที่บ้านมาอวดซะหน่อย เพราะตัวมันไม่ได้อยู่บนโลกนี้แล้ว ชื่อว่า ไอ้อ้วน,แมวตุ๊ด (เพราะจมูกสีชมพูกับปากสีชมพู)

ุรูปตอนมันป่วยครั้งรองสุดท้ายครับ ขาหัก หนองเต็มเลย เลยต้องพาไปหาสัตวแพทย์ ให้โกนขนขาแล้วทำแผลพันผ้า และก็ใส่

ที่ครอบหัวกันมันไปกัดแทะแผลครับ จนครั้งหลังสุดเมื่อเดือนสิงหาคมมั้งที่ฝนตกหนักติดๆกัน มันก็เป็นปอดบวมตายครับ พาไป

รักษาพอกลับมาก็ไม่ดีขึ้น ตกกลางคืนก็ตายไปเลยครับ ก่อนตายมันทำร่าเริงให้ดูนิดนึงด้วยนะครับ เหมือนกับจะบอกว่า "ไม่เป็นไร

จะไปสบายแล้ว" ยังงั้นแหละ ตอนนี้เลยเหลือแต่เจ้า สกั๊งครับ

ปล. อันที่จริงผมอยากเลี้ยง "เมียร์แคท" ( ตัวแบบทีโมนใน Lion King ) เคยดูในสารคดี น่ารักสุดยอดเลย
  8. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมชอบ แมว ครับ แต่ไม่เอาแมวดำ ( แบบทั้งตัว ) นะ

นกก็ชอบเหมือนกัน กระต่ายก็ดูดี

ถ้าเป็นหมาก็ขอแบบพุดเดิ้ลละกัน ไม่ขอเอาแบบเถื่อนๆ

สรุป ... เอาอะไรได้หมดล่ะ ( รักสัตว์ ) ( แล้วจะพูดยืดยาวทำไมเนี่ย )
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ชอบนก ดูมีอิสระเสรี บินไปไหนก็ได้
  10. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ชอบหมาป่าแบบ ไซบีเรียนฮัสกี้มากที่สุด เพราะทั้งน่าเกรงขามและน่ารัก
  11. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ชอบม้าค่ะ หนึ่งเดียวในดวงใจรองจากสุนัข^^
    ตอนนี้ก็เลยกำลังเห่อลูกชายสุดๆค่ะ อิอิ >w< น่าร้ากที่สุดเลย มีชื่อเท่ๆว่า อัสลาน ( ภาษามองโกเลียแปลว่า สิงโตแหละ ขอบคุณอนิธินที่ช่วยคิดชื่อให้นะจ้ะ ) แต่ตัวจริงนั้น อ้วน ดำ และหัวฟู ค่ะ 555+
  12. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ชอบสัตว์ทุกชนิดครับ แต่ยกเว้นกบ (พวกสัตว์หน้าเหมือนกบก็ไม่ชอบ..)

แต่ถ้าเป็น เคโรโระ นี่อนุโลมครับ 5555 :)
  13. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    ชอบกระต่ายครับ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ XD น่าร๊ากกกกกกกก
  14. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
  15. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ถ้าสัตว์เลี้ยงก็ แมว ค่า~~~
    ยิ่งอ้วนๆ กลมๆ ยิ่งรักเลยค่ะ แกล้งก็มันส์ ขยำก็นุ่มมือ อิอิ
    ว่าแล้วก็อวดรูปแมวที่บ้านบ้าง~ >__<~

ถ้าไม่เป็นสัตว์เลี้ยง ก็ชอบอะไรก็ได้ที่กลมๆ ปุยๆ นุ่มๆ อาทิเช่น เพนกวิน(กลมๆ) ปลาวาฬ(กลมๆ) แมงกะพรุน (กลมๆ กรุ๊บๆ อร่อย~ เอ๊ะ เหตุผลแปลกๆ ^^"
  16. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    *0*........ชอบหมาป่า....ที่มีขนสีเงินๆ เทาๆ อะสวยดี...อีกอย่างที่ชอบหมาจิ้งจอกก็ดีนะ..น่ารักดี..ดูเจ้าเลห์ๆ...
  17. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ชอบหมา น่ารักที่สุด อิอิ
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    นึกแล้วว่าต้องตอบลิง :555:

สำหรับผม แมว กับ สุนัขครับ ยิ่งลูกแมวนี่ชอบมากเลย หมั่นเขี้ยว []
  19. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ที่จริงผมชอบหมานะ ถ้าให้เล่นด้วย (แม้จะเคยโดนหมาบ้ากัดตอนเด็ก ๆ ก็ตาม แต่ตัวผมเองกลับจำเหตุการณ์นั้นไม่ได้เลย)
    แต่ชอบดูปลามากกว่า โดยเฉพาะพวกแมงกะพรุน แต่ชอบที่สุดคือปลาโมล่าครับ (เคยเห็นแค่ในพิพิธภัณฑ์ที่ญี่ปุ่น) แต่ไอ้สองตัวนี้คนธรรมดาเลี้ยงไม่ได้ซะด้วยสิ
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แมว...ยังไงก็แมว

ถ้าเลือกได้อยากเลี้ยงเสือโคร่งไซบีเรีย ชีตาร์ ไม่ก็สิงโต (เชื่องสุดๆได้จะดีมาก)
  21. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ชอบสัตว์เยอะแยะทีเดียว ทั้งตระกูลหมา ตระกูลแมว และอื่นๆ เลือกตอบไม่ค่อยถูก ตัวใหญ่ๆยิ่งดี ฟัดสนุก เล่นด้วยสะใจ ทนมือทนเท้า ( ฮา ) แต่ท่าจะดูแลลำบากถ้าจะเลี้ยง .... พวกนกพวกปลาก็ชอบนะ แต่ไม่ค่อยเจอแบบที่เล่นด้วยได้เท่าไร ( อยากเลี้ยงปลาโลมา! )

ส่วนที่เกลียดที่สุด ก็ สัตว์ในคราบมนุษย์ :D
    ( ผิดประเด็นแล้ว... )
  22. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ชอบกระต่ายมากๆเลย ชอบเวลามันนั่งตัวมันจะดูกลมๆ ยิ่งพันธุ์ขนยาวยิ่งน่ารัก :D
  23. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    หมา/สุนัข

โดยเฉพาะหมาจิ้งจอก - สุนัขจิ้งจอก (เพราะใครๆก็ไม่รัก : P )
  24. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    แบบที่ขนฟูๆอ่ะ เอิ๊กๆ
  25. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    แมวเท่านั้นเจ้าค่า~~~ :aiii:
    ชอบเวลาที่โดนเกาคางอ้ะ มันจะแหงนหน้าแล้วทำตาหยีๆ~

อร๊ายยย~~น่าร๊ากกก~~

Share This Page