ชอบสัตว์ประเภทไหนกันครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 7 ธันวาคม 2007.

1. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ชอบสัตว์เลื้อคลานครับ

ที่มันชอบนอนบนขอนไม้ชื้นๆ มีลิ้นสองแฉก เวลามันจะกินไก่ทีมันก็ต้องฆ่าไก่ทั้งเล้า แล้วค่อยลากไปกินตัวเดียว
  2. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    ชอบหมาพวกที่ขนฟูๆครับ แล้วก็กระต่าย กระรอก ขนฟูๆน่ารักดี ^ ^
  3. Kink

Kink Member

EXP:
    41
    0
    6
    ถ้าชอบ เราชอบ กิ้งก่า
    เราว่ามันเก่งดีสีก็สวย อยู่ตามป่าไม้งามๆ เราชอบคะ
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ชอบแมวครับ ^^

แต่อีกาก็เลี้ยงง่ายดี อ้อที่บ้านผมเลี้ยงแมงมุมไว้ด้วยแฮะ ^^''

สรุปก็ยังไม่มีอะไรตายตัวอะครับน่ารักไปหมดเลย เฮ้อ...
  5. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    ชอบหมา... แมว... นก... ผีเสื้อ... หลายชนิดแหะ ^^!

ม้าก็ชอบ เพราะเป็นคนปีม้า (เกี่ยว?) มันสง่างามดีด้วยน่ะครับ

หมาป่าก็ชอบ โคโยตี้ด้วย >__< (ไม่ใช่โคโยตี้เกิร์ลนะ)
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ไม่มีใครโหวตพะยูนมั่งรึ?....
  7. Sorcel

Sorcel New Member

EXP:
    8
    0
    0
    ชอบที่สุดคงเป็นหมา กับแมวล่ะครับ มีเสน่ห์กันแบบละอย่าง
    หมามันจะแสดงออกว่ารักเราแบบสุดชีวิต ในขณะที่แมวจะเป็นพวก รักนะ แต่ไม่แสดงออก ^^

รองลงมาก็ชอบแมงมุม กับพวกสัตว์เลื้อยคลานทั้งหลาย โดยเฉพาะงู ชอบมากเหมือนกัน ><
  8. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ผมชอบช้างครับ

สิงก์ก็ชอบ

ลีโอ

อาชา

ไทเกอร์

ไฮเนเก้น

อาซาฮี

:D
  9. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...ชอบหมี~....
    ...ตัวใหญ่...น่ากอด...เห็นแล้วอยากฟัด...(...คาดว่าจะโดนมันฟัดหัวหลุด)

...รองลงมาก็หมา...
    ...ช่วงนี้กำลังพยายามทำตัวให้ชินกับแมวอยู่...
  10. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    แหมน่านับถือนะคะ รักสัตว์ตั้งหลายชนิด
    ว่าแต่ ไฮเนเก้น กะ อาซาฮี นี่สัตว์น้ำ หรือสัตว์ป่าอะคะ ไม่ค่อยรู้จัก :spin:
  11. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    ถ้าบอกว่าชอบ "มังกร" นี่จะโดนไรมั่งหว่า?

/me เผ่นแน่บ ~ ~
  12. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ชอบพวกหมาป่ากับมังกรอะ
    หมาป่า ขนฟูน่ากอด แถมเท่ห์ มังกรนี่หก็น่าเกรงขามดี
  13. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    แมว เป็นคำตอบสุดท้าย *0*

แต่แมวดำนี่ ดำทั้งตัว ไม่เอานะ เค้าถือ T^T
  14. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    -*- สำหรับผมนี่ชอบหมด อะไรก็ได้เข้ามาเหอะเล่นหมด

แต่ยกเว้นไว้อย่าง อย่างเดียว พวกมีเหล็กในและแมลงที่บินและต่อยได้เนี่ย

ขอทีเห็นแล้วเป็นแผ่น แล้วก็ไม่รู้ทำไมนั่งเฉยๆแล้วชอบบินเข้ามาใกล้

อยู่ดีๆก็ต่อยซะงั้น ( ประสบการณ์โชกโชนในการโดนต่อย ) บรื้อ หยอง
  15. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    อันที่จริงแล้ว ผมไม่ค่อยจะชอบหมา เท่าไหร่นะครับ
    เพียงแต่ว่า ที่บ้าน เลี้ยงมหา แล้วก็ เล่นกับมันมานาน มากๆ
    เวลาเจอ หมามักจะเกิดอาการ อยากจะจับขึ้นมานิดหน่อย
    ส่วนแมวนนี่ตอนเด็กๆ ชอบเล่นมากๆ แต่แพ้ขนแมว ไปเล่นทีไร น้ำมูกไหล ตาแดง ทุกที
    ตอนนี้ คุณยายเอาแมมาเลี้ยงที่บ้าน บ่อยครั้ง มันก็จะมาเล่นกับผมนะ แต่ไม่ค่อยชอบ
    ตรงที่ว่า มันจะเล่นกับเราเฉพาะตอนที่มันอยากเล่นด้วยเท่านั้น
    ส่วนหมานี่ เป็นสัตว์เลี้ยงที่ เราจะเล่นมันเมื่อไหร่ก็ได้ตามที่เราอยากเล่นมัน
    แถมยัง ไม่ค่อยมีอาการต่อต้าน เวลาเราเล่นอะไรแผลงๆ ด้วย >:]

ถ้าถามว่าชอบตัวอะไรมากที่สุด รู้สึกเหมือนผมจะมีอาการคลั่งหมีขาว ครับ
    ถึงรู้ว่า เราจะเล่นกับมันไม่ได้ แต่รู้สึกว่ามันดูเหมือนจะน่ารักทีเดียวล่ะครับ

~เฮๆ
  16. tomei

tomei New Member

EXP:
    25
    0
    0
    ชอบกระต่าย~ขนปุยๆ นุ่มๆ เวลาเอาผักไปให้มันกินก็จุ๊บๆ น่ารัก เลี้ยงแล้วสบายหู ไม่เห่าไม่คราง >w<
  17. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ไม่มีอะไรหรอกครับ
    แค่เจอสิ่งที่หาได้ยากมากในบอร์ดนี้จนอดใจไม่ไหวต้องคว๊อตไว้ครับ....สต๊าฟเขียนผิด!!!
    [action][ไร้สาระสุดๆเลยเรา = =][/action]

ว่าแต่ท่านปองๆนี่รักสัตว์หลายชนิดนะครับ :roll:

แต่สองชนิดหลังนั่นเป็นสัตว์สปีชี่ไหนครับ :D

ปล.ลบเรฟนี้ทิ้งก็ได้นะครับรู้สึกมันจะไร้สาระ = =
  18. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    เราชอบหลายแบบนะ
    แต่ถ้าชอบมากที่สุดน่ะจะเป็นพวกนกนะชอบมากโดยเฉพาะนกแพนกวินนะตลุกปุกน่ารักดี
  19. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    หมาและแมว
  20. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    ความจริงผมก็ชอบหมดทกชนิดนะครับ แต่ที่ชอบมากๆก็หมาแล้วก็แมว เพราะว่าได้เลี้ยงบ่อยๆ

Share This Page