ไฟนอล9เล่นรอบสองทำเหมือนรอบแรกแต่ไม่ผ่านวังทะเลทราย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pirate, 8 ธันวาคม 2007.

1. pirate

pirate New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เล่นจบมาครั้งหนึ่งแล้ว ทำเหมือนเดิมซึ่ง ปรกติจะต้องมีปีศาจศิลาออกมาเพื่อสู้กับเรา พอชนะจะเปิดประตูได้ แต่รอบนี้มันไม่ยอมออกมา ทั้งๆที่เปิดไฟครบแล้ว ทำเหมือนรอบแรกเลย ทุกอย่างเลย (แต่เปลี่ยนใช้เอโกะนำ) แต่ไม่มีปีศาจจออกมาสู้กับเรา ก็เลยออกจากปราสาทไม่ได้ ทำไงดี ฮืออออออออออออออออ แงงงงงงงงง

ปรกติแค่เดินผ่านเฉียดๆ มันก็ออกมาแล้ว แต่นี้เดินชนแล้วชนอีก
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    มันจะออกมาตอนเราจุดเทียนไม่ใช่เหรอครับ (หรือว่าคนละตัวกับที่ผมเข้าใจ)
  3. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ถูกแล้วครับ มันต้องจุดเทียนตรงบนสุดของบันไดที่มันจะออกมาก่อน มันถึงจะได้สู้

Share This Page