ประธานบริษัท Square-Enix สมัคร account Twitter o.O; กับข่าวคราวน่าสนใจอื่นๆ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย jpenguin, 11 กุมภาพันธ์ 2010.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    [headline]เรื่องแรกก่อนเลย Yoichi Wada ประธานบริษัท Square-Enix ตอนนี้ได้สมัคร account Twitter แล้ว สร้างความฮือฮาในหมู่เกมเมอร์ชาวญี่ปุ่นพอสมควร ซึ่ง Yoichi เพียงโพสต์เรื่องเบาๆ ทั่วๆ ไปเท่านั้น[/headline]

นี่เป็นหนึ่งในบทสนทนาที่น่าสนใจนะครับ

Director FFXI Tanaka Hiromichi เองก็ไม่น้อยหน้า มีการเข้ามาพูดคุยกับ Yoichi ไว้ด้วย

tanakahiromichi: @yoichiw - ผมจะ Follow คุณบน Twitter นะครับคุณ Mr. Wada แต่ว่า โอ ผมกำลังทำงาน ยุ่งเหลือเกิน ยุ่งเหลือเกิน ยุ่งม๊าก…
    yoichiw: เจอคุณจนได้ คุณ Tanaka! ใช่ ผมรู้... คุณกำลังยุ่งกับ FFXIV อยู่เนอะ hehehe...

จากบทความของ ITMedia Gamez Account ของ Yoichi Wada และ Tanaka Hiromichi น่าจะเป็นตัวจริงไม่ผิดเพี้ยน

เนื่องจากทั้งคู่ เป็นนักพูดระดับพระกาฬของ SE คงหวังให้มีหลุดข่าวคราวภายในออกมายาก... :waaa:

ติดตาม Twitter ของ Wada ได้ที่นี่ครับ <!-- m -->http://twitter.com/yoichiw<!-- m -->

เรื่องที่สอง จาก Creator’s Voice Z blog ตอนนี้ทาง SE กำลังเตรียมส่งบัตรเชิญไปงาน Vana’fest แล้ว ซึ่งแฟนๆ กำลังจับตามองงานนี้กันเป็นอย่างมาก เพราะก่อนนี้ทาง SE ได้เกริ่นออกมาแล้วว่าจะมี section พิเศษเกี่ยวกับ FFXIV ในงานนี้ด้วย ทำเอาตื่นเต้นกันไปถ้วนหน้า
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ออกมาทำอะไรฮาๆกันด้วย เป็นประธานบริษัทแล้วจะว่างเหรอ ไม่จริงงงง
  3. Game

Game New Member

EXP:
    31
    0
    0
    อึ้ง =[]="

แบบว่า.... พูดไม่ออก
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    - -' ตอนอ่านข่าว... เห็นทวิตเตอร์คุณยาสึมิ มัตสึโนะ กับคุณฮิโตชิ ซาคิโมโตะด้วย.... อูยยย...
  5. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    เห็นด้วยเลย

Share This Page