คำถาม : ร้านไหนที่เสริฟอาหารชามยักษ์จนคุณตกใจ

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย dunbine, 13 กุมภาพันธ์ 2010.

1. dunbine

dunbine New Member

EXP:
    18
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    โดยไม่เกี่ยงเรื่องราคา แต่เน้นปริมาณอาหารที่ได้ต่อจาน ได้อย่างบิ๊กเบึ้ม กินไม่รู้จะหมดหรือเปล่า กินทีอิ่มถึงพรุ่งนี้

คำตอบไหนถูกใจ ผมก็จะไปกินถึงที่! *-*

----------------------------------------------------------

Link เดิม

หากคุณมีเงิน 10 บาท จะกินอะไรดี (ยังสามารถเสนอความเห็นได้อีก)

http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=23&t=6470
  2. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    - ร้านซากุระ ที่ถนนข้าวสาร แต่ละจานให้เยอะ กินจนจุกกว่าจะหมด น้ำชาฟรีอีกต่างหาก

ปล. ร้านนี้ไม่ใช่ร้านเดียวกันกับ ซากุระ ที่เซ็นทรัลเวิร์ลนะ แค่ชื่อร้านเหมือนกันเฉยๆ

- ร้านราเมน โอ เซ็นทรัลแจ้งฯ ชั้น 5 แนะนำให้เลือกแบบบุพเฟ่ คนละ 199 ไม่รวมน้ำ นั่งได้สองชั่วโมง

ของกินเล่นกับอาหารจานหลักสั่งได้เรื่อยๆ แถมมีไอติมฟรีให้ด้วย พวกราเมนรสชาติใช้ได้ ให้เยอะชามใหญ่เหมือนอ่างล้างหน้า

- ปลาทองหมูกระทะ สาขาอนุสาวรีย์ ในราคา 104 บาทไม่รวมน้ำ จะกินตั้งแต่ร้านเปิดจนร้านปิดก็ยังได้ ของกินเล่นมากมาย ไม่อิ่มจนพรุ่งนี้เช้าก็ให้มันรู้ไป ฮา~
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    มีสองที่ที่นึกออกครับ

1.โรงอาหาร รด. ศูนย์ใหญ่ วิภาวดี ทุกอย่างให้เยอะโคตร ไม่ว่าจะเป็นข้าวมันไก่ ข้าวหมกไก่
    ข้าวตักจนเต็มจาน ไก่แผ่นเบ้อเร้อ (วางกองๆ กันไว้แถวที่วางของนั่นแหละ อิ่มแน่นอน แต่ปลอดภัยรึเปล่าไม่รู้)
    สมัยนั้นราคา 25 บาท เพิ่มข้าวไม่เสียตังด้วยนะเออ

2.เสต็กสามย่าน (และร้านใกล้เคียงที่มันอยู่บนตลาดสามย่าน) สั่งเสต็ก 70 บาท ให้เยอะแบบซิสเลอร์ชิดซ้ายไปเลย
    แนะนำว่าถ้ากินไม่เก่งให้สั่งมากินด้วยกันสองคนจะคุ้มสุดๆ
  4. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ร้านมคโคริ ราเม็ง ตรงทองหล่อค่ะ

สั่งพิเศษแล้วตกใจมากกก บะหมี่ 7 ก้อน เยอะจนทานไม่หมดเลยค่ะ = w ="

พิเศษเพิ่มจากราคาปกติ 20 บาทเองค่ะ แต่ปริมาณไม่ได้เท่า 20 บาทเลย น่ากลัวมาก

และหมูชาชูอร่อยมากด้วยค่ะ น้ำซุปหวานหอมมาก

เร็วๆนี้ว่าจะลองกลับไปท้าทายอีกรอบค่ะ

Share This Page