หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์อยากไปสวนสยามไหม?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย basseafood, 7 มีนาคม 2010.

?

มีเวลาเที่ยวให้เลือกค่ะ จะเอาวันไหนดี?

1. เสาร์ที่ 3 เมษายน 2553

6 vote(s)
    26.1%
  2. อาทิตย์ที่ 4 เมษายน 2553

12 vote(s)
    52.2%
  3. เสาร์ที่ 10 เมษายน 2553

4 vote(s)
    17.4%
  4. อาทิตย์ที่ 11 เมษายน 2553

7 vote(s)
    30.4%
  5. เสาร์ที่ 1 พฤษภาคม 2553

1 vote(s)
    4.3%
  6. อาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม

5 vote(s)
    21.7%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    ถูกใจที่ได้รับ:
    34
    คะแนน Trophy:
    98
    จากกระทู้สิงห์คานิวาล เหล่าสมาชิกที่ได้ไปเที่ยวในงานกัน เกิดอาการเสพย์ติดเอกซ์ทรีม และเครื่องเล่นในงานคานิวาลไม่อาจจะสนองนี๊ดได้ เนื่องจากราคาที่ค่อนข้างสูงและความหลากหลายที่มีน้อย

เหล่าสมาชิกที่ไปจึงได้สุมหัวคุยกันอย่างออกรสว่า "ถ้าได้ไปดรีมเวิลด์หรือสวนสยามก็ดีซิเนาะ" อย่ากระนั้นเลย มาทำฝันให้เป็นจริงกันดีกว่า!

ต้อนรับเทศกาลหน้าร้อนที่ร้อนสุดๆของเมืองไทย ด้วยการจัดมีทย่อยของ AF ไปเที่ยวสวนสยามดับร้อนด้วยสวนน้ำและเครื่องเล่นกันดีกว่าค่ะ! โดยเปิดโพลสอบถามความเห็นสมาชิกเรื่องวันที่จะไปสวนสยาม

สาเหตุที่ไม่มีโพลกลางเดือนเพราะ
    - มันชนกับสงกรานต์ คงไม่มีใครอยากไปตอนสงกรานต์หรอกเนาะ?
    - มันตรงกับเชงเม้ง ชาวไทยเชื้อสายจีนต้องไปไหว้นินา
    - มันเป็นกลางเดือนถึงสิ้นเดือน พนักงานเงินเดือนทั่วไป จะเริ่มช๊อตช่วงนี้(รวมบาสด้วย)

โดยสาเหตุที่เลือกสวนสยามเพราะ
    1.มันมีสวนน้ำ คนอยากแช่น้ำได้แช่ตามสบาย
    2.มันมีเครื่องเล่นใหม่ ใครอยากฮาร์ดคอร์ได้สนุกตามสบาย
    3.มันมีโปรโมชั่นบัตรผ่าน 1 วันที่เล่นเครื่องเล่นได้ทุกอย่าง ไม่จำกัดรอบ ไม่จำกัดเวลา ในราคา 600 บาทจากราคาเต็ม 900 บาท
    * แต่บัตรโปรโมชั่นต้องปริ้นต์เอาเองจากหน้าต่างนี้ http://www.siamparkcity.com/promotion.php โดย 1 เบอร์ใช้ได้ 1 คนนะคะ

เอาล่ะ มาลงรายนามสมาชิกที่จะไป และวันที่จะไปกันเลยเถอะ

อยากให้คนที่ไป ไปเพื่อสนุกสนานจริงๆนะคะ อย่างน้อยคือรู้ว่าตัวเองไปจะเล่นอะไร ไปว่ายน้ำหรือไปเครื่องเล่น ไม่เอาคนที่งอแงไม่เอานู่นไม่เอานี่นะคะ > w <

เวลานัดเจอโดยประมาณคือ 11 โมงเช้า-เที่ยงค่ะ ไปเร็วมากก็ยังเล่นอะไรไม่ได้อยู่ดี เพราะอากาศมันจะร้อนมาก จะเป็นลมแดดกันได้ง่ายๆ เครื่องเล่นน่าจะเริ่มเล่นได้ประมาณ บ่ายโมงนะคะ ส่วนสวนน้ำไปเล่นซัก 3-5 โมงน่าจะดีกว่า จะได้ไม่ดำมากเกินไป

ถ้าได้วันแล้ว เราจะค่อยมาคุยเรื่องนัดเวลาและสถานที่อีกทีนึงค่ะ อย่าห่วงๆ ทุกคนได้มีส่วนร่วมแน่ๆค่ะ
    ปล.มื้อเที่ยงในสวนสยามมีบุฟเฟ่ต์นะ แต่รสชาตธรรมดาๆค่ะ เรื่องอาหารการกินอาจจะต้องดูแลกันเอาเองเนาะ?
    ปล.2 แต่มื้อเย็นหลังเล่นเสร็จนี่ซิ หึหึหึ สนใจไปต่อหมูกะทะแถวนั้นไหมคะ = w =+
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ไฟแรงดีมาก!!!
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    โอ้เย้ พูดจริงทำจริง นี่สิ คนจริง !!
    ไฟแรงมักส์
  4. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    ผมโหวตไป 3 หัวข้อนะครับ วันอาทิตย์ล้วนๆ

ถ้าสรุปเป็นวันอาทิตย์จริง เดี๋ยวจะพาคนเพิ่มไปอีก 1 หน่อครับ คนใน AF เนี่ยล่ะ สมัยเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว ปัจจุบันเป็นภรรยาของผมเอง อิอิิอิ

แอบสวีทหน่อยๆ คงไม่ว่ากันนะเค๊อะ
  5. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    อรั๊ยยยยยยยยยยยยยยยย ผู้ชายที่มีภรรยาแล้วไม่รับเข้ากลุ่มค่ะ เพราะบาสจะเหล่ไม่ได้ ส่วนคนที่มีศักดิ์เป็นแฟน พอหยวนๆได้ค่ะ เพราะยังพอใช้มารยาทสารไถแย่งมาได้

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาา แซวเล่นนะคะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ > w <

อยากให้ไปเล่นด้วยกันเยอะๆๆมากๆๆเลยล่ะค่ะ
  6. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    วันเสาร์ผมทำงาน ถ้าจะไปได้ช่วงกลางวันต้องวันอาทิตย์
  7. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    เมื่อสองปีก่อน ผมนั่งรถเมล์ไปเที่ยวสวนสยามคนเดียวในวันสงกรานต์นะ
  8. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    ^
    ^
    ^

จะสื่อว่าเหงาสินะครับ ^^ ฮ่าๆๆๆ

อยากไปอะ แต่ตังค์ไม่ค่อยมี =_= + ติดซัมเหมา ซัมเมอร์อีก

เฮ้อ ถุย ชีวิต
  9. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ไม่แน่ใจตัวเองว่าจะเอาวันไหนดี ของดูเสียงส่วนใหญ่ก่อนแล้วกัน :pensry:
  10. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    รู้สึกเหมือนว่าคุณสมบัติของคนไปคือ

1.ยังไม่มีแฟน
    2.ต้องเป็นคนเหงา

ใช่ไหมคะ...ถ้าใช่ เราก็ยังไปได้อยู่นะ 555+

ตอนนี้ยังไม่แน่วันเลย แต่ พ.ค. คงไม่ได้เพราะช่วงนั้นไปต่างประเทศ
  11. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อยากไปสวนสยามมานานแล้ว!!
    วันเวลา ไม่ขอโหวต เพราะจะช่วงไหนก็อยู่ตจว.อยู่ดี รอดูวันก่อนละกันครับ ถ้าไปได้ก็ไปด้วย
    แต่อยากได้เสาร์ไหนก็ได้ที่ใกล้กับอาทิตย์ที่มีงานคอสเพลย์ จะได้เหมางานรวบยอดไปเลย

^
    เขาคือศิษย์พี่ผมเองคร้าบบ (โบกธง)

อ่อใช่ เชงเม้งปีนี้ 3-5 เมษานะครับ = = ไม่แนะนำช่วงนี้ เพราะจัดเป็นช่วง long vacation พอๆกับสงกรานต์
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ปีนี้พี่อ๊อบก็มาเที่ยวด้วยกันสิครับ...

เบื้องต้นโหวต 3-4 ละกัน
  13. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    โหวตวันอาทิตย์ล้วน ๆ ไว้ก่อน
  14. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    i want to go too.!!!!

p.s. Form StarBuck Hongkong
  15. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    วันอาทิตย์ถ้าซักเที่ยงนี่เวิร์คเลยลเพราะเช้าทำงาน Y-Y
  16. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    คนต่างจัดหวัดไม่มีเอี่ยวทุกที...
  17. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ วันหลังจัดโหวต มีชาวตจว. จังหวัดไหนเยอะที่สุด แล้วจัดมีต นอก กทม. มั่ง :medance.:
  18. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    เอาแบบค้าง 3 วัน 2 คืน ไปเหมาพวกสถานที่บังกะโลต่างๆ แล้วจัดเป็นกิจกรรมเข้าค่ายสร้างความสามัคคี และพบรัก???
  19. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทะเล ทะเล ไชโยโห่เฮ้~~ :penyes:
  20. mog

mog New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ดูจากวันที่แล้ว ระวังตรงกับช่วงเชงเม้งนะ (5 เมษา)
    เผื่อบางคนต้องไปใหว้บรรพบุรุษขึ้นมากระทันหัน ไม่ได้ไปอีก
  21. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    > w < เลยพยายามจัดโพลให้มีคนโหวตวันมาน่ะค่ะ แต่ดูแนวโน้มแล้วเหมือนวันอาทิตย์ทุกคนจะสะดวกมากกว่า จะยังไงก็อยากให้มีคนไปกันเยอะๆค่ะ จะได้สนุกสนานกันเนาะ

เพราะเล่นของเล่นเครื่องเล่นบางอย่าง คนยิ่งเยอะยิ่งสนุกอ่ะ > w <
  22. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    วันที่ยังไม่ได้โหวต แต่น่าจะโอเคหมด :penkanom: รอดูๆ
  23. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไอเดียดีครับ โซลย่าซัง >.< แต่ถ้าตจว.โหวต มีหวังเทไปทางเชียงใหม่แหง~
  24. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อยากเที่ยวละสิ อย่ามาทำตัวซึนเดเร๊ะ !
  25. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    โบะดราม่าโผล่มาแว้วววววววววว
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page