หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์อยากไปสวนสยามไหม?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย basseafood, 7 มีนาคม 2010.

?

มีเวลาเที่ยวให้เลือกค่ะ จะเอาวันไหนดี?

1. เสาร์ที่ 3 เมษายน 2553

6 vote(s)
    26.1%
  2. อาทิตย์ที่ 4 เมษายน 2553

12 vote(s)
    52.2%
  3. เสาร์ที่ 10 เมษายน 2553

4 vote(s)
    17.4%
  4. อาทิตย์ที่ 11 เมษายน 2553

7 vote(s)
    30.4%
  5. เสาร์ที่ 1 พฤษภาคม 2553

1 vote(s)
    4.3%
  6. อาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม

5 vote(s)
    21.7%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    วันที่ 4 เที่ยง~ (ไม่เกิน 12.30)
    อาหารการกิน พกมาเองตามสะดวก แต่ถ้าจะซื้อก็มีขายชิมิ
    *************** เรทราคา ***********
    สำหรับคนที่ ไม่ใจ<-- 555
    หมายถึงท่านที่ไม่มั่นใจว่าจะเล่นเครื่องเล่นโหดๆ ทุกชนิดไหวรึเปล่า
    มีบัตร300 นะคะ เล่นสวนน้ำ เครื่องเล่น Family World, Fantasy World
    ฟรีตลอดวัน

Family World และั Fantasy world
    ดูเรทราคา และชนิดเครื่องเล่นได้ที่นี่ ( 2 หมวด บน )
    http://www.siamparkcity.com/price_attraction.php

บัตร 600 จะเพิ่ม X-zone ขึ้นไป
    หากแต่ ถ้าอยากเล่น X-zone แค่เครื่อง สองเครื่องก็ซื้อบัตรเพิ่มเอาได้ ลองคำนวนราคาดูว่า ใครซื้อแบบไหนคุ้ม เพราะ X-zone โหดมากยู๊

ไหนๆมีบัตรราคาถูกแค่ 5 ใบ ถ้าไปสัก 10 คนอาจจะ
    มีคนเล่นครบทุกอย่างแค่ 5 คนก็ได้ !! - -"
    270 กะ 300 ก็ต่างกันนิดเดียว~
    ท่านที่เหลือซื้อบัตร 300 ก็อาจจะจะได้เสียหายเท่าๆ กัน
    ( ทั้งนี้ ขึ้นกะหลายๆ ปัจจัยน่อ )

:penwing: :penwing:
    -------
    อื่นๆ

มื้อเย็นสนใจนี่ป่าว ถ้าจะกินหมูกระทะอะนะ
    บาร์บีคิว รีสอร์ท
    http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2009/07/D8061915/D8061915.html
    รามอินทรา กม5 ( สวนสยามอยู่ รามอินทรา กม12)
    บุฟหมูกระทะ109 +ทะเล ( น้ำแข็งถัง 30 น้ำดื่มขวดละ 20)
    กุ้ง หอย หมึก แยกเผาเตากลางได้ ไม่ต้องกลัวแพ้
    มีทั้งหมู และเนื้อ (เจ้าของเดียวกับ Best Beef)

การเดินทางกลับ
    ป้ายรถเมล์หน้าร้านมีรถตู้ไปราม มีนบุรี etc.
    ข้ามถนนฝั่งตรงข้ามร้าน
    ขึ้นรถเมล์หรือรถตู้ ไปถึง เซนลาด(รถไฟฟ้าใต้ดิน) จตุจักรBTS ยาวถึง อนุสาวรีย์ ได้เลย

ปล. ถ้ามาถึงร้านนี้ ข้าพเจ้าก็เดินกลับบ้านได้เลย 555 :meelov.:
  2. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    รถเมล์ 60 71 115 ถึงเลย
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ใครอยู่ทาง รังสิต หรือพระโขนง ติดรถผมกลับได้ครับ
  4. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    [action]ยกมือถาม[/action]

ติดรถขาไปด้วยได้ไหม ^^" บ้านอยู่ใกล้พระโขนงน่ะ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมกับชินยะ คอนเฟิร์มวันที่ 4 ครับ เรื่องราคาคงไม่ห่วง(ล่ะมั้ง)
  6. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    0.bassseafood (must go)
    1.flamefox
    2.solyar ไปคราบ !
    3.hell มาคอนเฟิมยามดึกครับว่าไป
    4.mog ไม่ได้โหวต แต่ไปชัวร์
    5.J Renderer ^
    6.Taki ไปด้วยคนจ๊ะ
    7.แวมวูฟเวอร์ mode เหงาใจ(อ้าก!) เอ้า...ไปก็ไป -*-
    8.ultimaweapon ผมกับชินยะ คอนเฟิร์ม
    9.ชินยะ ^
    10.M2X ตอนนี้ลงชื่อว่าไปไว้ก่อนแล้วกันแหะๆ
    11.~PoP~ ผมก็น่าจะไปได้ครับ

update status 11 ชีวิต + bass (+?)
    บาสจะพาใครไป มาเพิ่ม + ลงชื่อแก้เองนะ อันนี้ผมลงคนในบอร์ดก่อนเดี๋ยวจะงง
  7. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    0.1 เพื่อนบาสชื่อ ดวง
    1.flamefox
    3.hell มาคอนเฟิมยามดึกครับว่าไป
    7.แวมวูฟเวอร์ mode เหงาใจ(อ้าก!) เอ้า...ไปก็ไป -*-
    8.ultimaweapon ผมกับชินยะ คอนเฟิร์ม
    9.ชินยะ ^
    10.M2X ตอนนี้ลงชื่อว่าไปไว้ก่อนแล้วกันแหะๆ

คอนเฟิร์มสมาชิกที่ไปแน่นอนแล้ว 12 คนนะคะ

โดยที่พี่ม็อก ใช้บัตร 2 ใบของตัวเอง เท่ากับว่า ที่ต้องซื้อเพิ่มคือ 10 ใบ โดยแบ่งเป็นโปรโมชั่นของเฮลคุง 5 ใบ และซื้อต่างหาก 5 ใบ

ของบาสคงเอา X-Zone น่ะแหละค่ะ ไม่เล่นแค่ไจแอนด์ดรอปอย่างเดียว นอกนั้นไม่มีปัญหา

เหมือนเดิมนะคะ ใครที่จะให้บาสปริ้นต์บัตรโปรโมชั่นราคา 600 บาทไปให้(เผื่อไว้ ในหลายๆกรณี กันพลาด)

http://www.siamparkcity.com/promotion.php

รบกวนส่ง PM รายละเอียดที่ต้องกรอกในลิ้งค์้ข้างบนมา อันได้แก่ ชื่อ นามสกุล E-Mail และ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้มาค่ะ

เน้นว่าส่ง PM มาเท่านั้นนะคะ เพื่อเป็นรักษาความเป็นส่วนตัวของบุคคลด้วยค่ะ

ถ้าจะให้ดี ควรส่งมาภายในวันศุกร์ ช้าสุดไม่เกิน เสาร์เย็น(18.00) ถ้าเกินกว่านี้ คงต้องปริ้นต์ไปเองแล้วค่ะ

หรือจะโทรมาสอบถามข้อมูลได้นะคะที่เบอร์ 085-199-0024 ช่วงนี้บาสเปิดรับสาย 24 ชม. รบกวนเมมเบอร์ไว้สำหรับติดต่องานด้วยนะคะ
  8. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    ส่งข้อมูลให้แล้ว รบกวนด้วยนะจ๊ะ :meelov.:
  9. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    หึหึ.... เอกซ์โซนผมคงไม่ไหว เดี๋ยวสาวแตกแล้วจะยาว กรี๊ดดดดด~
  10. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    เอ่อ...ชินจ๊ะ อัลจ๊ะ ไม่ลงชื่อพี่คนโตได้ไงจ๊ะเดี๋ยวไม่มีใครบันทึกภาพละก๊ะ :penwing:
  11. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36

ใครยังไม่เคยไป เช็คหน้าตาเครื่องเล่นดีๆ ไหวไม่ไหวX-zone
    สำหรับบัตร 600 :medance.:
    ของเค้าแร๊งง
    http://www.siamparkcity.com/price_attraction.php

ไม่ไหวก็เอาบัตร 300 ไปจ้า
  12. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    0.1 เพื่อนบาสชื่อ ดวง
    1.flamefox
    9.ชินยะ ^
    12.เคย์ ไม่รู้จักใครเลยแต่ก็จะไปด้วยค่ะ ^^'

ตกลงไปกันวันที่4ใช่มั้ยคะ?
    ขอไปแจมกับคุณบาสที่อนุสารีย์ชัยฯละกัน
  13. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    1.flamefox
    9.ชินยะ ^
    12.เคย์ ไม่รู้จักใครเลยแต่ก็จะไปด้วยค่ะ ^^'
    13.solidsnake
    14.เพื่อนบาสชื่อ ดวง

ตอนนี้สมาชิกคอนเฟิร์ม 14 คนแล้วนะคะ

ยังเหลืออีก 2 วัน กว่่่าจะสรุปผลกระทู้ ใครจะฝากปริ้นต์บัตรส่วนลด อย่าลืม IM มาแจ้งชื่อ-นามสกุล E-mail และเบอร์โทรศัพท์ เพื่อให้บาสปริ้นต์ส่วนลดให้ด้วยนะคะ

และเหมือนเดิมก็คือ เบอร์โทรศัพท์บาส 085-199-0024 สามารถโทรมาสอบถามข้อมูล และตารางงาน+เวลาได้ตั้งแต่ 21.00-08.00 น. ทุกวันเลยค่ะ
  14. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    งานเข้ารอบที่สองอีกแล้วครับ = =
    คือผมโดนที่งานคณะ เข้าให้และมันก็ดันตรงกับวันที่ 4เมษาพอดี(สั่งวันนี้แบบไม่ให้ตั่งตัวกันเลย) ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าจะสามารถโดดได้หรือปล่าว
    เพื่อความแน่ใจเรื่องส่วนลดที่ผมขอมาผมจึงอยากจะทราบว่าใน วันเสาร์นี้ใครสามารถออกมาแถวๆสยามหรือสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน บนดิน
    ตรงไหนได้บ้าง ผมจะได้เอาวอทเชอร์ที่ขอไว้ไปฝากไว้กับคนๆนั้นก่อนเผื่อผมไปไม่ได้จะได้เอาส่วนลดไปใช้กันได้
  15. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    + w + กี่โมงดีคะ? Hell คุง บาสแวะไปเอาที่รถไฟฟ้าสยามได้ึค่ะ ระบุเวลามาได้ตามสะดวกเลยเจ้่าค่ะ

ส่วนเรื่องเบอร์โทรติดต่อ บาสโพสเอาไว้ทั่วกระทู้แล้วล่ะ เบอร์นั้นแหละเ้จ้าค่ะ ถ้าวันที่ 3 ตอนเย็นๆ ยืนยันสถานะได้ ก็รบกวนโทรมาแจ้ง หรือมาชี้แจงในบอร์ดด้วยนะเจ้าคะ
  16. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    มาคอนเฟิร์มว่า "ไป" ครับ

แต่ขอออกตัวไม่เล่นไว้ก่อน ไม่เล่นเครื่อง Extreme ที่เสี่ยงต่อการช็อคตายครับ พอดีตอนนี้อยู่ในกลุ่มเสี่ยงโรคหัวใจ
    เดี๋ยวจะได้ไปทานข้าวต้มกัน ไม่ดีแน่ๆ

จะแบกกระดานโกะัพับได้ กับ เม็ดหมากไป 2 ชุด ไปถล่ม แม่งานอย่าง บาส ให้หนำใจเลย :bad:
    พี่อัลไปด้วย ... จะได้เล่นกันสักทีนะครับ ค้างคาจากมีทจตุจักรคราวก่อนที่ผมไม่ได้ไป

ปล. ขอติดรถพี่เจไปด้วยคร้าบบบ ขึ้นหน้า Zeer รังสิต สินะครับ เดี๋ยวนัดเวลาใน MSN อีกทีละกันครับ
    ปล.2 เที่ยวสวนน้ำ แล้วมีใครลงเล่นน้ำมั่งไหมละ? :bad:
  17. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถ้าติดอะไรไม่สะดวกก็ให้ผมไปเอาให้ก็ได้นะ
  18. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เที่ยวเผื่อเรากันด้วยน๊า~ -_-;
    งานนี้ก็อดไปอีกงาน ต้องเตรียมตัวไปค่ายเก็บตัวนักกีฬา T___T
  19. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    = w =\~/ ไม่เป็นไรค่ะพี่เฟลม เพราะยังไงบาสก็ว่างๆช่วงเย็นๆค่ำๆอยู่แล้วค่ะ ไปเดินเล่นแถวนั้น แล้วค่อยลุยไปทำงานต่อเลยก็ไม่มีปัญหาเจ้าค่ะ

แต่ถ้าพี่เฟลมมีธุระอยู่แถวนั้นอยู่แล้ว บาสอาจจะขอรบกวนพี่เฟลมแทนนะคะ

> w <~ วันนี้กระทู้มีทมีสีสันมากมาย ลัลล้ามากกกกก

ยอดสรุป สมาชิก

1.flamefox
    9.ชินยะ ^
    13.solidsnake
    14.เพื่อนบาสชื่อ ดวง
    15.Azemag A.C. McDowell

ทั้งหมด 16 คนแล้วนะคะ > w < ฮูเร่ๆ ยิปปี้

มีใครติดต่อพี่ Civil เขาได้ไหมอ่ะคะ? เผื่อจะได้คอนเฟิร์มว่าพีี่เขาจะไปแน่ไหมงิ
  20. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ู^
    ^
    Hell ยังไม่ชัวร์แทนน่้อ อย่าลืม ~
  21. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ระวังผมอาจจะถอนตัวนะ...เพราะถ้ามันยังไม่เลิกชุมนุมกันแม่ผมคงไม่มีทางปล่อยให้ออกจากบ้าน - -
  22. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    ( ขอแก้ไขแบบว่าหลงวันจ๊ะ อายๆ :hwinyarn: )
  23. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    วันที่ไป 4 วันอาทิตย์นะ ?
  24. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมว่า วันนี้ ควรจะ "นัดสถานที่รวมตัว" พบกันก่อนเดินทาง ได้แล้วนะครับ
    คนที่ไม่เคยไป ไปไม่ถูก จะได้สามารถ รวมกลุ่มไปกันได้

ใครมีข้อมูลการเดินทาง เอามาแชร์ได้เลยนะครับ

เห็นว่า บาส จะไปรอรวมที่ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ 1 จุดแล้วละครับ แต่จุดแน่นอนยังไม่ได้กำหนด
    รอแม่งานมาชี้แจงด้วยตัวเองก็แล้วกัน

ส่วนตัว ผมอยู่รังสิต คาดว่าจะติดรถพี่เจไป แต่ยังไม่คอนเฟิร์ม ยังไงอาจจะไปรวมกับ สายอนุสาวรีย์ชัย ได้เหมือนกัน

คนอื่นๆที่มีปัญหาการเดินทาง เข้ามาโพสไว้นะครับ จะได้ช่วยๆกันแนะนำ ช่วยกันหาทาง
  25. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    http://www.siamparkcity.com/direction.php

* รถประจำทางสาย 60,71,96,115 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมล์ปรับอากาศสาย ปอ.168,ปอ.519 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมล์ปรับอากาศสาย ปอ.168,ปอ.519 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมโทรบัสสาย ปอพ.25,ปอพ.17สุดสายที่ด้านหน้าสวนสยาม)
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page