หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์อยากไปสวนสยามไหม?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย basseafood, 7 มีนาคม 2010.

?

มีเวลาเที่ยวให้เลือกค่ะ จะเอาวันไหนดี?

1. เสาร์ที่ 3 เมษายน 2553

6 vote(s)
    26.1%
  2. อาทิตย์ที่ 4 เมษายน 2553

12 vote(s)
    52.2%
  3. เสาร์ที่ 10 เมษายน 2553

4 vote(s)
    17.4%
  4. อาทิตย์ที่ 11 เมษายน 2553

7 vote(s)
    30.4%
  5. เสาร์ที่ 1 พฤษภาคม 2553

1 vote(s)
    4.3%
  6. อาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม

5 vote(s)
    21.7%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ใครจะว่ายน้ำมั่งครับ...
  2. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    บาสว่ายน้ำค่ะ > w <~ ใครไม่ว่ายบาสก็จะว่ายยยยยยยยยยย

= w =+ จุดนัดพบของพวกบาสก็คืออ

บริเวณทางเดินที่ีมีร้านอาหารเยอะๆ ฝั่งโรงพยาบาลราชวิถี

บาสจะรอตรง 7-11 แถวๆนั้นนะคะ > w <

เหมือนเดิมนะคะ 085-199-0024 ค่ะ

เวลานัดเจอ 11 โมงเช้า บริเวณนั้นนะคะ

ว่าแต่มีใครทราบไหมคะว่าเราจะขึ้นรถเมล์ตรงไหน จากบริเวณอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

* รถประจำทางสาย 60,71,96,115 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมล์ปรับอากาศสาย ปอ.168,ปอ.519 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมล์ปรับอากาศสาย ปอ.168,ปอ.519 (ผ่านด้านหน้าสวนสยาม)

* รถเมโทรบัสสาย ปอพ.25,ปอพ.17สุดสายที่ด้านหน้าสวนสยาม)

รถเมล์สายพวกนี้มันผ่านตรงไหนบ้างคะเนี่ย??? = w =a ถ้าจะขึ้นจากอนุสาวรีย์ชัย มันขึ้นตรงไหน
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ขอเวลายืนยันว่าเจอกันหน้าสวนสยามกี่โมงด้วยครับ ผมถือบัตรส่วนลด มาช้าไม่คอยนะเอ้อ
  4. M2X

EXP:
    953
    1
    38
    จากอนุเสาวรีย์แนะนำให้่นั่ง 26 มใีแอร์และปรกติ จากฝั่งที่ไปสะพานควายนะครับ มันจะไปถึงมีนเลย ให้มาลงตรงหน้ารพ.นพรัตน์ซึ่งเป็นปากทางเข้าสวนสยามก็ได้ แล้วต่อรถสาย 115 95 96 อะไรพวกนี้ หรือจะมาต่อรถตรงแฟร์ชั่นไอซ์แลนด์ก็ได้อีกขึ้นรถสายดังกล่าวเช่นกัน แต่ใช้เวลาเดินทางโดยรวมแล้วน่าจะราวๆ 1-2 ชม.แต่ไม่ต่ำกว่า1.30
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
  6. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    แล้วถ้า"พวกมัน"ปิดถนนล่ะ...หรือมีประประกาศเหตฉุกเฉิน?
  7. M2X

EXP:
    953
    1
    38
    รถไฟฟ้ามาหานะเธอว์ลงเกษตร ไม่ก็หาทางมาหน้ารามแล้วขึ้นสายดังกล่าว
  8. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    จากอนุสาวรีย์ ได้ยินว่าไปสาย168,ปอ.พ.25 เร็วสุด ไม่อ้อม

ขึ้นที่ป้ายหน้าแฟชั่นมอลล์...ว่าแต่ มันอยู่ตรงไหน ป้ายเนี้ยะ ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นซะด้วย :hngong:
  9. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    บาสคิดว่ารู้แล้วล่ะ ตึกแฟชั่นมอลล์เนี่ย ไอที่มันตรงข้ามกับ Center one เดิมชิิมิ?

ถ้าใช่ ก็รู้ทางแล้วล่ะค่ะ

งั้นเปลี่ยนจุดนัดพบใหม่ เป็นตรงทางเชื่อมรถไฟฟ้า BTS ที่มันแยกลงซ้ายขวาได้อ่ะ นัดเจอบนนั้นเลย น่าจะสบายและสะดวกกว่า ลงจาก BTS แล้วเดินมาทางอนุสาวรีย์ ตรง Sky walk ตรงนั้นน่ะแหละ ไม่ต้องลงมา รอเจอกันตอน 11 โมง ห้ามเลทมากนะเจ้าคะ

ต้องถึงสวนสยามประมาณ 12.30 โดยประมาณเน้อ ไม่เกิน 13.00

เบอร์โทรติดต่อแม่งาน 085-199-0024 เ้จ้าค่ะ

กรุณาอย่ามาสายและเลทเน้อ

เหมือนเดิมนะคะ ใครที่จะให้ปริ้นต์บัตรโปรโมชั่นให้ รบกวนรีบส่ง ชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ และ E-mail มาทาง PM ส่งถึงบาสด่วนเลยค่ะ
  10. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มาคอนเฟิมครับว่า ไปไม่ได้แน่นอนติดงานด่วน :hsorrow:
    ทำไมต้องมาสั่งงานวันจะไปเที่ยวด้วย!!!! :pendin2:
  11. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    แอบกลัวว่าจะติดม็อบเหมือนกันนะ ภาวนาว่าม็อบอย่าไปทำอะไรแถวนั้นแล้วกัน :eek:bblaster:
  12. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    กำหนดการแน่นอน ไม่มีเปลี่ยน ออกมาแล้วค่ะ

10.30 นัดพบกลุ่มบาส เดินทางไปสวนสยามด้วยกัน จากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

* เลื่อนเวลาขึ้นมา เผื่อฉุกละหุก และหนีจากสถานการณ์ไม่คาดฝัน...

12.30 ทุกกลุ่ม และทุกคนควรจะพร้อมแสตนด์บายที่หน้าสวนสยามได้แล้ว

12.45-13.30 รับประทานอาหารเที่ยงร่วมกัน และกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์

13.45-18.30 กิจกรรมอิสระ วิ่งเล่นเที่ยว ว่ายน้ำตามใจชอบ เหมือนเดิม กลุ่มหนึ่งไปไม่ต่ำกว่า 3 คน ต้องติดต่อได้

18.45 รวมตัวกันที่จุดนัดพบ (เดี๋ยวจะบอกอีกที) เพื่อถ่ายรูปหมู่ร่วมกัน

18.45-19.00 ดูขบวนพาเหรดที่ตอนนี้สวนสยามมันมี (ถ้าบาสจำเวลาไม่ผิดนะ??)

19.15-21.00 เดินทางไปกินหมูกะทะต่อ ที่ร้านที่เจ๊ซอลย่าแนะนำ (สำหรับสมาชิกที่อยากไปทานข้าวต่อ ไม่บังคับงิ)

22.00 ควรจะถึงบ้านกันได้ทุกคนแล้ว และควรจะมีคนตั้งกระทู้รายงานผลมีทติ้งได้แล้วด้วย อย่ารอบาสมาตั้งซะให้ยาก!

*ใครมีกล้องวิดีโอ กล้องถ่ายรูป โปรดนำไปด้วย เป็นหลักฐานวาระในการประชุม

*คนมีพึงแบ่งปัน คนไม่มีพึงร่วมลงขัน (เดี๋ยวจะเข้าใจเอง)

*ห้ามเกรียน ติ่งหูในงาน ไม่งั้นจะเจอ Bassy's Punishment ที่บาสคิดว่าน่ากลัวกว่า Ob's Bluster แน่ๆ = w =+

ประกาศ กรุณา มาติดตามกระทู้ตอนเที่ยงคืนครึ่งด้วยนะคะ เพราะบาสจะติดตามข่าวจากเน็ต+ทีวีอยู่ตลอดเวลาค่ะ = w =" เผื่อมันเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น

"ถ้าเกิดเหตุอันตรายใดๆขึ้นก็ตาม ขออนุญาตระงับมีทติ้งโดยไม่มีข้อแม้ใดๆค่ะ"
  13. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถ้ามีเหตุฉุกเฉินอะไร bass โทรกระจายข่าว + post ในบอร์ดนะครับ

ก่อนออกก็แวะมาดูกระทู้ + เช็คข่าวกันดีๆน่อ ถ้ามีปัญหาอะไร ไม่มา /cancel ไปก่อน

มีทจัดอีกทีเมื่อไหร่ก็ได้ คนอื่นๆก็เก็บเบอร์บาสไว้นะครับ มีอะไรโทรติดต่อแม่งานโลด
  14. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    เอ่อ....อยากจะบอกว่า ผมคงไปไม่ได้แล้วล่ะ

ต้องไปต่างจังหวัดพรุ่งนี้เช้าเลย เพราะที่บ้านต้องไปไหว้เชงเม้งวันที่ 5 :pensry:

อยากไปอ่าา อยากไปเล่น vortex :hsunk: ไว้โอกาสหน้าละกันนะครับ
  15. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    ประกาศผลภาวะฉุกเฉินงาน AF Meeting @ Siam Park

ไม่งดนะคะ ยังคงยืนยันคำเดิมว่าจะจัดต่อค่ะ แต่ขอประกาศเงื่อนไขเพิ่มขึ้นนิดนึง

ใครที่อายุต่ำกว่า 20 ถ้าผู้ปกครองอนุญาต ถึงมาได้ค่ะ บาสจะดูแลจนกว่าจะกลับถึงบ้านเลย

ใครที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงที่ประกาศภาวะฉุกเฉิน ห้ามออกมาค่ะ ขอความกรุณาอยู่บ้าน และ ดูแลตัวเองดีๆนะคะ

ใครที่เป็นสาวๆ ขออย่าใส่กระโปรง+ส้นสูงมา ใส่ขายาว+ผ้าใบมานะคะ เพื่อความสะดวกหลายๆอย่าง

อย่าลืมนะคะ ขอให้แจ้งญาติพี่น้องผู้ปกครองและขออนุญาตมาให้ชัดเจนค่ะ

บาสในฐานะแม่งาน ขอให้คำมั่นสัญญาว่าจะดูแลความปลอดภัยของทุกคนให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ค่ะ

แต่ทั้งนี้ ขอให้ทุกคนดูแลความปลอดภัยของตัวเองในระดับหนึ่งด้วย คือขอให้มีวิจารณญาณดูความเหมาะสมของตัวเองให้ดีค่ะ

เหมือนเดิมนะคะ เบอร์โทรบาส 085-199-0024 โทรมาเว้งได้ตลอด 24 ชม.ค่ะ ยินดีรับสาย

ส่วนใครจะแคนเซิลไม่ไปแล้ว ก็รบกวนโพสบอกในบอร์ดหน่อยนะคะ บาสจะมาตรงดูครั้งสุดท้ายคือตอน 9.30 ค่ะ นั่นคือช้าสุดที่จะแก้ไขรายการนะคะ

ประกาศเปลี่ยนจุดนัดพบกลุ่มของบาส

เนื่องจากอนุสาวรีย์เป็นจุดเสี่ยงสำัคัญที่อาจจะเกิดอะไรขึ้น ถ้ามีเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นมา

บาสขอเปลี่ยนจุดนัดพบใหม่เป็นตรง "หมอชิต" บริเวณที่มีทั้ง BTS และ MRT เชื่อมทางกัน

โดยเราอาจจะนั่งรถเมล์ หรือ รถตู้ไปกันงิ

เวลานัดเจอเหมือนเดิมคือ 10.30 ค่ะ
  16. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เอ๊ะ เห็นว่านัดกัน อนุสาวรีย์ จะไปได้เหรอครับแถวนั้น มันใกล้ประตูน้ำมากเลยนะครับ
  17. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    หมายถึง BTS หมอชิต(จตุจักร)รึเปล่าคะ :hngong:
  18. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ใช่ครับ
  19. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    ตอนนี้ตื่นแล้วนะคะ บาสคงออกจากบ้านประมาณ 10 โมงค่ะ = w =+

เด๋วขอลงไปทำปิ่นโตเพิ่มก่อน ว่าจะทอดไส้กรอกหนังกรอบพันด้วยแฮมด้วย

แซนวิช 30 ชิ้นดูแล้วไม่น่าจะพอกินกัน???? หรือเปล่า?

10.30 บาสคงถึงสถานี BTS หมอชิตอ่านะคะ เจอกันนะคะทุกคน

085199-0024 โทรมาสอบถามข้อมูลได้ตลอดเช่นเดิมค่ะ
  20. M2X

EXP:
    953
    1
    38
    แล้วหนุ่มน้อยผู้อ่อนแออย่างผมจะไปได้ไหมเนี่ย Y-Y
  21. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    11 โมง ทีมบาส กะลังออกจากจุดนัดพบค่า ใครมาช้า แล้วจะไปเจอ โทรด่วนเลย
  22. M2X

EXP:
    953
    1
    38
    รายงานตัวคร้าบ
  23. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    ปิดกระทู้นี้ได้เลยงิ สัมฤทธิ์ผลแล้ว ไปรายงานตัวที่กระทู้รายงานผลมีทนะจ้ะ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page