[ไว้อาลัย] ให้กับ Big D2B. . .

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Angelnoballad, 9 ธันวาคม 2007.

1. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    พอดีเปิดโทรทัศน์แล้วพบข่าวว่า บิ๊ก อดีตสมาชิกวง D2B ได้เสียชีวิตแล้ว ด้วยโรคแทรกซ้อน(ติดเชื้อ)
    ตั้งแต่ประสบอุบัติเหตุคราวนั้น มาถึงปัจจุบันนี้ก็. . .4 ปีแล้วครับ

ที่มา . . http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9500000145632
    .........
    ขอไว้อาลัยให้กับ พี่บิ๊ก ด้วยครับ ขอให้พี่ไปสบาย
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณพ่อคุณแม่ด้วยครับ

Edit : มาเพิ่มข่าวกับแหล่งที่มาครับ
  2. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    Re: [ไว้อาลัย] ให้กับ Big D2B. .T-T

เมื่อเช้าดูข่าว ช่องสามแล้ว ตกใจเล็กน้อย เพราะไม่นึกว่าจะไปเร็วขนาดนี้
    เห็นเมื่อก่อนบอกอาการดีขึ้นมาก ยังไงก็ขอให้ไปสบายนะครับ...
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Re: [ไว้อาลัย] ให้กับ Big D2B. .T-T

อ้าว ไม่รู้ข่าวเลย
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  4. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16

ไม่มีอะไรที่จะสามารถที่จะลบล้างความจริงได้

คนเรายืดเวลาการตายได้ แต่หยุดมันไม่ได้

Rest in Peace

แต่ มาตายหลังวงแตกนี่ ทำไมเหมือนผู้บริหารRSเห็นล่วงหน้าเลยว่า ไม่สามารถกลับมารวมกันได้อีกแล้ว และเวลาของปาฎิหาริ์ย ที่ดำเนินมาอย่างยาวนาน จบลงแล้ว
  5. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18

ไม่รู้ข่าวเลยน่ะเนี่ย -*-

เสียใจด้วยครับ แต่อีกแง่หนึ่งก็ดีเหมือนกันนะครับ จะได้พ้นทุกข์กันเสียดี เพราะถ้าหากว่าบิ๊กรู้ว่าตัวเองอยู่แล้วสร้างภาระให้คนที่ตนเองรักเขาก็คงไม่มีความสุขเหมือนกันแน่ ๆ

ขอให้ไปดีนะครับ
  6. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0

พึ่งรู้ข่าวเช่นกันครับ เห็นใจพอแม่เขาดูแลมาตั้ง 4 ปี
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เพิ่งรู้จากรายการเรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์วันนี้นี่แหละครับ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ พี่ไปดีแล้วล่ะ
  8. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

ยังไงพี่ก็ยังคงอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

แต่คิดในอีกแง่ เค้าได้ไปสบายซะที หลังจากทนทรมานครอบครัวและตัวเองมา 4 ปี

Rest in Peace
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อ่าว ไปเสียแล้ว ถ้าไม่เข้า AF ผมก็ไม่รู้ข่าวเลยนะเนี่ย เฮ้อ = =

ใจจริงอยากให้เขาไปนานแล้ว จะได้สบายเสียที เห็นแล้วมันเจ็บปวดและน่าเศร้ามากๆ ที่คนที่แต่ก่อนเคยผงาดบนเวที ต้องกลายเป็นคนไร้ความทรงจำ ขัยบเขยื้อนอะไรไมได้อีกเลย

ขอให้ไปสูสุคติครับ ลากก่อน Big D2B
  11. zerxiustor

zerxiustor New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ขอให้พี่บิ๊กหลับให้สบายค่ะ
  12. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมกำลังรับประทานก๋วยเตี๋ยวอยู่เลยตอนข่าวออก ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ไว้อาลัยด้วยคนนะคะ _ _

ขอแสดงความเสียใจกับคุณพ่อคุณแม่ด้วยค่ะ
  14. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ไว้อาลัยด้วยครับ
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณพ่อคุณแมและเพื่อนร่วมวงด้วยครับ
  15. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    ตกใจค่ะ ...

เห็นเคยมีข่าวว่าดีขึ้น แล้วอาจจะกลับมาเหมือนเดิมได้อีกครั้ง

... พ้นทุกข์ซักทีนะ 4 ปีที่ทำอะไรไม่ได้เลย

ไว้อาลัยให้ด้วยคนค่ะ
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ถึงจะหมั้่นไส้ตอนร้องเพลง D2B แต่เรื่องนี่ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นเลยนะ...

สงสารพ่อแม่เค้าจังครับ
    ร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ ...
  17. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ

ขอให้ไปสบายนะครับหลังจากทรมานมา4ปี
  18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ไว้อาลัยให้พี่ บิ๊ก D2B ครับ

และขอแสดงความเสียใจให้กับเพื่อนๆ และคุณพ่อคุณแม่ของเขาด้วยครับ
  19. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อ้าว ไม่รู้ข่าวเลย แต่ขอให้หลับให้สบายเถอะนะ(ถึงจะไม่เคยฟังเพลงของD2Bมาก่อน)
    อุบัติเหตุคราวนั้นคาดไม่ถึงจริงๆว่าจะกลายมาเป็นแบบนี้

ร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ
  20. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    เพิ่งรู้ข่าวเพราะว่าเห็นมีคนเอาขึ้นชื่อmsn ^^"!!
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  21. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ในที่สุด...ก็ปิดตำนาน D2B อย่างเป็นทางการแล้ว...เป็นศิลปินไม่กี่คนที่ขายได้ถึงล้าน copy จริงๆ....

คนเราถึงเวลาไป ก็ต้องไป..
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพิ่งรู้ตอนเที่ยงวันนี้ เห็นข่าวเงียบไปนานมากนึกว่าอาการจะปลอดภัยแล้ว

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ
  23. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ผมไม่เคยชอบเพลงของ D2B เลย
    แต่เสียใจด้วยครับ
  24. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ไว้อาลัยด้วยครับ...........
    ชอบพี่บิ๊กที่สุดใน D2B (ถึงจะไม่ค่อยชอบเพลงก็เถอะ)

หลับให้สบายนะครับ
  25. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    ไว้อาลัยด้วยคน

แต่ก็รู้สึกโล่งใจนะ เพราะอยู่ไปก็เศร้ากว่าน่ะ เคยเหมือนกันนะ เวลาคนในครอบครัวป่วย พอเค้าไปแล้วเสียใจ แต่ก็โล่งใจ ที่เค้าไม่ต้องเป็นอย่างงั้นอีกแล้วน่ะ

Share This Page