[ไว้อาลัย] ให้กับ Big D2B. . .

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Angelnoballad, 9 ธันวาคม 2007.

1. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับกับครอบครัวพี่บิ๊ก....แ่ต่ผมนี่สิยิ่งเครียดยิ่งกว่า เพราะเพื่อนของผมกำลังมีสภาพใกล้เคียงแบบนี้นี่สิครับ.....(วันนี้ร้องไห้ไปทีนึงละ)
  2. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ขอไว้อาลัยกับการจากไปของพี่บิ๊กด้วยคนค่ะ...

รู้สึกตกใจมากจริงๆที่รู้ข่าว พี่บิ๊กคงจะทรมานมามากเกินพอแล้ว...ขอให้หลับอย่างสบายนะคะ
  3. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    ไว้อาลัยด้วยคนครับ

อยู่อย่างทรมานมาอย่าง 4 ปี การจากไปครั้งนี้ อาจถือว่าเป็นการไปสบายของเขาแล้วก็ได้ ^^" ยังไงเรื่องราวของเขาก็จะคงอยู่ในความทรงจำของครอบครัว คนรู้จัก และบรรดาแฟนเพลง D2B ตลอดไปน่ะเน้อ

Rest In Peace
  4. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกันค่ะ
  5. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    กระทันหันแหะ เพิ่งเห็นฉลองวันเกิดไปเอง

คงต้องลุ้น กันต่อไป ^^!
    ผมเองว่า เหตุการณ์แบบนี้ ต้องวางใจกลางๆไว้ , หวังมากก็ไม่ได้ แต่สิ้นหวังไปเลยก็ยังไม่ได้
  6. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ถือว่าเขาไปสบายเถอะค่ะ ไม่ต้องมาทรมานอีกแล้ว T-T
    ทำใจให้สบายเถอะค่ะ อะไรจะเกิด บางทีมันก็ต้องเกิด อยากให้แบ่งรับแบ่งสู้เอาไว้ แต่ขออย่าให้เพื่อนของคุณเป็นอะไรเลยค่ะ
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้บิ๊กไปสู่สุขคติครับ
  8. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    นาทีชีวิต "บิ๊ก" พ่อ-แม่ เผยไม่ขอปั๊มหัวใจ ลั่นอยากให้ลูกหลับสบาย

"พ่อ-แม่" เปิดใจนาทีโคม่า "บิ๊ก" สิ้นลม เผยยืนดูลูกจนวินาทีสุดท้าย บอกอาการ "บิ๊ก" แย่ตั้งแต่คืนวันเสาร์ เนื่องจากเกิดอาการติดเชื้อในกระแสเลือด หัวใจเต้นช้ามาก เผยบอกหมอไม่ต้องปั๊มหัวใจอยากให้ลูกชายไปสบาย พ่อลั่นเสียใจจนตั้งตัวไม่ทัน ด้านแม่อวยพรส่งบิ๊กให้ไปสวรรค์ ชาติหน้าให้เกิดมาเป็นครอบครัวเดียวกันอีก

อยู่ในอาการโศกเศร้าทีเดียวสำหรับ"อุดม-ยุพา กิตติกรเจริญ" วัย 60 ปี พ่อและแม่ ของนักร้องชื่อดัง "บิ๊ก ดีทูบี" ที่คอยดูแลอดีตนักร้องดังมานับ 4 ปีเศษตั้งแต่ประสบอุบัติเหตุจนกลายเป็นเจ้าชายนิทรา โดยมีพ่อและแม่ดูแลไม่เคยห่าง ทั้งพ่อและแม่เปิดใจต่อการจากไปของลูกชายอันแสนรัก ที่เพิ่งจากไปอย่างเข้มแข็งว่า ที่จริงแล้วได้อยู่ดูใจลูกจนถึงวินาทีสุดท้าย

ส่วนสาเหตุของการเสียชีวิตนั้น พ่อเผยว่าเกิดจากสาเหตุจากการติดเชื้อในกระแสเลือด จนไม่สามารถยื้อชีวิตลูกชายไว้ได้อีก อีกทั้งหมอก็สั่งให้เตรียมใจไว้ล่วงหน้า และถามว่าจะทำการปั๊มหัวใจหรือไม่ แต่พ่อเผยปรึกษาแม่แล้วอยากให้ลูกไปสบายมากกว่ายื้อไว้

พ่อ : "เลือดน้องเป็นกรด ติดเชื้อในกระแสเลือดด้วย แล้วในภาวะที่ร่างกายอ่อนแอทำให้หัวใจเต้นอ่อนแรงมาก และ เข้าโรงพยาบาลไปครั้งหลังนี้อาการไม่ค่อยดี ความดันต่ำมากๆวัดไม่ค่อยได้เลย พอเริ่มเข้าโรงพยาบาลเขามีอาการหนักขึ้นมาก ซึ่งหมอก็ให้ยาเรื่อยๆนะ มาถึงวันที่ 30พ.ย.ก็เริ่มแย่ มาดีขึ้นหลังจากนั้นอีก 2-3 วัน แต่พอหลังจากนั้นก็หายใจถี่ขึ้นมากๆ อาการขึ้นๆลงๆ ซึ่งหมอเนี่ยให้พ่อทำใจมาตั้งแต่วันที่ 30 แล้ว แต่หมอเขาก็พยายามให้ยานะ ช่วยเหลือทุกอย่าง พยายามที่จะให้หัวใจเต้นอีก"

"อาการมาเริ่มแย่ตอนคืนวันเสาร์ ก็หมอก็พาเข้าห้องไอซียู เช็คดูอาการเมื่อคืนก็ทำให้รู้ว่าความดันก็ขึ้นๆลงๆ แล้วเลือดก็เป็นกรดมาก ซึ่งหมอเนี่ยก็ให้ยาที่มีประสิทธิภาพสูงสุดแล้วล่ะ แต่ก็ยังที่บอกแล้วว่าอาการติดเชื้อครั้งนี้มันรุนแรงมาก ก็ยังแอบหวังในตอนแรกนั่นแหละว่าเขาจะไม่เป็นอะไรมาก เพราะว่าตอนเกิดเหตุเนี่ยขนาด 0.01% เราก็ว่าเขายังรอดมาได้ คงไม่เป็นอะไรมากแต่นี่อาการเขาหนักจริงๆ ตัวซีดๆเหลืองๆ อาการมันเริ่มชัดมากขึ้น"

"หมอเข้ามาถามพ่อว่ายังจะให้ช่วยปั๊มหัวใจน้องอีกมั้ย พ่อก็ได้ปรึกษากับแม่ว่าอย่าเลยให้น้องไปดีดีกว่า ปล่อยไปเลยดีกว่า เราก็ยืนดูหัวใจน้องเขาเต้นต่ำมาก ความดันก็ลดต่ำลง เรายืนดูจนขีดที่จอมันหายไป จนเขาไม่อยู่กับเราแล้ว"

พ่อหนุ่มบิ๊กบอกมาถึงวินาทีนี้มีแต่ความรู้สึกเสียดายและเสียใจกับการจากไปของลูกชาย พร้อมอวยพรให้ลูกชายไปดี ด้านแม่บอกทำใจไว้ส่วนหนึ่งแล้ว เชื่อคนเกิดมาต้องตายทุกคน พร้อมอวยพรส่งลูกชายขอให้ไปสวรรค์และเกิดมาเป็นครอบครัวเดียวกันอีก

พ่อ :“วินาทีนี้พ่อคงพูดได้แต่เพียงว่าพ่อเสียดาย เสียใจ มันไม่ทันตั้งตัว แล้วก็ไม่ได้เตรียมอะไรไว้เลย และอยากจะบอกเขาว่าไม่ต้องเป็นห่วง แล้วก็อยากบอกว่าไปดีๆไม่ต้องห่วงอะไร ส่วนพ่อเนี่ยก็อยากจะเก็บน้องเขาไว้นานๆ อยากเก็บเขาไว้ทำบุญกับเรา 50 วัน ถึง 100 วัน ก่อนแล้วที่เหลือค่อยว่ากันอีกที”

แม่ : "ความรู้สึกมันบอกไม่ถูก แม่ก็พยายามทำใจไว้ ก็บอกเขาว่าขอให้เขาไปดี ไปสวรรค์นะ เกิดชาติหน้าจะได้มาเจอกันใหม่ เกิดมาเป็นพ่อแม่ลูกกันใหม่อีก คือคนเราเกิดมาก็ต้องตาย ทุกคนจะตายเร็วตายช้าเท่านั้นเอง แล้วสิ่งที่แม่ยึดไว้ ทำใจไว้เนี่ยก็พยายามมองว่าความตายเนี่ยทุกคนหนีไม่พ้นหรอก ทุกคนต้องเจอ แล้วก็ทำจิตใจให้เข้มแข็ง"

พ่อ : "ตอนนี้เราก็โอเคครับ แค่รู้สึกเสียดาย ก็อยากให้เขาไปอย่างมีความสุขครับ"

credit : http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9500000145871

อ่านแล้วน้ำตาคลอเลย T__T

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยนะคะ สิ่งที่พวกคุณทำแสดงให้เห็นถึงความรักอันยิ่งใหญ่ของคนเป็นพ่อแม่จริงๆ
    ส่วนพี่บิ๊กก็ขอให้หลับให้สบายนะคะ พ้นความทุกข์ทรมาณซะที...

ส่วนกรณีของคุณ บิว : WA Maniac ก็พยายามทำใจให้สบายไว้นะคะ
  9. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ขอไว้อาลัยค่ะ

ขอแสดงความเสียใจต่อคุณพ่อคุณแม่ของพี่บิ๊กด้วยนะคะ
  10. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไว้อาลัยเช่นกันค่ะ หลังจากยื้อมานานกว่า 4 ปี ให้ว่ากันตามตรงอยู่แบบนี้ทรมานกว่าตายนะ บิ๊กเค้าเป็นคนมีบุญค่ะ(ไม่งั้นคงไม่เกิดมาหน้าตาดี + สูงขนาดนี้) ถ้าไปอย่างสงบแบบนี้ภพหน้าก็คงได้ไปอยู่ในที่ดีๆแน่นอนค่ะ ^^
  11. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    หลับให้สบายครับ ยื้อไว้ทรมานครับ(ในความคิดเห็นของผมนะครับใครไม่เห็นด้วยอย่าว่ากัน ผมก็รู้ว่าพ่อแม่ก็อยากช่วยลูก)
    เสียดายเงินค่ายาครับ (เป็น10ล้านกว่าเลยมั้ง) เอาไปทำบุญอยากอื่นดีกว่าครับ ถ้าผมเป็นอย่างบิ๊กก็ไม่อยากให้พ่อแม่ยื้อไว้ครับ ทรมาน
    *** ใครไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นของผมก็อย่าว่ากันนะครับ ต่างคนต่างความคิด
  12. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    rest in peace...

หมดกรรมในชาตินี้แล้วนะครับ
  13. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

แล้วก็ขอให้คุณพ่อกับคุณแม่พี่บิ้กอย่าท้อแท้และสู้ต่อไปครับ
  14. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    การจบของสิ่งหนึ่ง มักจะเป็นการเริ่มต้นของสิ่งหนึ่งเสมอ
    หมดเวร หมดกรรมเสียที
    ขอให้สู่สุขติครับ
  15. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    แม้ไม่รู้จักดารานักร้องนัก แต่ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ
    ไม่ต้องทรมารอีกแล้ว ขอให้ไปดีนะครับ RIP
  16. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    สงสารคุณพ่อคุณแม่เค้าอ่ะครับ ลูกชายคนเดียวเองด้วย...
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ...
  17. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ตอนฟังข่าวเมื่อวานก็ตกใจเหมือนกันค่ะ เหมือนจะได้ยินข่าวแว่วๆมาว่าอาการกำลังดีขึ้นเรื่อยๆ
    ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเขาด้วยค่ะ :(
  18. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เสียใจด้วยครับ
    ขอชื่นชม คุณพ่อ คุณแม่ แล้วก็พี่บิ๊ก D2B ที่อดทนสู้ พยายามมาถึง 4 ปี

สิ่งที่พวกท่านทำ ไม่สูญเปล่าแน่นอนครับ
  19. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    สู้อย่างสุดกำลังแล้วนะนายบิ๊ก.....พักให้สบายเถอะ.....

Rest In Peace....
  20. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ง่ะ เสียชีวิตแล้วรึเนี่ย T[]T (ถึงเราจะไม่ใช่แฟนเพลง D2Bอะไรมากมาย)
    ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
  21. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    หมดทุกข์สักทีนะครับ ขอให้ไปสบาย และสู่ภพภูมิใหม่ทีดีขึ้นครับ^^
  22. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    อยู่มาตั้งนาน แต่ก็ดีแล้วแหละครับ ยิ่งอยู่ยิ่งทรมาณ

เสียใจด้วยครับ
  23. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ขอไว้อาลัยด้วยครับ

นับเป็นนักแสดงที่มีคนจดจำมากที่สุดคนหนึ่งของไทยเลย
  24. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    รู้ข่าวนานแล้ว แต่พึ่งจะมีโอกาสแวะเข้ามาบอร์ดอ่ะครับ

...

"หลับให้สบายนะครับ พี่บิ๊ก"

"ถ้าชาติหน้ามีจริง ผมคงจะได้ฟังเพลงของพี่อีกนะครับ"

...
  25. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ขอแสดงความเสียใจกับทางครอบครัวของบิ๊กด้วยครับ

ขอให้ไปดีนะครับ

Share This Page