เผยโฉมคลิปเกมเพลย์แรกของ Final Fantasy XIV !!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 1 เมษายน 2010.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    [youtubews]n-vjy97RuoA[/youtubews]

บรรยากาศแบบนี้ มุมกล้อง ท่าทางแบบนี้ ลักษณะการวิ่ง การเดิน การยืนของ npc อีโมทุกอย่าง แล้วยังแนวดนตรีแบบนี้อีก !!! ..... นี่มันโคลนมาจาก Final Fantasy XI ชัดๆ (ก็ทีมงานเดียวกัน) แล้วยังมีโชว์ Byte Send & Receive เหมือนเดิมอีกต่างหาก.... เห็นแบบนี้แล้วใครที่เอนจอยกับของเดิมอยู่แล้ว มาคราวนี้ก็คงได้เอมอิ่มกับบรรยากาศเดิมๆ ต่อโดยไม่ต้องปรับตัวอะไรแล้วแหละครับ ส่วนตัวแล้วผมค่อนข้างเชื่อถือในฝีมือของคุณทานากะที่เป็นผู้สร้างภาค III (รีเมค) XI และ XIV มากที่สุดในบรรดาทีมงานทั้งหมดที่ทำไฟนอลอยู่ในปัจจุบัน ก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้เห็นการสร้างสรรค์ระบบใหม่ๆ ที่น่าตื่นตาตื่นใจสำหรับเกมออนไลน์แบบที่ FF11 เคยทำเอาไว้

ก่อนเล่นเกมนี้ ควรฝึกสกิลภาษาอังกฤษมาให้ดีระดับนึงด้วยนะครับ ถ้าเล่นโดยไม่คุยกับชาวบ้านชาวช่องเค้าเลย ยังไงก็ไม่สนุกแน่ๆ ถ้าให้ดีควรจะได้ภาษาญี่ปุ่นซักหน่อยด้วย เอาให้เข้าใจว่าคนญี่ปุ่นต้องการอะไร จะให้ไปช่วยวิ่งสู้ฟัดที่ไหน หรือใช้ท่าอะไร แต่ของแบบนี้พอไว้ใกล้ๆ ก็คงมีคนไทยทำสรุปประโยคสำคัญที่คนญี่ปุ่นชอบพูดในเกมบ่อยๆ มาให้อ่านและทำความเข้าใจกันแหละครับ เราก็ต้องติดตามกันต่อไป

:medance.:
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เห็นว่าเป็นภาพ ก่อน alpha
    พอเกมเสร็จ พวก fog พวกท่ายืนน่าจะดูดีกว่านี้เยอะนะครับ ตอนนี้คนยืนนิ่งสนิทเลย เลยดูแปลกๆ

แต่สงสัยจะได้ทำกับข้าวด้วยหม้อ กับกะทะซะทีนะครับภาคนี้ :penhappy:
  3. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    WoW!!! อลังการดีแหะ (แต่ไม่เคยเล่น FF11 -__-! ท่าจะเหนื่อย อ่อนแอ eng อีกตะหาก)
  4. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ดีมาก แต่เสียงพากย์อย่างกับถูกบังคับให้มาพากย์อย่างนั้นแหละ
  5. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    เสียงพากษ์ดูแข็งๆจัง

ดูแล้วอยากเล่นขึ้นมาเป็นกอง :medance.:
  6. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    555 ถึงเสียงพากย์จะแข็งหรืออะไรก็ตามก็อยากจะเล่นง่ะ ไม่รู้ว่าจะต้องเสียตังวค์ในการเล่นหหรือเปล่าด้วยสินะครับเนี่ย เอาเป็นว่า ถ้าเสียก็จะไม่เล่นล่ะกัน เพราะไม่มีเงินจ่ายๆๆๆๆๆๆๆ 5555+

Share This Page