Ragnarok Return : ชวนกลับไปเล่นแร็คนาร็อค ครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Azemag, 7 เมษายน 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    สืบเนื่องจากวงสนทนาใน shout box หน้าบอร์ด

มีการพูดถึงการกลับไปเล่นเกมส์เก่าๆ รำลึกบรรยากาศสมัยเก่าๆเดิมๆ อย่าง Ragnarok Online
    เลยมีการลงความเห็นกันว่า ให้มาตั้งกระทู้ชักชวนเป็นทางการแก่สมาชิกท่านอื่นๆด้วย

เพื่อการนั้น อย่าได้เสียเวลาครับ

ขอเชิญชวนทุกคนที่ยังอยากย้อนความทรงจำไปพร้อมๆกับเพื่อนในบอร์ด All Final แห่งนี้
    เล่น Ragnarok Online [Free Server] กันครับ

รายละเอียด :

1. เล่นกันที่ Free Server - Yoyo ครับ เนื่องจากผมมีไอดีเก่าอยู่ที่นี่ สามารถซัพพอร์ตในช่วงต้นเกมส์ได้บ้างครับ
    ทุนทรัพย์ผมไม่ค่อยเยอะมากนัก แต่ก็คงดีกว่าเริ่มต้นที่ 0 กันหมด ถ้าใครมีตัวอยู่ Free Server ที่ดีกว่านี้ ลองแนะนำมาได้ครับ

2. ใครใคร่เล่นอาชีพอะไร เชิญบอกไว้ในนี้ได้เลยครับ

3. อยากให้นัดวันเวลาเล่นกัน ไม่ถึงกับต้องทุกวัน แค่เป็นประจำ 2 - 3 วันต่อสัปดาห์ก็พอ เล่นด้วยกัน ไปพร้อมๆกันครับ
    เราไม่เน้นเลเวล แต่เน้นรั่วกันภายในครับ (ฮา)

4. คาดว่าน่าจะตั้งกิลด์ All Final ด้วยครับ แต่ไม่เข้าร่วม Emporium War ครับ เราเล่นกันขำๆ สนุกสนานกับเพื่อนๆคนรู้ใจก็พอ

5. เรื่อง โปรแกรมช่วยเล่น (บอท) ก็ยังคงมีอยู่ แต่เราจะเล่นแบบไม่สนใจมัน ไม่ใช่บอทจะมีทุก map หรอกครับ

6. EDIT : เริ่มเล่นกันแล้วครับ =_= ใจร้อนกันจริงๆเลยละ!
    เลเวลเฉลี่ย 20 กว่าๆ กันหมดแล้ว

อื่นๆ ตามแต่ เสนอแนะครับ และใช้จะใช้ Reply แรกนี้ อัพเดทผู้ร่วมอุดมการณ์นะครับ

รายละเอียด Free Server ประกอบการตัดสินใจ

1. อัตราดรอปของ Item ทั้งหมดลดลง 40%

2. อัตราดรอปของ Item สวมใส่ที่มี slot ทั้งหมดลดลง 80%

3. Elunium และ Oridecon ปรับอัตราดรอปเหลือ 0.05%
    Rough Elunium และ Rough Oridecon ปรับอัตราดรอปเหลือ 0.1%

4. Item จาก treasure box ทั้งหมดปรับอัตราดรอปลดลง 50%
    (ไม่สน ไม่ได้ไปตีปราสาทอยู่แล้ว)

5. อัตราดรอปของ Great_Nature จาก sleeper ปรับเหลือ 0.25% จาก 25%

6. อัตราดรอปของ Old Blue Box จากมอนสเตอร์ปกติปรับเหลือ 0.1% Old Violet Box ปรับเหลือ 0.05%

7. Item Wing และ Butterfly Wing ไม่มีดรอปจาก monsters และเพิ่มราคาขายเป็น 2 เท่าจากราคาขายของ NPC

8. Creamy_Card และ Joker_Card ไม่มีดรอป (ใช้คลิปเทเลพอร์ตไม่ได้นั่นเอง)

9. Ghostring Card Angeling Card Deviling Card Joker Card Creamy Card เอาออกจาก Oca(อัลบั้มสุ่มการ์ด)

10. exp Level 1-90 exp ลดลง 30% (แต่ตายเสีย 5% หรือ 7% นี่แหละ)

11. ปรับ จำนวน/ชนิด มอนสเตอร์ในบาง map

=-------------------------------------------------------------------------------------=

ลงชื่อคนร่วมกิลด์

1. Azemag - คาดว่าเป็นพรีสคนเดียวของทั้งกิลด์ (ฮา)
    2. Derick - วิสาจ + bs สายตีดาบ
    3. นักเดินทางแห่งมิดการ์ด - ฮัน สายมิกซ์
    4. ยูคิฮิเมะ บังคับเล่นไนท์ agi (ฮา)
    5. ซิกกี้ - วิสาจ สายสตอม
    6. แวมเวอร์วูล์ฟ - วิสาจ
    7. ริวโตะ - ไม่ยืนยัน
    8. ไพอา - ไม่ยืนยัน
    9. FromEvil - Crusader
    10. Yunasung - ไนท์
    11. CivilMan - เมจ
    12. ~MaxlanceR~ - จอมโจรขโมยหัวใจ / เทควันโด
    13. Onikuro - ไนท์
    14. Bassseafood - Stalker
    15. ZeroFreedom - ไนท์ / วิ
    16. เทรน - อโค
    17. พีราระ - อโค
    18. นศ.อันงมงาย - พ่อค้าสายบู๊

http://web.hc.keio.ac.jp/~fk061999/himeyasha/skill3/index.html
    เว็บคำนวณ สกิล พอยต์

http://rode.doddlercon.com/db/calc/index.php
    เว็บคำนวณ status

หลักการอัพ Status สำหรับมือใหม่นะครับ

ลองไปอัพดูได้ตามเว็บที่ให้ไว้ครับ

ส่วน Skill อัพได้ตามใจชอบครับ

ใครอยากเล่นสายไหน ถามไว้ได้นะ เดี๋ยวจะมาแนะนำ
  2. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    ไหน ๆ ก็คอเกมออนไลน์เหมือนกัน 555 จะเล่นได้เท่าที่มีเวลาเล่นแล้วกันนะครับ (จริง ๆ ก็แทบตลอดนั่นแหละถ้ามรสุมไม่เข้า)

EDIT

พ่อค้า ชื่อ O:ไsก็กุ~*
    นักเวทย์ ชื่อ O:ไsก็ได้~*

ครับ 555

:medance.:
  3. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ฮัน สายนก Agi+Dex+Luk ครับ ตังน้อยค่อยๆไป
  4. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่นะ เซิฟอเมริกา ฟรีเหมือนกัน แถมสังคมก็ดีมาก ไม่มีลูท แจม บอทแทบไม่มีให้เห็นเลย

แต่ข้อเสียเดิมๆของเซิฟอเมรกาคือแลคมากๆ = =
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    เล่นอะไรดีหว่า นักดาบ นู เซจ อืมมม

สรุปเป็นไนท์จิละกัน ได้ชื่อแล้วเดี๋ยวบอกอีกที งิ

โอเช ชื่อ *~|Die_Kaiserin|~*เน้อ

แถมอีกตัว คนธรรมดาที่โลกต้องการ(ขาดฉันขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก) -3-
  6. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    อัตราดรอปมันทำร้ายจิตใจจริงๆด้วยT-T
  7. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    เล่นด้วยเน่อ มาลงชื่อแล้ว จะเล่นเป็นวิสายตอมกัสจ้า
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ขอคิดดูอีกทีว่าจะเล่นมั้ย แต่ถ้าเล่นผมว่าจะเล่นไนท์สายหอกง่ะนะ ไม่ก็มองค์สายไหนว่ากันอีกที @_@
  9. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    กำลังคิดอยู่ว่าจะเป้นวิสหรือครูเซอเดอร์ดี -*-
    แต่ฮันนี้ผมขอตัดนะ
  10. FromEvil

FromEvil Member

EXP:
    70
    1
    6
    น่าจะเป็น ครู str+vit น่ะนะ ยังไงจะลองถามโอนิดูอีกทีละกัน ว่าจะเล่นด้วยรึเปล่า
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่นไนท์ดีกว่างั้น :hsunglass:
    Edit แก้ๆ

ชื่อ Joshou
  12. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    ปักหมุดเลยวุ้ย

เลิกเล่นไปตั้งแต่สมัยมันเริ่มลงคลาส 2 ใหม่ๆ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรกับเขานะ
    อาชีพที่อยากเล่นก็คืออาชีพดังต่อไปนี้...
    - พ่อค้า
    - Sage
    - มองค์

จะเป็นตัวไหนเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที ขอดูภาพรวมของกิลด์ก่อน
  13. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เอ้า เอาไงเอากัน

ลงชื่อ Evan > Bard สาย Dex-Agi หรือถ้ากิลด์ต้องการสาย Int ก็ค่อยว่ากัน (ช่วยดึงด้วย)

ปล. ตอนนี้ผมมีตัว Archer อยู่ Free life เซิฟ Yoyo พอดี
    ปปล. อาจไม่ได้ออนบ่อยนัก แต่เราไม่ลืมกันแน่ๆ
    ปปปล. มันสมควรจะขึ้นปักหมุดอยู่รึ อย่าใช้อำนาจในทางที่ผิดนะจีะ
  14. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขอปักจนหลังสงกรานต์ ได้ความแน่นอน แล้วจะปลดลงเองครับ
  15. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    อาจจะเข้าไปยิงธนูเล่นๆ แต่ผมเล่นเกมนี้ไม่เป็นนี่นา T-T :hsorrow:
  16. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    อัพเดท Equipment สำหรับซัพพอร์ตครับผม

1. มีด Damascus [1] x1
    2. Guard [1] x7
    3. Hood [1] x4
    4. Sandals [1] x1
    5. Rod [4] x4
    6. Chain [3] x1
    7. +4 Buckler [1] x7
    8. Glove รูตัน x2
    9. Earring รูตัน x2
    10. Shoes ใส่การ์ดโซฮี x1
    11. Survival Rod <Hp+300 Int+2 Matk+15% for Mage , Aco cls> x1
    12. Apple o Archer x1
    13. Guard ใส่การ์ดไข่แมลงสาป Hp+400 x1
    14. Coat ใส่การ์ดปูป้า Hp+700 x1
    15. Healing Clip x1

มี Orange Potion 4,500 ขวด // มีเงิน 2 M

เท่านี้คงพอเนอะ ?
  17. FromEvil

FromEvil Member

EXP:
    70
    1
    6
    เห มีคลิปฮีล มีรองเท้าโซฮีด้วย =[]=' เล่นไว้เลเวลเท่าไหร่น่ะนั่น =w='

ไม่มีดาบมือเดียวบ้างเหรอครับ - -*

จะยืมดามาคัสก็กระไรอยู่ =w=' เผื่อคนอื่นเล่นโจร จะได้ให้ทางนั้นใช้ดีกว่า - -*
  18. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ภาพบรรยากาศจากการเล่นวันแรก

(ลืมแคปภาพอื่นมา.....)

สยองได้โล่ววววววววว์
  19. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    ของดีๆเขาหวดกันไปหมดแล้วT-T

ไม่เ็ป็นไรยิงเนียนกับพี่นุ๊กเอา 55555555+

ในภาพนั้นโคดบอท

(นั่งจิ้มสาปคนเดียวทำเอาจิตหลุดไปหลายรอบ :hwinyarn: )
  20. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

วันนี้คนเยอะดีนะ พรุ่งนี้ยังจะมีใครเล่นอีกไหมเนี่ย

ยังไงๆ รอคนตามทีหลังหน่อยนะ เดี๋ยวไวเกินไป ลำบากคนตามครับ
  21. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...ชื่อเค้าอ้ะ ;w;
    ...เล่นไนท์ Agi ครับ
  22. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ลงนามกร MaxlanceR

เนื่องจากเล่นเอามันส์ บวกไม่คิดว่าจะไปJob2 ได้หรอก 55+

จึงลงสายอาชีพที่ไม่มีผู้ใดคิดเล่น

"Taekwondo" ครับ สายน่าจะStr+Agi โบราณว่าเล่นเกมส์ที่มีสิ่งที่เหมือนเราสุดๆจะเก่ง พิสูจน์มาแล้ว เล่นฮัวหลางกับจินในเทคเคนออกท่าไม่ต้องจตำปุ่ม เพราะเรียนวิชามันมาทั้งคู่ ดังนั้น เทควันโดน่าจะตรรกะเดียวกัน)

แต่อาจเปลื่ยนไปเล่น แอส เดียวดูอีกท ถ้าแอสก็ สาย คริ นั่นแหละ

พรุ่งนี้ ลงสนาม ถ้าเลิกงานไว
  23. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    มีความรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เริ่มเล่นใหม่แล้วไวมาก...

เข้าเทรนนิ่งกราวด์ แปบๆก็เปลี่ยนจ๊อบได้แล้ว

ไปเปลี่ยนจ๊อบเสร็จ ออกมาคุยกับ NPC อาชีพตัวเอง คุยๆไปมา ได้จ๊อบมา 6 เลเวลอีก 2

ตอนนี้เลยกลายเป็นโจรน้อยๆ เลเวล 16 จ๊อบ 7 ไปเรียบร้อยแล้ว ง่ายจริงๆ

ชื่อ Basseafood งิ ความฝันคือเป็น Stalker ที่ขโมยได้ทุกอย่าง

ความจริงว่าจะเล่นสายปลด จะได้ลอกคราบหนุ่มๆ แต่ไม่เอาหรอก ไม่สนุก เล่นสายบู๊ดีกว่า หึหึหึ
  24. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    โหลด Client เสร็จแล้ว

แต่โหลด patch ไม่ผ่าน เซ็งจิต... วันนี้จะได้เล่นไหมเนี่ย??? (แถมเสียเงินอีก 9 บาทค่าลงทะเบียน)
  25. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เมื่อคืน 10 เต็ม ในปาร์ตี้ ก็ดูแลยากตายหองแล้ว
    ใช้งาน Acolyte เยี่ยงทาส

วันนี้ถ้ามาเพิ่มอีก คงต้องแยกปาร์ตี้ (ปาร์ตี้นึงได้ 12คน) แบ่งแผนที่ซ้าย-ขวา เก็บเลเวลแล้วละ
    เดี๋ยวจะไปตามหา หินกิลด์ มาสร้างกิลด์ จะได้คุยกันในกิลด์ได้

เอาคนเวลน้อยๆ ต่ำๆ ไปช่วยลากพวกเพิ่งเล่นละกันนะ
    เลเวลเฉลี่ย 20 กันนิดๆ คนสูงสุดตอนนี้ น่าจะ 27 นะ

แต่ปาร์ตี้มันจุคนไม่พอนี่สิ OTL

พวกเก่งๆแล้ว เอา Potion ไปปั๊มกันเอาเอง หึหึ

ปล. เสื้อผ้าเพิ่ม HP หมดสต๊อกแล้วววววววววววววว
    ปล.2 มี Guard [1] เหลือ จะไปหาการ์ด ไข่แมลงสาป Hp+400 มาให้ใช้กันนะครับ
    ปล.3 เนื่องจากเริ่มเล่นกันแล้ว ขอปลดกระทู้ลงละครับ
    ปล.4 อยากได้ คนเล่นพรีส อีก 1 คนก็ยังดีคร้าบ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page