เปิดรับ Free sketch จ้า เร่เข้ามาแวะดูแวะชมกันก่อนเร้ววววว

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย alladiya, 22 เมษายน 2010.

1. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    เปิดรับ Free sketch จ้า

รับรีเควส 10 คนแรก มาก่อน เงื่อนไขครบ/เคลียร์ก่อน ได้ก่อน
    ใครรีเควสถูกใจอาจมีแถมนะเออ

เงื่อนไขการเปิดรับFree Sketch

1. รับรีเควสเป็นตัวละครจากการ์ตูน/หนัง รึบุคคลจริงที่ท่านชื่นชอบ โดยเราจะเอามาวาดในสไตล์ของเราเอง
    ถ้าจะให้ดี รบกวนขอรูปตัวอย่างของตัวละครหรือคนที่จะให้วาดแบบชัดๆแนบมาด้วยค่ะ

2. รีเควสสถานการณ์ที่ท่านอยากเห็นมาด้วย เช่น กิลเบิร์ต[APH]ในมาดสาวออฟฟิศ ภัทจี้กับรสาในชุดบิกินี่เล่นน้ำทะเล หากจะยกตัวอย่างสถานการณ์ที่ท่านอยากเห็น ลองแนบภาพมาด้วยก็ดีเน้อ
    /สถานการณ์ที่ท่านรีเควสอาจไม่ได้วาดฉากหลังครบเน้อ/
    /ไม่รับฉากติดเรทรึล่อแหลมต่อสถานะaccountของคนวาดเน้อ!/

3. Free Sketch นี้ เปิดแค่ขาวดำ/ลายเส้นเน้อ หากใครอยากได้แบบลงสี.. ต้องลองติดต่อหลังจากเห็นรูปก่อนอะนะ =3=

EDIT! 4. จำกัดรีเควสคนละรูปเน้อ! แบ่งๆกันไปให้ทั่วถึง ใครอยากได้มากกว่า 1 รูป รอเปิดรอบหน้าหรือรอประกาศเพิ่มเติมเน้อ!

เอาละสามเงื่อนไขข้างต้น ใครพร้อมจะรีเควสรูปไหนก็ลองขอกันเข้ามาเล้ย!

ปิดรับรีเควสวันที่ 30 เมษายน รึจนกว่าโควต้าจะเต็ม ขิงๆ!
  2. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
  3. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    งั้นขอรีเควสคนแรกเลยนะครับ.....

1. ตัวละคร ยกเซ็ตมาจาก Trinity Blood เลยแล้วกันครับ หลวงพี่เปโตร , อิออน ,ราดูว์

2. สถานการณ์ที่อยากเห้น - ฉากจากขุนช้าง-ขุนแผน ตอนวันทองถูกพระพันวษาบังคับให้เลือกว่าจะอยู่ขุนช้างหรือขุนแผนน่ะครับ

ตัวละครก็......
    อิออน - วันทอง
    เปโตร - ขุนแผน
    ราดูว์ - ขุนช้าง
  4. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    EDIT

ขอรีเควสน้องไอรีส จากซีรีส์ Atelier ครับ
    ขอในชุดนักเรียนละกัน :penlov:

ฉากหลังเป็น...โรงเรียนก็ได้มั้งครับ? :penhappy:

[action]โดนลากเข้าคุก[/action]
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เข้ามาฮาพี่จ้อยขิงๆ ดูท่าจะหลงเสน่ห์เจ้าหญิงแห่งบอร์ดซะแล้ว กร๊ากกก [action]โดนทุบ[/action]

1.อยากได้ภาพ ตัวนี้ครับจาก Guilty Gear

http://i449.photobucket.com/albums/qq217/ryutonagi/rizk01_GuiltyGearXXSlash-Ho.jpg

รีเควส ปีกข้างหลังข้างเดียวด้วยนะครับ >w<

2.ฉากหลังเป็นไปได้่ขอเป็นยืนอยู่บนเรือเหาะได้ไหมอ่ะพี่

ขอบคุณล่วงหน้าพี่ยู >w<

[action]โดนทุบอีกรอบ เรื่องมากไปไหมแก OTL[/action]
  6. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    รีเควสมั่งๆ

1. ชิน อาสึกะ จากกันดั้มซี้ดเดสทินี่ รูป กับ อิซึมิ โซระ จากเกม Stellar Theatre ครับ รูป
    credit: http://bardiche.tumblr.com/post/134825882/iorin-acqua-izumi-sora-kantoku-stellar

2. ฉากยืนคู่กันประมาณริวจิกับไทกะในโทระโดระอ่ะครับ ประมาณนี้ ไม่ก็ ประมาณนี้ อ่ะงับ

งุงิ >w<

Edit - แก้ให้แล้วนะขอรับ
  7. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ^ อ้าว แล้วเตเวซเอ็งล่ะ?
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ^ไว้งานหลังไม่สาย เผื่อคิดฟิกออกอยากได้รูปไปประกอบนิสนึง >w<
  9. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ตูก็กะเอารูปที่รีเควสไปเป็นรูปประกอบฟิคนะกร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

[action]โดนพี่ยูทุบ[/action]

Share This Page