ภาพวาดโดยโปรแกรม photoshop 6.0

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย mewwe, 3 กรกฎาคม 2010.

1. mewwe

mewwe Banned

EXP:
    114
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ยังไงก็รบกวนช่วยติชมผลงานนี้ให้ด้วยนะคะ ดีหรือไม่ดียังไงก็ช่วยบอกด้วยนะคะ(ภาพวาดอาจจะดูเด็กๆแต่ว่าก็ทำสุดตัว ต่อไปจะลองทำรูป 3D ดู)

รายละเอียด:

โปรแกรมที่ใช้ : photoshop 6.0
    แนวคิด:อยากทดสอบฝีมือตัวเอง

ก็มีอะไรอธิบายเหมือนกันนะคะ ก็คือว่าถ้าอยากรู้เทคนิคก็สามารถสอบถามได้ เพราะหนูก็รู้วิธีบางส่วน เช่น การทำดาวกระจาย การย่อ-ขยายรูป แล้วก็ระดับของหนูยังอยู่ในระดับเริ่มต้นอยู่ เรื่องการวาดรูปในคอมก็ยังไม่คล่องเท่าไร แต่ถ้าวาดในกระดาษก็ดูดีกว่านี้เยอะ
  2. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    อืม...วาดรูปในคอมมันยากอยู่

ลองวาดใส่กระดาษ แสกน แล้วลงสีในโฟโต้ช็อปดูมั้ย มิว :hnerd:
  3. mewwe

mewwe Banned

EXP:
    114
    0
    0
    แต่เวลาแสกนมันจะเละน่ะสิคะ(เครื่องแสกนแล้วเอียง + จะไปปรับในโฟโต้ช็อปก็ลำบากยิ่งกว่าวาดอีก)

แล้วก็...

รูปมันจะห่วยกว่านี้เยอะแยะเลยแหละค่ะ

Share This Page