สนัวร์

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pattorix, 14 ธันวาคม 2007.

?

กระทู้นี้ควรล็อคหรือไม่

1. ล็อคๆ ไปเลยเพื่อสันติภาพของชาวบอร์ด

24 vote(s)
    30.0%
  2. เฮ่ย! เค้ายังไม่ทันทำอะไรเลยใจเย็นดิ

9 vote(s)
    11.3%
  3. ห้ามล็อคนะ เค้าจะรอจนกว่าสนัวร์จะกลับมา

10 vote(s)
    12.5%
  4. ผมอยากเห็นสนัวร์ใจจะขาดแล้วคร้าบ~

37 vote(s)
    46.3%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    ^
    ^
    ^
    เดี๋ยวนี้อาจไปพบได้ที่ คฤหาสน์แห่งหนึ่งชั้น 7 ที่ นีบุลครองเฮล์มครับ = ="

ปล. ถ้ามีการทำ ทีฟลาวด์ ออกมา งานนี้ ดร. ท่านนั้นคงมิอาจช่วยได้ -0-
  2. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    นานา นี่ชื่อใครครับ(ไม่รู้จริง) แล้ว ริธนี่ผมคิดว่าเป็น แอริธ แต่อยากเห็นภาพ นานา... อ่ะใครเอามาโพสได้ป่ะ :D
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    นานากิ ไง
    ชื่อ จริงของ เรท13 น่ะ (ไอ้เสือแดงๆ ที่ร้องเสียงเหมือนหมานั่นแหละ)
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    โอ้ว โลกของไฟนอลจะวิบัติแล้ว ณ บัดนี้
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    นำแล้ว!!!!!

จะได้เจอสนัวร์แล้ว!!!
    (แค้นใจมากอุตส่าห์ตามไปขุดบอร์ดเก่าจนเจอแต่รูปดันดูไม่ได้ T[]T)

ปล.ขอฤกษ์งามยามดีที่จะทำพิธีอัญเชิญ"สนัวร์"ด้วยครับ > <
  6. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    น่านน งานนี้สนัวร์ได้ออกจากไหแน่ขอรับ - -
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ยูดัส ... อ้ากกกก สยองจริ็ง

ปล. ไม่จริ๊งงงง ช้อย 4 นำแล้วววว
  8. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    อยากเห็นน่ะ คงไมเป็นไรหรอก(มั้ง) ผมว่าคงไม่ถึงตายหรอก(มั้ง)

เปิดหนังสือหาคาถาอัญเชิญด่วน!!!
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยืนยันว่ายุนัสยังไม่สยองเท่าบุคคลที่คุณก็รู้ว่าใคร ยูดัสดูแล้วยังขำ อันนั้นกับถึงขำไม่อกอ
  10. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ก็มะช่ายอะจิ อิอิ จะซีเรียสไปทำไมอะ
    ต่อไปอาจจะมี ยูดัส ทีน่า แอแซ็ค ซันซิล ฯลฯ
    และเผ่าพันธ์ที่บ่น่าใช่มนุษย์อีกมากมาย จะเอาอารายกะจินตนาการ
    พูดจบแล้วขนลุก ตูจะโดนหมกมะนี่

รู้แล้วละทำไม แพนโดร่าถึงได้เปิดกล่องที่เค้าว่าจงอย่าเปิด

ว่าแต่วินจังมายุงกะเซคุงเค้าตั้งแต่เมื่อไรนี่
  11. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เห็นภาพยูดัสแล้วเก็ตแล้ว เรากลัวววววว ไม่อาววววว T-T
  12. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ตอนนี้กระแสของสนัวร์มาแรงแฮะ - -" Rating คนอยากดูพุ่งขึ้นไปอีกแล้ว -_-;

ทางพี่ปองๆ คงกำลังยิ้มหน้าบานอยู่หลังฉาก ^^;

ถ้าป้องกันไว้ไม่ได้แล้ว ลองมาหาวิธีการบรรเทาอาการ. . . จากการดูสนัวร์ ดีมั้ยครับ = ="
  13. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    อะไรกัน มีคนน่ากลัวกว่าชั้นอีกเรอะ!!!

14. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    สนัวร์ อะไรกัน!!!!! มันจะกลับมาอีกแล้วเรอะ จนถึงตอนนี้ยังหลอนไม่หาย แค่ได้ยินชื่อก็นึกถึงภาพ ไอ้"ดาบกงจักร" ลอยมาเลย (พยายามนึกแต่ภาพ"ดาบกงจักร" จะได้ลืมภาพไอ้คนถือ"

โหวต อาวมานออกปายยยยยยยยยยยยย

คนที่โหวตให้ล็อค นี่สงสัยจะมีแต่สมาชิกเก่า เพราะจะรู้กันว่าความหลอนน่ะมีจริง
  15. AvalancheZ

EXP:
    52
    0
    6
    อ่าวเฮ้ย !! = ='' โยน Loveless ทิ้งแล้วหรอพี่
  16. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ^
    ูก็ที่ถืออยู่นั่นแหละ Loveless
  17. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เข้ามารอดู 1 เสียง
  18. AvalancheZ

EXP:
    52
    0
    6
    Loveless ภาคนี้ซื้อได้เฉพาะที่ร้านท่านบอนรึเปล่าครับ - -''

ละเมื่อไหร่จะมีคนไปงมไหสนัวร์ออกมาล่ะเนี่ยครับ อิอิ
  19. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    คนที่จะทำเช่นนั้นได้คงมีแค่ พี่ปองๆ เท่านั้นแหละครับ
    เพราะงมไหเก่าก็ไม่ได้ เนื่องจากพี่ท่านไปปรับปรุงสนัวร์มาใหม่แล้ว -0-
  20. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    กำลังหาร่างทดลองที่เหมาะสมในการเพาะเชื้อปองๆอยู่ครับ

ใจเย็นๆ

ยังไม่ได้ปรึกษากับ ดร.โฮโชค เลย

จริงๆแล้วผมเป็นคนฝักใฝ่ธรรมะครับ

เลยพยายามจะเผยแพร่ธรรมะที่เป็นประโยชน์แก่สามัญชนซึ่งลุ่มหลงมัวเมาในบาป

ถูกต้องแล้วครับ สนัวร์ คือหนึ่งในรูปภาพที่ผมต้องการจะสื่อ ก่อนที่ผมจะค้นพบสัจธรรม ไฟ หนอน แฟนต้า sea ซะอีก

เคยได้ยินไหมครับว่าภาพๆเดียว แทนคำพูดได้เป็นล้านคำ

สนัวร์ ก็เ็หมือนกัน

ไรซิ่งซันเบลดที่ สนัวร์ถือ เปรียบสเมือนกงจักร ซึ่งหลายคนอาจจะมองว่ามันสวย แต่ความจริงมันเป็นของอันตรายซึ่งสามารถทำลายสรรพชีวิตได้

ดั่งคำ สุภาษิต ที่ว่า เห็นกงจักรเป็นดอกบัว ไงครับ

หลักธรรมที่ผมต้องการสื่อออกมาผ่านทางรูป สนัวร์ นั้นง่าย และตีความไม่ยากครับ

"นรกมีจริง"
  21. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ก็นี่มัน all final fantasy นี่นา แค่ชื่อก็บ่งบอกแล้ว :cool:
    ระดับ สนัวร์ของคุณปองเนี่ยคู่ปรับ ธรรมดาๆ ไม่รอดหรอก
    ไม่เชื่อชมภาพประกอบของคุณปอง เซฟีหลอน กับ คล๊าวโก๊ะอะ

เราว่าคุณปองมีครบแล้วหละ

เราได้ข้อสรุปแล้วค่ะ คุณปองนี่แหละคือ Jenova ตัวจริงเสียงจริง

เผ่นอย่างเร็ว กลัวคุณปองส่ง เซฟีหลอน มาลอบสังหาร แอซิส
    อาจจะหนีไม่ทัน และชะตากรรมโลกจะไปอยู่ในมือ คล๊าวโก๊ะจัง ของคุณปอง
    มันเป็นแผนการกลับมาที่แยบยลมาก

ตอนนี้เผ่นไปกบดาน แถวรอยแตกทวีบอย่างรวดเร็ว

รวมรีพลายให้ เดี๋ยวเขาหาว่าปั๊มกระทู้ by ปองๆ
    ขอบคุณค่ะ กะลังคิดอยู่เลยว่าทำไงดีมันถี่ไป ทำไม่เป็น
    ล้อกันเล่นอย่าโกรธกันน้า

ยังไงคุณปองอย่าพึ่งเอาอย่าง ดร.โฮโจ หรือชวน ดร. โฮโชคไปทดลองสดนะค๊า
    เดียวคิดถึงแย่เลย
  22. mysterykun

mysterykun New Member

EXP:
    17
    0
    0
    โหวตข้อสอง...

ถึงอาจจะเสี่ยงต่อสวัสดิภาพแต่ก็อยากเห็นนิด ๆ เหมือนกันแฮะ

แต่ไม่ว่าอย่างไร ข้อสี่ก็นำไปแล้ว... - -"
  23. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    คุคุคุคุคุคุ...

สนัวร์ สนัวร์ สนัวร์

------
    งมแล้วครับ แต่พี่ท่านเอาไปดัดแปลงใหม่ เลยหายไปแล้ว TAT(หนูอดดู)
  24. AvalancheZ

EXP:
    52
    0
    6
    โดนงมขึ้นมาแล้วเอาไปทดลองสินะครับ เห็นบอกกำลังปรึกษากับ ดร.โฮโชคอยู่ O o!!

แล้วใครจะโดนจับไปเป็นร่างทดลองในปองๆโปรเจ็กล่ะเนี่ย - -
  25. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    มีรูปมาฝาก ขอยัดไว้ในนี้ละกัน (ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เพราะมันมีแค่รูปเดียว = =)

คงมีคนเห็นแล้วล่ะนะ > <(ภาพมันก็เก่าพอควร)
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page