ที่พวกท่านเคยสมัครสมาชิกกันเวบใหนสมัครยากที่สุด

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย skepper, 14 ธันวาคม 2007.

1. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เราว่า.....
    all-finalเมื่อก่อนน่ะ
    พันทิปนะสำหรับเด็กน่ะเพราะไม่มีบัตรประชาชน
    แล้วท่านทั้งหลายล่ะเวบใหน
  2. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    เชื่อไหม สำหรับผมเว็บที่สมัครยากที่สุดคือ Hotmail!

เพราะเมื่อก่อนยังเกรียนอยู่อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก (ฮา)

[action]สู่โหมดย้อนอดีต~ กี่ปีมาแล้วเนี่ย...[/action]
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    น่าจะเว็บ isc anime ต้องเขียนบรรยาย

แต่ยากสุดตรงจำ url เว็บไม่ได้ซะที ทั้งที่เว็บอื่นจำได้หมด
    เลยไม่ได้เข้าไปดูสักที
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    .....เอ่อ นึกไม่ออกครับ =-='
    เพราะสมัครเข้าไปอยู่แค่ไม่กี่บอร์ด แล้วก็ได้ทุกบอร์ด
    (ส่วนใหญ่ที่ไม่สมัครเพราะคิดว่าคงไม่มีโอกาสเข้าไปร่วมตอบกระทู้ เลยไม่รู้ว่ามันจะยากรึเปล่า)

...รู้สึกนอกคอกพิกล
  5. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ยากสุดก็ที่นี่กับ PK ล่ะมั้ง มีให้ทำข้อสอบด้วย ที่อื่นไม่เคยเจอ ( ว่าไปหลังจากเข้า AF - PK ได้ก็ไม่ค่อยได้ไปสมัครเว็บอื่นแล้ว )

แต่ผ่านในครั้งเดียวทั้ง 2 ที่ เลยไม่รู้สึกว่ายากเท่าไร ^^"

ส่วนพวกเอาไอดี email อะไรทั้งหลายที่มักจะมีคนมีปัญหาว่าสมัครเอาชื่อที่ต้องการไม่ได้ซะที ซ้ำคนอื่นไปหมด อะไรแบบนั้นก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับทางนี้ด้วยแฮะ... ( ใช้ชื่อประหลาด ไม่ค่อยซ้ำใคร )
  6. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    เว็บแฟนไซท์มิลานทั้งหลาย เพราะส่วนมาก ภาษาอิตาลีทั้งนั้น ต้องมานั่งทางในเดาๆเอาตลอดเลย

บางเว็บยังดีมีความเป็นสากลมั่งมีให้่เปลี่ยนภาษา

ปล. สรุปมีปัญหากับอุปสรรคด้านกำแพงภาษา นอกนั้นผมว่าก็ไม่มีอะไรยาก
  7. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เว็บที่ต้องเสียเงินครับ
    [action]รีบวิ่งออกจากกระทู่[/action]
  8. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    พวกเว็บเกาหลี เว็บจีนอะ
    เกาหลีต้องใช้ kssn ส่วนเว็บจีนชอบให้เขียนเป็นอักษรจีนไปใส่ ใส่ผิดรูปแบบไม่ให้ผ่านอีกแน่ะ
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมว่าเว็บที่ยากๆ

1. เว็บที่เสียเงิน ต้องใช้ paypal หรืออะไรก็ไม่รู้จ่าย
    2. เว็บที่มีแบบทดสอบยากๆ ให้ทำก่อนจึงจะเข้าได้ (ไม่นับ af นะ เพราะข้อสอบไม่ยาก)
    3. เว็บที่เป็นภาษาที่อ่านไม่ออก
    4. พวกที่ให้โหลตบิททั้งหลาย สมาชิกมันเต็ม สมัครไม่ได้
    5. เว็บที่เกี่ยวข้องกับบัตรประชาชน
  10. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เว็บเกมส์ออนไลน์ล่ะมั้งครับ บางเว็บเรื่องมากจริงๆ
  11. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เวบโหลดบิท!!!!!! เพราะว่ามันชอบ "ขอโทษครับ ตอนนี้ปิดรับสมัครสมาชิกแล้ว กรุณาขอinvite"
    แถมเด้งก็ง่ายอีก ไม่ล๊อกอินแป๊บๆก็เด้ง
  12. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    เวบพวกที่ต้องใช้ invite เป็นหลักน่ะครับ =w=

ปล. danbooru ด้วย..ต้องรอ invite เหอๆๆ
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = [] = อิมเมอร์เทอลเอเดน รุ่นแรก ต้องมีการตอบคำถามแบบนี้

แบบทดสอบข้อเขียนสำหรับอัศวินฝึกหัด

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ Immortal Eden

พวกเรายินดีที่ท่านมีความสนใจที่จะมาเป็นสมาชิกของพวกเราที่ IE แห่งนี้ ทางเราขอถามคำถามท่านสิบข้อเพื่อทดสอบว่าท่านมีคุณสมบัติพอจะเข้ามาอ่านเรื่องหรือไม่

จงตอบคำถามต่อไปนี้

1. บอร์ดนี้ไม่อนุญาตให้ผู้อื่นนำฟิคหรือผลงานอื่นมาลง แต่สามารถประชาสัมพันธ์ได้ การประชาสัมพันธ์

ต้องทำที่ไหน อย่างไร กรุณาบอกขั้นตอน

2. เงื่อนไขในการรับสภาสูงของบอร์ดนี้คืออะไร

เงื่อนไขในการรับสมัครสมาชิกสภาสูงนั้นไม่มีค่ะ เพราะไม่รับเพิ่ม

3. มหาปราชญ์ชอบใช้อีโมตัวไหนใน msn

4. การกระทำใดที่เป็นความผิดขั้นอุกฤษฏ์ มีโทษถึงตายทันทีที่กระทำในบอร์ดนี้

นำผลงานใดๆของสภาสูงไปเผยแพร่ ดัดแปลง โดยไม่ผ่านมติของที่ประชุมก่อน

5. ท่านคิดว่าการลอกกับการได้แรงบันดาลใจต่างกันตรงไหน

6. "เทอชื่ออะรัยอ่า" <<<< คิดอย่างไรกับประโยคนี้

7. ชอบอ่านนิยายอีโมไหม เมื่อเจออีโมชั่นในนิยายแล้วมีความเห็นอย่างไร

8. ท่านคิดว่าตัวเองจะสอบผ่านหรือไม่ เพราะเหตุใด

9. ท่านชอบอ่านฟิคแนวไหน

10.จงตอบคำถามต่อไปนี้ด้วยความคิดของท่านเองพร้อมแสดงเหตุผลประกอบ (กรุณาใส่เหตุผลประกอบคำตอบของคุณ อย่าไปกลัวว่ามันจะเกินจิตนาการ ไม่มีอะไรมากกว่าจินตนาการของคุณไปได้)

10.1 ป้อมอัศวินใช้กระแสไฟอะไรเป็นหลัก

10.2 คิดว่าอาเธอร์กับลูคัสใครล่ำกว่ากัน

10.3 คุณคิดยังไงกับสีม่วงอมดำ

10.4 จงตอบสมการนี้ l x l = ?

10.5 คุณว่า A x R หมายถึงใคร

10.6 มหาปราชญ์เลโมธีใส่ชุดนอนแบบไหน

10.7 คนในป้อมอัศวิน คิดว่าใครสวยที่สุด

10.8 รู้จัก3pไหม

10.9 คิดว่าเครื่องแบบของเอดินเบิร์กรวมไปถึงกกน.หรือไม่

10.10 สามสาวป้อมอัศวิน ใครอึ๋มที่สุด

ยังตอบไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ บางคำถามท่านสามารถไปหาคำตอบได้ที่

xxxxxxxxxx

เราเชื่อว่าถ้าคุณอ่านอย่างละเอียดจะต้องสามารถตอบได้แน่ๆ

ส่วนบางคำถาม กรุณาตอบด้วยความคิดของท่านเอง

หลังจากตอบคำถามแล้ว Reply เมลล์ฉบับนี้พร้อมคำตอบของท่านกลับคืนมาได้ที่ <!-- e --><a href="mailto:subachi@hotmail.com">subachi@hotmail.com</a><!-- e -->

ปล. กรุณาใส่ username ของท่านที่ใช้ในการสมัครมาด้วยนะคะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่(ล่วงหน้า) นะคะ

แล้วจะต้องส่งเมลกลับไปหาหัวหน้าเว็ปและต้องรอการพิจรนาอีกต่างหาก!!!
  14. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    all-final ถ้าได้มาเห็นข้อสอบ สมัยก่อนที่ตอบๆ กันมา
    แล้วจะเข้าใจครับ......

เทียบกับตอนนี้ คำตอบ ดูดีขึ้นเยอะเลยครับ....
  15. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    PayPal ครับ

ไหนจะต้องรอ Statement อะไรต่ออะไร ใช้เวลามาก
  16. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พวกเวปบอร์ดที่ไม่เปิดเรบสมาชิกแล้ว ต้องใช้วิธี Invite อย่างเดียวนั่นแหละค่ะ จนปัญญา... = A ="

อีกเวปนึงที่สมัครยากก็คือเวปตุรกีเนี่ยแหละ -*- ถ่อไกลเหลือเกิน (ช่วงโปรโมชั่นแจก ID ไอ้เราก็ดันไม่รู้จัก....มาอยากใช้หลังปิดรับสมัครแล้ว กรรมเวร)

ต้องเขียนเหรอคะ O_O!!??

(สมาชิกเก่าตั้งแต่ Dserver โน่นแนะ เลยไม่เคยต้องสมัครใหม่สักกะที...)

เดี๋ยวนี้ต้องมีเขียนบรรยายเชียวเหรอ =[]=" มิน่าล่ะบอร์ดเงียบเชียวช่วงนี้ (ฮา...)

Immortal Eden คุมิว่าคำถามชิวดีออกนะ (จำได้ว่าตอบรั่วมากๆ ไป รอวันสองวันก็เข้าบอร์ดได้แล้ว คนตั้งคำถามแกก็เน้นรั่วแต่แรกแล้ว ก็แค่รั่วกลับไปก็ผ่านแล้วล่ะ ฮ่าฮ่า)
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    tirkx ครับ
  18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอาคำถามมาจาก หัวขโมยแห่งบารามอสใช่มั๊ยเนี่ย มันใช่ล่ะก็

10.4 ค่าสัมบูรณ์ของ x คือ x (ว่าแต่มันเกี่ยวกันตรงไหนหว่า)
    10.5 แองเจลีน่า โรมานอฟ
    10.9 รวม !!!

มั่วแหลกเลยแฮะ
  19. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    คิดว่าน่าจะเป็นบอร์ดพีเคนะ
    เคยสมัครเมื่อนานมาแล้ว ไม่ผ่านไม่สมัครอีกเลย +55
    isc เราว่าสมัครไม่ยากน้า แต่เดี๋ยวนี้บอร์ดเงียบมากๆ เหอๆๆ
  20. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    บอร์ดพีเคบังเอิญว่าเ็้ป็นสมาชิกตั้งแต่สมัยคนยังไม่เยอะขนาดนี้ แล้วก็รับสมัครตลอดด้วย แถมจำได้ว่าไม่เคยทำข้อสอบเลย ดังนั้นจึงสบาย....
    AF เคยสมัครแล้วไม่ผ่านครั้งนึงค่ะ สุดท้ายก็กลับมาอีกรอบและได้ ส่วนตุรกีนี้บังเอิญได้สมัครตอนเค้าแจกพาสครั้งล่าสุด(เลยรอดตาย)
    ส่วนเราว่าที่ยุ่งยากสุดๆนี่พันทิปค่ะ กรอกกี่ชั้นไม่รู้ แถมตอนนี้ที่ตรวจเลขบัตรประชาชนยังเสียต้องส่งไปรษณีย์หรือแฟกซ์ไปแทนอีกนะเออ เราว่าที่นี่แหละยากสุดละ สำหรับเว็บบอร์ดไทย
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    tirkx...^^'
  22. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับพี่ชุนสุดๆ ที่มีอยู่ตอนนี้นี่ถือเป็นสมบัติล้ำค่าเลยทีเดียว (สมัครตอนมันยังรับเรื่อยๆ)
    ตอนนี้เงื่อนไขยากจริงๆ แถมต้องรอโดยไม่รู้ว่าจะแจกไอดีเมื่อไหร่ คราวก่อนเจอถามเรื่องวงC-uteเพื่อนผมเลิกคิดสมัครเลย

อีกบอร์ดก็คิดว่าPKนี่แหละ

ป.ล. อยากเห็นข้อสอบเก่าๆของAFอะครับ ใครพอมีให้ดูอยู่บ้างมั้ยนี่?
  23. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    พวกเว็บที่ต้องตอบคำถามให้ถูกใจแอดมินอะค่ะ ยากสุด - - บางทีว่าเขียนดีแล้วนะแต่ไม่ถูกใจเค้าก็ไม่ผ่าน
    ยิ่งหลังๆบางบอร์ดมีมาตรฐานสูงมากเลยยิ่งยากขึ้นไปใหญ่
  24. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    cure (เวบอัลบั้มคอสของญี่ปุ่น) เพราะไปสมัครตอนไม่รู้ญี่ปุ่นซักกะตัว....
  25. Zyxel

Zyxel New Member

EXP:
    13
    0
    0

Share This Page