“นาย ถ้านายคิดถึงฉัน นายไม่ต้องทำอะไร นายทำงาน”

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย alladiya, 9 สิงหาคม 2010.

1. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    silpakorn university Professor. Silpa Bhirasri
    ประวัติท่านศาสตราจารย์ศิลป์ พีระศรี ฉบับการ์ตูนโดย Chanin Suasungnern นักศึกษาคณะมัณฑนศิลป์ มหาวิทยาลัยศิลปากร

[youtubews]tdU29yjFsSA[/youtubews]

น้ำตาร่วงตอนเพลงประจำมหาวิทยาลัย, Santa Lucia, ซึ่งเป็นเพลงที่อาจารย์ศิลป์ท่านชอบมากที่สุดดังขึ้นในตอนท้าย

;;w;;
  2. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    เป็นประโยคที่แทงใจดำมากๆครับ

อนิเมชั่นเทพมากๆ เพลงเพราะ
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    น่าเลื่อมใสครับ ท่านอุทิศตนอย่างมากเพื่อศิลปะจริงๆ

ตอนสุดท้ายทำเอาขนลุกเลย
  4. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    เดือนหน้าก็วันเกิดท่านแล้วครับ ใครสนใจสิบห้ากันยา เดือนหน้านี่ล่ะครับ เป็นวันอาจารย์ศิลป์ หรือใครสนใจก็มีพิพิธภัณฑ์ศิลป์พีระศรี อยู่ที่กรมศิลป์ สว่นที่ติดกับคณะจิตรกรรมฯ ของม.ศิลปากรนะครับ เข้าชมได้ แถวๆสนามหลวง

อ.ศิลป์เป็นแรงบันดาลใจของเด็กศิลปากรทุกคนครับ

อย่ามัวแต่รอเพราะ "พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว"
  5. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    ซึ้งมากๆเลยค่ะ นับถือท่านจริงๆที่อุตส่าเอาความรู้มามอบให้เราชาวสยามจนวาระสุดท้ายของท่าน

ต่อให้ท่านจากไป แต่สิ่งที่ท่านทำเพื่อศิษย์ของท่านนั้นไม่มีวันหายไป...
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    จับภาพมาทำอนิเมชั่นยังไม่ทึ่งเท่าความขยันดรอวอิ้ง

สุดยอด >_<b

Share This Page