มาทายกันเล่นมาๆ [DFF012]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wan, 10 กันยายน 2010.

1. donkub

donkub New Member

EXP:
    19
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากถามว่า...ดันเจี้ยนที่หีบสมบัติเเดง ดร็อปพวกไอเท็มทำอาวุธสุดยอดเฉพาะอย่างเช่น Guiding Light , True Past พวกนี้ หาจากไหนอะครับ ขี้เกียจไล่เก็บเมก้าอิลิกเซอร์ -*-
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ล่าสุด ไอเทมปกติครบแล้ว ขาดแต่ไอเทมลาบิรินธ์ มันมีทั้งหมด 103 ชิ้น ผมพึ่งมีแค่ 4 ชิ้น:hwinyarn:

หากได้จากดันเจียนราชันย์มังกร ในเขตบาฮามุท ต้องวารป์ไปเท่านั้นครับ

ผมแนะนำว่า ถ้าได้มาบ้างแล้ว ให้ไอเทมพวกนั้นมาติดให้โกสต์ตัวเอง แล้วสู้กับโกสต์ตัวเองรัวๆ มันจะดรอปส่วนผสมของไอเทมพวกนั้น ซึ่งก็คือ megaelixir มาให้ครับ

ถ้ารู้สึกว่ามันดรอปยาก ให้เซตค่า luck ให้เกิน 100 จะช่วยให้ดรอปส่วนผสมง่ายขึ้น ถ้าใส่พวกของที่เพิ่มอัตราการดรอปด้วยก็จะช่วยให้ดรอปรัวๆ มากขึ้นครับ
  3. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    เบยาไม่ไหวจะเคลียร์กับการล่าของภาคนี้ค่ะ

กราบงามๆ รอเซฟ ของครบ จากเพื่อนๆนะคะ

/me กราบงามๆ
  4. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    สวัสดีครับ

ไม่ได้มาซะนาน เล่น 012 ภาค US อยู่เหมือนกัน

ถามนิดหนึ่งครับพอดีไม่ค่อยเข้าใจ

1. ผมไปหาๆ ดูในเว็บนอก การนำ พรีเซ่ กับ กิลกาเมซ ออกมาใช้ นี่ เห็นอ่านๆ แล้วบอกให้เคลียร 013 แล้วเนื้อเะรื่องพรีเซ่ กะกิลกาเมซ จะโผล่มา ผมรู้สึกว่าผมเคลียรแล้วนะ เคลียรทุกเนื้อเรื่องแล้วก็เอาชนะเคออสได้ ทำไมเนื้อเรื่องทั้งสองไม่โผล่มาอ่ะครับ รีพอร์ตครบแล้วเนี่ย เคลียร 000 012 013 แล้ว

2. ที่คุณ Bon พูดว่า ให้เอาของที่อยากมาสวมใส่โกสแล้วสู้กะโกสตัวเองนี่ มันทำอย่างไรหรือครับโกสตัวเอง หรือต้องใช้ 2 เครือง เพื่อให้เพื่อนใส่ของที่เราอยากได้มา เพราะปกติเกมนี้เล่นคนเดียวตลอดๆ มาตั้งแต่ไหน เพื่อนๆ เอาแต่ล่ามอน (MHP3) กัน ไม่ยอมมาเล่นด้วยเลย

ขอบพระคุณครับ
  5. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เข้าไปตรงหน้ารีพอร์ท เลื่อนไปหารีพอร์ทที่มีข้อความสีฟ้า พอเจอข้อความสีฟ้าแล้วสามารถกดสี่เหลี่ยมเพื่อเข้าเล่นหรือดูเนื้อเรื่องนั้นได้

เลื่อนไปเรื่อยๆ จะเจอเนื้อเรื่องของพริชกับกิลก้าแมชครับ

ใช้เครื่องเดียวครับ เข้าไปที่เมนู player customize เลือกเฟรนการ์ด แล้วเลือกเอกซ์พอร์ท จะเป็นการเซฟการ์ดของเราลงเมม

จากนั้นเข้าไปที่โหมดคอมมูนิเกชั่น แล้วเลือกอิมพอร์ตเฟรนการ์ดครับ
  6. maxixe

maxixe New Member

EXP:
    11
    0
    1
    สวัดดีครับอยากทราบวิธีหาส่วนประกอบทำ Dangerously Lucky (Drop Rate+75%) ขาดไอเท็มอันที่ 2 อย่างเดียวเอง ชื่ออังกฤษคือ Gnomish Bread อะครับได้แล้วจะมาทำโกสปั่น อิอิ ภาคนี้ไอเท็มหายากจริงๆ อยากจะถามเรื่องfriend Cardที่ม้อกเป็นคนให้เรามีทั้งหมดกี่ใบเหรอครับ ผมมี8ใบเองหรือมันมีมากกว่านั้นเหรอครับ
  7. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    Gnomish Bread หรือโคบิโตะโนะปัง ...เป็นเครื่องประดับที่สุ่มออกจากหีบใน 2 gateway รองสุดท้าย ก่อนจะถึง gateway ของเคออสครับ ซึ่งทั้งสอง gateway ที่ว่านั้นมีแค่ชั้นเดียว และยังสั้นๆ ....แต่ต้องใช้ดวงนิดนึงมันถึงจะสุ่มออกของที่ต้องการให้ครับ

เฟรนการ์ดม็อคมีแค่ 8 ใบครับ
  8. maxixe

maxixe New Member

EXP:
    11
    0
    1
    ขอบคุณมากครับพี่ บอน ได้แล้ว dangerous lucky ผมอยากทราบ list set Lufen ภาคนี้ว่ามีทั้งหมดกี่ชิ้นอะ่ครับเหมือนภาคแรกรึเปล่า จะได้ไปนั่งเช็คว่าครบรึยัง ส่วนวิธิการหาหาได้จากดันเจิี้ยน 000 อย่างเดียวเลยรึเปล่าครับ
  9. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    มี 27 ชิ้นครับ น่าจะเหมือนภาคแรกเป๊ะครับ หาได้จากดันเจี้ยน 000 กับตีดรอปเอาจากโกสต์เพื่อนครับ
  10. shellingford

shellingford New Member

EXP:
    49
    0
    0
    มีข้อสงสัยครับ คือไอเทมพวก Gem สีต่างๆเนี่ย หาจากโกสการ์ดกันใช่มั้ยครับ
    แต่ตัวผมขาดบางสี ซึ่งมันดันเป็นไรส์แบบ Lv แล้วตัวผมก็เวลเต็มหมดแล้ว มีทางอื่นให้ได้มามั้ยครับ แอบเศร้าเพราะไม่รู้จะทำไง :hsorrow:
  11. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ ไรส์แบบ LV นั่นจริงๆ เป็นบั๊คของเกมครับ เงื่อนไขจริงๆ คือไรส์ด้วย EX-Burst แต่คนทำเกมดันเมากาว เลยไปเขียนคำสั่งให้มันเอาไอค่อน LV ขึ้นมาแทนซะแบบนั้น
  12. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    อ้าว ไอ้ผมก็บื้ออยู่ตั้งนาน ขอบคุณมากครับ ของจะได้ครบๆซะที :penhappy:
  13. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    นึกว่าภาคนี้จะไม่มีร่องรอยความเมาโผล่มาแล้วเชียว...... :hjud2:
  14. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    รอยเมามีอีกหลายที่ครับ อย่างของอัพอาวุธประจำตัวชิ้นแรกของจักพรรดิ แทนที่จะเป็นคทา ดันเป็นหอก :h...:
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถือว่าคล้ายๆกันละกัน คทายาวๆกับหอก แค่มีปลายแหลมกับไม่มี ตอนออกจากปราสาทคงรีบ หยิบมาิผิด......
  16. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    เสียดายคุณพี่อัล ไม่ได้ไปมีทวันนี้ ><
  17. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    200+ ชม. .....

มัน....

Corrupted ไป...

ซะแล้ว.........................

แล้วเจอกันใหม่ครับ :hmai: :hmai: :hmai:

ขอให้ทุกท่านโชคดี
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เอิ่มมม ไม่มี back up เลยเหรอครับ เล่นเกมน่าจะสำรองเซฟไว้บ้างเน้อ
  19. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    มีไว้แถวๆตอน 150+ น่ะครับ แต่หมดอารมณ์แล้วครับ เพราะหลังจากนั้นเป็นทัวร์นรกหาของ+ปั้มAP

ตอนนี้คงต้องถอนตัว เอาำไว้มีโอกาสจะกลับมาอีกครั้งนะครับ :mroll:
  20. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    จาก 150 ถึง 200 จึงๆก็ไม่นานนะครับ แล้วแต่ว่าจะมีใจมั้ย.....ค่อยๆเล่นไปครับ ผมดองที่ 113 แหล่ว -*-
  21. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    corrupt ไปตอน 130 กว่าๆเหมือนกันครับ มีแยกเซฟไว้ตอน 90 ชม.

ผลคือ .... ต้องกด cwcheat ไปพอประมาณ จึงมีกะใจจะเล่นต่อ - -*
  22. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    มันเกิดจากอะไรได้บ้างน่ะครับ ไอ้ save file corrupt เนี่ย จะได้หาวิธีป้องกัน
  23. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ผมซื้อเมมใหม่ 8กิ๊ก น่ะครับ (ของเดิม แค่ 2กิ๊ก เลน่ได้เกมเดียว เลยอยากเปลี่ยน) พอเปลี่ยนมาเสร็จ ไม่รู้คุณภาพเมม ก็เล่นไปเรื่อยครับ
    สลับเล่นระหว่าง 012 ,ไฟนอล 4 ,3rdเบิร์ธเดย์ ปรากฏว่า ไฟนอล 4 เซฟผมพังรัวๆ ทีแรกนึกว่าเป็นที่เกม
    เพราะตอนเล่นเมมเก่ามันไม่เคยเป็นเลยไม่สนใจ

กลับมาเล่น 012 ต่อได้สักพัก คราวนี้มันพังตามกันไป เซ็งเป็ดเซ็งห่านมากครับ
  24. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    FF4 เป็นเพราะเกมค้างบ่อยด้วยรึเปล่านะ....เลยพาลไปถึงเมม
  25. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ไม่เคยพังครับ แซนดิสก์แท้จงเจริญ ฮูเรย์~ :penhappy:

Share This Page