ระดมพล สร้างกิลด์ Knights of the Crystals กันเถอะ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย ultimaweapon, 29 ตุลาคม 2010.

1. hepjam

hepjam New Member

EXP:
    101
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

ไม่ได้โดนริบครับ แต่โดนแฮ๊กเกอร์ มันไปดิสการ์ด อัลลิมิเต็ทการ์ด สามใบเพื่อทดลอดแฮ๊ก หรือ วิธีแฮ๊กใหม่ ได้ข่าวว่า เป็นแก๊งยากูซ่า
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยากูซ่าเลยเหรอะ.....
    น่าจะรู้วิธีแฮคการ์ดเร็วกว่านี้สักนิด จะได้มีเวลาปั่นอัลติเมทกับเค้ามั่ง

gold fairy ไม่เคยเจอมันออกท่า มีแต่ตบมันกระจาย เลยไม่รู้ว่ามีดีตรงไหนรึเปล่า เอาไปผสมการ์ดอื่นหมด
  3. JiNaMo

JiNaMo New Member

EXP:
    91
    0
    0
    เสียดายมะได้เล่นมาอาทิตย์นึงเต็ม ๆ 7 วันไปต่างจังหวัดเลย ARENA ช้าหน่อย

กำลังอยู่ Under Groud Floor 15 เพื่อนๆไปไกนกันแล้ว ไปไกลกว่นี้แล้วมีอะไรแปลกใหม่ บ้างไหม

มันไม่คิดจะทำ map ใหม่แล้วเหรอ นิ

มี Gold Fairy 2 ตัวใช้ทำไรได้นอกจากรวมมั่งอะ Lv 30 หมดแล้วเอามาทำไมหว่าาา
  4. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    คงกำลัง เร่งทำเวิคใหม่อยุ่แหละครับ เหลืออีกสองอย่าง น่าจะทยอยหลังจากเคลียร์ อารีน่าแหละ
  5. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    Tyr Gaming Lv 798 555
  6. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    หนีไปเล่น 12 หางแล้ว ไม่ได้กด KotC เลยผม =w=! ไม่ได้ส่งของกลับใคร ขอโทษไว้ ณ ตรงนี้เลยละกัน เลิกเล่นละ
  7. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
  8. kurozaki1234

kurozaki1234 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    gold fairy มันมีความสามารถยังไงเหรอครับ ใครทราบบอกหน่อยครับ
  9. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    มันเอาไปรวมกับการืดไหนก็ได้ +100% อะ คือไปผสม = ขึ้น 1 เลเวล
  10. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    อารีน่าชั้นลึกสุด ไม่เข้าใจทำมาให้เล่นได้เรื่อยๆ แต่ดันไม่ให้รางวัลซะงั้น ถ้าได้แฟรี่มาผสมเลเวลเรื่อยๆก็ดี =3=
  11. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    มันแล้วแต่ formation มันจะมีผมต่อการรับรางวัลด้วย

อย่างบางคนได้ normal 10 ใบ
  12. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    ผ่านคเวสแล้วได้การืดมาด้วย รกมากๆ
  13. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    สุดท้ายก็ต่อชั้นลงไปอีก ถ้าจะทำงี้มันก็ลงไปได้เรื่อยๆ ไอเดียง่ายเหลือเกิน = =
  14. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เห็นคนอื่นเล่นกันซะขนาดนี้
    ยอมแพ้ดีกว่าเรา วู้ว
  15. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    สังเกตุว่ามันมีเลเวลหนึ่งกันทุกคน น่าจะมีอะไรอีก
  16. Ryo

Ryo New Member

EXP:
    4
    0
    0
    มีคนใจดีทำการ์ดultra ticket ให้99ใบ สรุปว่ามันยังทำได้อยู่หรือนี่
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทำยังไงล่ะครับรอบนี้...

วันก่อนก็เห็นคนส่ง ultra card เป็น share loot
    แถมมีคนมี bahamut behemoth สามตัวยกทีมโผล่มาใน arena อย่างน้อยก็เห็นสองคนละ
    แล้วก็เห็นบางคนได้ New Job ระดับ gold card ติดๆกันในเวลาสั้นๆ

แปลว่าต้องมีวิธีแฮคได้แน่ แต่ยังไม่รู้ว่าต้องทำยังไง
  18. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16

แว่บ เอาภาพใน Arena ให้มาดูขำๆ ครับ

สรุปคือ Witch ถ้าใช้Skill(Bug?)จะแรงสุดใช่ม่ะเนี่ย - -!
  19. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    โชคดีจัง ได้ตั้ง 99 ใบ

ใครทำ fidder ได้ก็น่าจะทำได้ ได้ข่าวว่ามันทำมาจากโปรแกรมนี้
  20. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    ทำไมคนชอบเอาแมงกะจั้วมา ครบทั้ง 3 ตัว ครบ set นิ ทั้งๆที่มันตีเราเข้าแค่ 1 เอง งง แหะ เจอหลายคนมากๆ
  21. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    น่าจะเป็นการช่วยกันครับ คือพอตัวเองผ่านแล้วก็เซ็ตการ์ดตัวเองอ่อนๆเข้าไว้ (ซึ่งอ่อนสุดก็แฟรี่นี่แหละ) คนอื่นมาตีจะได้ผ่านลงไปเรื่อยๆได้ง่ายๆ พอคนอื่นผ่านลงไปเป็นการ์ดอ่อน ตัวเองก็จะได้ผ่านต่อไปได้เหมือนกัน ผ่านง่ายๆก็จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาตีซ้ำชั้นเดิมๆ
  22. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ตอนนี้ใช้Normal TicketหมุนUltra Ticketได้แล้วนะครับ วันนี้ลองนั่งหมุนดู เพื่อนแนะนำมา เลยลองทำตามดู - -
    ใช้โปรแกรมชาล์ breakpoints amf ตอนหมุนแล้วEdit Create IDจาก3เป็น4 แล้วยกเลิกbreakpointsอันแรก กลับไปExecuteที่Edit
    ถ้ารันผ่าน ก็กดRepeat Avancedตามจำนวนที่ต้องการได้เลยครับ

ปล.หมุนได้Card ก่อนอัพเดตล่าสุดเท่านั้นนะ - -"
  23. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    แย่มาก มีคนแอ๊คแอดเค้า ดิสการ์ดไพ่ไป สี่ห้าใบ มีแต่อัลติเมททั้งนั้น เฮววี่ดรากุนหายไปเลย
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ที่มีคนโพสต์ใน thai kotc ว่ามีคนการ์ดอัลติเมทหาย หมายถึงคุณ hep jam เองเหรอ...
  25. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    ไม่ใช่ครับ หลายคนเลยแหละ ระวังไว้ด้วยแล้วกันครับอย่ารับฝรั่งแปลกหน้า อย่าแชร์อีเมล์ ตั้งพาสเวิด ให้แน่นหนา

มันมีแอ๊กเกอร์โรคจิต เข้ามาทำอะไรเพื่ออะไรก็ไม่รู้ผมโดนไปเก้าใบ เฮววี่ดรากูน เทมเพอร์ ซาก้า อย่างชุดละสาม ตอนแรกนึกว่ามันไกลตัว

เจอกับตัวเองเข้าไป เพื่อนในเฟร้นเรานี้แหละ ใครมีเพื่อนคยฝรั่ง จีน เยอะระวังไว้ด้วย พวกที่มันขึ้นการ์ดใหม่บ่อยๆห้ามแอดเลย มันคือวิธีแฮ๊คการืดใหม่ แต่ไม่รู้ทำไง

มันเข้ามา กดนอลมันการ์ดผมไป สิบใบ ทิ้งไว้ ให้เห็นหนึ่งใบ เซ็งเลย

ทุกคนอาจโดนได้

ทางที่ดี เก็บการ์ดไว้อย่างละสองชุดดีกว่ามันจะทำการ์ดิสการ์ดไม่ได้

ตอนแรกก็ขำๆๆ เจอกับตัว เศร้าเลย

มันคงทยอยแอ๊คไปเรื่อยๆๆครับ เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ

ข้อจำกัดคือการ์เก่า เข้าชุดได้สามใบ ต้องเป็นอัลติเมท เวลสามสิบ

Share This Page