ระดมพล สร้างกิลด์ Knights of the Crystals กันเถอะ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย ultimaweapon, 29 ตุลาคม 2010.

1. hepjam

hepjam New Member

EXP:
    101
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อัลติเมทใบเก่งสุด อย่าเพิ่งอัพเลยครับ เดี่ยวจะมีตัวออกใหม่ อีกเป็น หลายสิบตัว อะบิลิตี้อีกเพียบ

ตัวใหม่คงมาพร้อมเควสใหม่ด้วย

มันมี ชุด อาคาเนีย มีเทวดา
  2. NurasRun

NurasRun New Member

EXP:
    3
    0
    0

อยากเห็น หัวฟักทอง ใช้สกิลกัน sudden death

อยากรู้จริงว่าจะกันอยู่หรือป่าว
  3. JiNaMo

JiNaMo New Member

EXP:
    91
    0
    0
    ติดชั้น 67 นานแระแพ้ๆรัวสองสามวันละ ฮือๆ
  4. 'Tommommam'Netprasom

'Tommommam'Netprasom New Member

EXP:
    1
    0
    0
    หวัดดีคับ add ผมด้วยนะคับ เล่นมานานแย้วเล่นอยู่คนเดียว Invite ร้อยกว่าๆ
    ยินดีที่รู้จักล่วงหน้าคับผม ...[6_^]...[@_@]...

ผม Lv 244

FB : http://www.facebook.com/ToMMoMMaM

KoC : http://apps.facebook...100000312053583

ขอสอบถามหน่อยนะคับเห็นเพื่อนๆนั้นมีพวกการ์ด Ultmate เอามาเปงไหนนะคับผม แย้วใส่ไหนช่องของขวัญได้ด้วย ทำยังไงคับผมทำไม่เปงอ่ะ โง่มาก ???

~~>ใครมีการ์ด Ultmate เลยใช้ ส่งมาให้ผมซะใบได้ไมคับ ขอบคุณมากๆนะคับ<~~
  5. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    มันใส่ได้ ครับแต่ส่งไม่ได้หรอก ใส่ไปล่อเป้าโดนแฮ๊ก
  6. opsVic

opsVic New Member

EXP:
    1
    0
    0
    อยากได้การ์ดเยอะๆบ้างอ่ะครับ ทำไงดี ผสมตั้งนาน ได้เลเวลไม่เท่าไหร่เลย พอได้ ซุเปอร์การ์ดทีไร ได้แต่การ์ดบรอนซ์ทุกที เหนื่อย
  7. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    เอา Heavy Dragoon ไปแลกกะ Sword Master มันจะคุ้มเหรอครับนั่น - -
  8. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ได้ super ticket 4 ใบแต่ยังไม่เคยได้ gold card เล้ย จะเก็บ gold fairy ไว้ใช้ซะหน่อย จะล้น deck แล้วนะเนี่ย
  9. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    ของผมสะสมไว้สิบใบ ได้โกลใบเดียวเอง ตอนนี้การ์ดชุดใหม่ออกยาก สมัยก่อนปรับโฉมนี้ใบเดียวได้โกลชุดใหม่แล้ว ซุปเปอร์ทิเค้น
  10. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ผมคิดว่าสกิลโจมตี Infinite AssaultกับFatal Shot ทำดาเมจได้เยอะนะ เหมาะเอาไว้ติดเสริม

Monkผมปั้นเอาไว้จัดการพวกสายอาวุธโดยเฉพาะ เพิ่มสกิลDarkness Busteของนินจากับสะท้อนอาวุธของม๊องผู้หญิง เจอกับHeavy Dragoonก็ชนะสบายๆแล้วอ่ะ แต่ถ้าเจอนักเวทย์นี่จอดไม่ต้องสงสัย
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าไม่มีลูกเล่นจากอบิลิตี้ ปะทะสเตตัสอย่างเดียว อัลติเมทก็ชนะไม่ต้องคิดล่ะครับ ผมจัดในทีมมีไว้สู้เวท สู้อาวุธ สู้มือเปล่าอย่างละคน เอาไปถัวๆกัน ชนะสองแพ้1ก็โอเค
  12. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    เพิ่งสังเกตว่า formation ใน wiki มี 65 แต่ในเกมจริง ๆ รู้สึกจะมี 74 แล้ว ที่เพิ่มมามีอะไรบ้างหว่า
  13. ZeterbiesnZentinolization

ZeterbiesnZentinolization New Member

EXP:
    1
    0
    0
    มีใครลอง การทำการ์ด 99 ใบหรือยังครับ... ผมทำไม่ได้ 555 ผมลองแล้วได้แต่สุ่มจาก ultimate box 555อะครับ ไปลองดูนะคัรบ ยังมีโสต์ไว้ที่ KOTC Thailand
  14. bazza

bazza New Member

EXP:
    1
    0
    0
  15. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ปิดอัพเดทรอบนี้น่าจะกันโกงแล้ว
  16. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    >Bare Hand Attacks > Weapon Attacks > Magic Attacks > Bare Hand Attacks
    always follow this rule, it should win 80% of arena for you

17. raratood

raratood New Member

EXP:
    7
    0
    0
    การ์ด 99 ใบต้องทำเควสจนกว่า จะมี NT มาให้แชร์ จากนั้นก็เอาข้อมูลที่ได้มาทำซ้ำซะ

หลังจากมี อาชีพ ปืนใหญ่ มาทำให้เราสามารถปั๊มเลเวล ที่เควสที่ใช้ 4 หรือ 5 โดยไม่เสียค่า Ap ได้
  18. hepjam

EXP:
    101
    0
    0
    อาชีพปืนใหญ๋ ซุปเปอร์ม๊อง+ กันเนอร์ ใช่มั้ยครับ
  19. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    ทำไม ถึงไม่เสียอะครับ
  20. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    Cannoneer LV.30 Skill: AP- ?? เท่าไรเหรอครับคุณraratood

ถ้าใช่4หรือ5มันก็จะโกงเกินไปหน่อยล่ะมั้งครับ
  21. raratood

EXP:
    7
    0
    0
    5 ครับ ของผมยังไม่ถึงนะขี้เกียจปั๊ม รู้สึกจะ -4 ตอนเลเวล 13

แต่การปั๊มก็ต้องใช้เวลาพอดูเหมือนกันถ้าจะเอา เลเวล 360

เพราะผมปั๊มไป 2 เลเวลก็ เบื่อละ :hlonely:

ถ้าว่างซักอาทิตย์ก็น่าลองดูนะครับ :hsunglass:
  22. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    พอเข้าใจอารมณ์นั้นอยู่ครับ ถ้าเก็บเควสหมดแล้วก็ไม่รู้จะเอาLv.เยอะๆไปทำอะไร ระบบไฟท์มันก็ไม่ค่อยติ่นเต้น - -
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เลเวลเยอะๆเอาไว้เผื่อตีมหาบอสในอนาคตมังครั้บ ถ้ามี....

เดี๋ยวนี้นอกจากอัพอาชีพใหม่ กับทำ arena ลึกลงไปเรือยๆ ก็ไม่มีอะไรแล้ว ค่อนข้างอัพง่ายมาก แต่ความสนุกอย่างนึงมันอยุ่ที่การเล่นเควสท์มากกว่า ดันไม่อัพแล้ว

ปล. มีใครเหลือ treasure ชุด Nega Crystals อันที่สองมั่งครับ ขอแลกกับ treasure อันอื่นหน่อย
  24. JiNaMo

EXP:
    91
    0
    0
    Artillery นี่ผสมไงอะครับ
  25. raratood

EXP:
    7
    0
    0
    แปปเดียว lv 500 เกลื่อนเลย :hwinyarn:

Share This Page