สอบถามเกี่ยวกับ Final X ครับ^^

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sonic1350, 1 พฤศจิกายน 2010.

1. sonic1350

sonic1350 New Member

EXP:
    39
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือตอนนี้เล่นมาถึง ตอนที่ต้องสู้กับ ซีมัวร์ ในช่องภูเขากากาเซ็ต เเล้วครับ เเต่ไปไม่รอดสักที (สงสัยสเฟียร์ที่เดินมาสะเปะสปะ มั่วไปหมด ><)
    เจอซีมัวร์ ใช้หอกแทงเป็น Zombie เเล้ว Full-Life ตายตลอดเลย T๐T
    กะว่าจะไปหาเก็บเลเวล อัพสเฟียร์ใหม่

จึงอยากจะถามว่า ของที่เอามาทำ อบิลิตี้ เพิ่มค่า AP ผมอ่านในบทสรุปอ่ะครับว่าคือ Wing to discovery 20 อัน หาได้จากที่ไหนอ่ะครับ หรือมีวิธีหาได้อย่างไรบ้างครับ ???
    ไม่อยากเริ่มเล่นใหม่ ^^ เล่นมาเกือบ 50 ชม. เเล้ว เพิ่งจะมาถึงตรงนี้ >< แบบว่า ต้องไปหาเก็บเลเวล ทุกคืนเลย ไม่งั้นนอนไม่หลับ

ขอบคุณมากนะครับ ^^
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ซีมัวร์ ที่ภูเขากากาเซ็ต ถ้ามันใช้หอกแทงให้เป็นซอมบี้ ให้ใช้ Holy Water แก้ไขจากสถานะซอมบี้ครับ
    (หากไม่มี คงต้องย้อนกลับไปซื้อกับ Wantz กลา่งทาง - ถ้าไม่ได้คุยกับ Wantz รอบแรกแล้วมันหายไป ก็ต้องย้อนลงไปซื้อกับเผ่ารอนโซที่ต้นทางโน่นเลยครับ อนึ่ง Holy Water จำเป็นมากๆๆในการต่อสู้กับ Yunalesca ในอนาคต ควรจะไปหาซื้อครับ)

การสู้กับซีมัวร์ร่างนี้ค่อนข้างยาก แต่มันมี step การโจมตีแบบนี้
    - หากมันใช้ Lance of Atrophy เมื่อไร เดี๋ยว Full Life / Curaga จะต้องตามมา ให้แก้สถานะเพื่อหลีกเลี่ยงการตายและเสียเทิร์นในการชุบ
    - โจมตีไปสักพัก HP Boss ลดไประดับนึง มันจะใช้ Dispel ใส่เมื่อไร แสดงว่าท่า Cross Clever กำลังจะมา ให้รีบฟื้น HP และใช้ Protect โดยไวครับ
    - ระดับสุดท้าย มันจะใช้ Reflect ใส่ตัวเอง แสดงว่าท่า Total Annihilation กำลังจะมา
    ให้ใช้ Dispel ลบ Reflect ออกก่อน มันจะร่าย Flare ใส่ตัวเอง ลดการเสียหาย และรีบฟื้น HP และใช้ Shell ครับ

ทางที่ดี ใช้ Hastega กับทุกคน พยายามใช้เวทย์สนับสนุนบ่อยๆหากถูกลบทิ้ง
    ไม่แนะนำให้ใช้ OD ปกติ เพราะเสียเทิร์นนาน ใช้ Auron ตีตัวลอยๆให้มันคอยดูดเลือดจาก Boss คนที่เหลือก็ระดมตีบอส/ฟื้นพลัง

ถ้าจะเอาแบบง่ายสุดๆ เก็บ OD ให้สัตว์อสูรทั้ง 5 ตัวมา ใช้ OD ใส่มันแบบต่อเนื่องก็จบได้ง่ายๆครับ

Wings to Discovery ถ้าจะใช้ทำ Triple AP ใช้ถึง 50 ชิ้นครับ

1)หาได้จาก ชินริว : Monster Areana ครับ โอกาสได้ธรรมดา (kill 1 , overkill 2)
    ความยากในการต่อสู้ : ยากพอสมควร

2)แข่งโจโกโบะที่วัดรีเมียม เปิดหีบ 3 หีบ + ไม่ชนเสาไฟ + เข้าเส้นชัยก่อน ได้ 50 ชิ้นครับ
  3. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    โอ้ ขอบคุณมากครับ ผมไม่มีอบิลิตี้ Hatsega นี่ล่ะครับ ดับวาบ สเฟียร์ของทีดัสไปอยู่ในแผนผังของ อารอน -*- เซ็งจริง ๆ
  4. kairikey

kairikey Member

EXP:
    57
    0
    6
    ตอนเราเล่น เราแอบโกงนิดๆ อ่ะ...

แต่วิธีนี้ไม่แนะนำนะค๊ะ เพราะเสียเวลาพอควร... (แต่จริงๆ เล่นแบบสปีดนิดๆ แค่ 5 ชม ก็ถึงเขากากาเซ็ตนะ...)

แต่จะเอาไปลองใช้ก็ไม่ว่ากันค่ะ...

วิธีของเราคือ... ใช้ Energy Blast (ใช่ป่ะ? ท่าที่สองของ Valefor อ่ะ?)+Moon Crest Unlocked

ก็คือ เราไล่เก็บ Moon Crest ตั้งแต่ที่หาดบีเซด แล้ว เก็บท่าไม้ตายที่สองของ Valefor มาจากปากหมาในบีเซด

จากนั้นก็เล่นไปเรื่อยๆ จนถึง Calm Land แล้วทำเควสขี่โบะในวิหารลับกับจับมอนสเตอร์ทุกชนิดที่ปรากฏใน Calm Land เพื่อเอา Nirvana ของ Yuna
    แล้วเอาไป Unlock ด้วย Moon Crest เพื่อให้ Valefor ติด Break Damage Limit ที่ทำให้ตีเกิน 9999

ทั้งหมด ก็เพื่อซีมัวร์ร่างนี้โดนเฉพาะค่ะ เหอๆๆๆ

ตีที่ เกือบ 2 หมื่นเลยมั้? (รึเปล่า? จำไม่ค่อยได้ เหอๆๆๆ)
  5. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

Moon Crest จะได้มาต้องจบมินิเกมส์ Aeon Battle กับ เบลกิมิเน่ นี่ครับ ?

ไม่ผ่านภูเขากากาเซ็ตไปใช้ Destruction Sphere ที่ Insdie Yevon Dome เพื่อเอา Anima มันผ่านได้ยังไง?
    แถมต้องจับมอนสเตอร์ในภูเขากากาเซ็ตให้หมดเพื่อปลดล็อก Megus Sister อีก

ทำได้ยังไงครับเนี่ย :confused:?
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อันนั้น Moon Sigil ครับ เจ้า Moon Crest นี่ได้จากหาด Besaid ครับ

เรื่อง Seymor ร่างนั้นส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่ได้ยากเท่าไหร่นะครับ (ผมว่าครั้งแรกอ่ะยากสุด)
    เห็นด้วยกับคุณ Azemag ว่าบอสตามเนื้อเรื่องแทบทุกตัว เก็บ OD ของ Aeon ไปปล่อยใส่มันรัวๆ ก็จบแล้วครับ
    ถ้ายังรู้สึกว่ายากไป ไปเก็บเลเวลมานิดหน่อยก็ง่ายขึ้นเยอะแล้วครับ เพราะเกมนี้แค่เพิ่มสเตตัสนิดหน่อยก็เก่งขึ้นพอควรได้เลยครับ
  7. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ว่าละว่าต้องพิมพ์ผิด XD
    รีบไปหน่อย ไม่ได้ตรวจสอบว่าพิมพ์อะไรลงไป

กลับมาอ่านอีกรอบถึงได้เห็นว่า ใช้ Nirvana ทำให้ Valefor ตีเกิน 9,999
    จริงๆก็ไม่จำเป็นหรอกครับ ได้ Bahamut มาก็สบายแล้ว
    OD Mega Flare ร่วมๆสองหมื่นเหมือนกันครับ
  8. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    ไม่ได้เจอกันนานแล้ว...ซีมัวร่างนั้นน่ะ
    จะเล่นซ้ำกี่รอบก็ไม่อาจชนะมันในเทิร์นเดียวได้เสียที

วิธีของผมสั้นๆครับ ซีมัวร์ทุกร่างผมจะสาปพอยซั่นใส่มันก่อน...มีประโยชน์มากเลยล่ะ
    จากนั้นคำแนะนำเดียวสำหรับร่างนี้คือ ปราบมันให้เร็วที่สุด
    ก่อนมันจะใช้ท่าสุดยอด เรียก aeon มาใช้ od (overdrive) สังเวยแค่นี้ก็เรียบร้อยครับ
  9. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่ใช่ว่า เวทย์ Bio มัน Immune กับซีมัวร์หรอ? ไม่เคยลองเหมือนกัน
    เพราะเล่นทีไรกว่า ลูลู่ จะได้ Bio ก็หลังจากโดน Sin พัดไปเกาะบิคาเนลโน่น
    (ผมไม่เล่นเก็บ AP ก่อนเจอบอส เดินแค่ไหนก็ลุยแค่นั้น)
  10. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    ตอนนี้อัพเดทครับ ผ่านมาถึงได้เรือบินเเล้ว
    ก็มาทำภารกิจย่อย ๆ ที่ทุ่งคาล์มแลนด์ ไปแข่งวิ่งโจโกโบะมาได้ Wing to Discovery มา 30 อัน ตรงกับข้อมูลที่สามารถทำอบิลิตี้ Triple AP ได้ เเต่ปรากฏว่า กดสร้างไม่ได้อ่ะครับเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ รบกวน เเนะนำทีครับ

ปล. ขอทริคในการเดินสเฟียร์ของ ริคคุ หน่อยสิครับ เดินมาจนสุดเขตเเล้ว จะไปต่อในผังของใครดีอ่ะครับ (เป็นตัวละครที่เดินเสฟียร์ไม่นอกลู่นอกทางที่สุดเเล้ว >< )

ขอบคุณมากครับ
  11. artast

EXP:
    227
    0
    16
    Wing to Discovery 30 อัน...มันมีไว้ Break HP limit ไม่ใช่หรือครับ
    อยากได้อบิลิตี้ Triple AP ไปตีกับ one-eye ในอารีน่าดีกว่า...มันง่ายสุดแล้วครับ
    ทริคในการเดินสเฟียร์ของ ริคคุ อยากเดินอะไรก็เดินไปเถิดแล้วแต่คน จะเอาพวกมนต์ขาวจำพวกออโต้ไลท์หรือมนต์ดำอื่นๆ...ตามใจครับ ผมแนะนำให้มีสไตน์ของตนเอง

ปล.จบรอบหนึ่งแนะนำให้เล่นใหม่ดีกว่า จะไ้ด้ฟังภาษาอัลเบตออก...ที่สำคัญตอบคำถามให้ไม่เหมือนเดิม เนื้อเรื่องจะได้เปลี่ยนนิดนึงด้วย
  12. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    โอ้ ผมจำิผิดอีกแล้วขออภัีย ของรางวัลมันได้ 30 ชิ้นสินะ ลืมๆๆ
    Break HP Limit : Wings to Discovery 30
    Tripple AP : Wings to Discovery 50 ชิ้นครับ

One Eye ใน Areana นี่ก็ต้องปั๊มสเตตัส เดินครบบอร์ด + อาวุธสุดยอดละครับ ถึงจะพอฟัดพอเหวี่ยง
    แถมมันชอบเล่นสถานะผิดปกติ ก็ต้องปั๊มโลดีๆไว้สู้ด้วย

กว่าจะถึงตอนซัดกับมัน มีอาวุธสุดยอด ผมว่าก็พอแล้วละครับ
    (ยกเว้นอาวุธสุดยอดบางคนไม่มี Double AP อย่าง อารอน ก็ค่อยทำพิเศษให้ใช้)

เรื่องเดินสเฟียร์ ถ้าจะปั๊มลุยยาวๆ ยังไงก็ต้องเดินครบบอร์ดอยู่แล้ว
    แต่ผมแนะนำให้กลับมาเส้นของ Wakka เก็บค่า Accuracy
    ต่อไปก็ Auron เก็บ HP และ Str
    ต่อด้วย Tidus เก็บค่า Agi
    แล้วค่อยไปเก็บสายเวทย์ครับ
  13. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    สอบถามอีกครับ กำลังจะไปเก็บสัตว์อสูรตัวใหม่ อนิม่า ทำภารกิจไปเรื่อย ๆ จนถึงเข้าไปกดสำรวจรูปปั้น ทั้ง 6 ตัวเเล้ว เเต่ปรากฏว่าผมสำรวจได้เเค่ 5 ตัว ในบทสรุปบอกว่าต้องเก็บหีบสมบัติในห้องทดสอบให้ครบ (ครบหมดเเล้ว) - ไม่รู้ว่ามันหมายถึง กล่องอาวุธสุดยอดของลูลู่ รึเปล่าครับ เพราะกล่องในห้องทดสอบที่ซากเมือง ซานาร์กัน ผมไล่เก็บทุกกล่อง แม้กล่องนั้นจะได้เเค่ Potion ก็เก็บครับ (อิอิ สมบูรณ์จริง ๆ) ยังไงขอคำแนะนำทีครับผม

ขอบคุณครับ
  14. artast

EXP:
    227
    0
    16
    คงเข้าใจอะไรบางอย่างผิดไปครับ...
    ตามวิหาร 6 วิหารทั่วสปีร่า ในห้องทดสอบนั้นจะมีสเฟียร์ Destruction สีม่วงๆอยู่...
    สเฟียร์ดังกล่าวใช้ในการทำลายกำแพง พื้น หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของอาคารเพื่อเก็บอาวุธลับ
    เมื่อเปิดหีบอาวุธลับดังกล่าวขึ้นมาจะมีแสงวาบๆ...เป็นการปลดปล่อยรูปปั้นสัตว์ที่วิหารอนิม่า

หีบลับที่วิหาร 6 แห่งนั้นจะเชื่อมต่อกับรูปปั้นในวิหารอนิม่าทั้ง 6 ครับ
    เมื่อปลดปล่อยครบ...จะสามารถเข้าห้องของเทพขอพรได้

ก็ลองย้อนไปตามวิหารต่างๆดู...ว่าใช้สเฟียร์ Destruction ไปครบทุกที่แล้วหรือยัง

แต่คนส่วนมาก...จะพลาดที่วิหารเซนากันต์
    ให้กลับไปที่วิหารนั้นอีกครั้ง จะสังเกตว่าพื้นห้องทดสอบยังทำงานอยู่ เหยียบแล้วมีปฏิกิริยา
    ส่วนที่หน้าจอจะปรากฏรูปแบบใหม่ขึ้นมา...
    อืม...แค่นี้คงพอแล้วมั้ง

ปล.แต่ละวิหารมีหีบลับหีบเดียวเอง หีบโพชั่นไม่เกี่ยว...
  15. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ต้องใช้ destruction sphere ให้ครบ และเก็บของในกล่องด้วยนะครับ

หลายคนพลาด ไม่เก็บกล่องก็มี ถือว่าไม่สมบูรณ์ครับ

เท่าที่ดู น่าจะพลาดการใช้ destruction sphere ที่ ซาร์นากัลด์ นั่นแหละครับ
    กลับเข้าไปในห้องโถงอีกครั้ง คราวนี้ มันจะให้หา สัญลักษณ์สี่เหลี่ยม ทั้งหมด 7 อันครับ
    แล้วทางลับจะเปิดให้หยิบ Destruction Sphere ไปใช้
    (ได้ ไม้คทาของยูนะที่มี Half MP Cost ครับ)
  16. kairikey

EXP:
    57
    0
    6
    ห้องทดสอบที่ว่าก็คือ Chamber of Trial ในวิหารต่างๆ ค่ะ (แปลตรงตัว)

ตามปกติ ในวิหารต่างๆ ทั่วโลกสปีร่า จะมีโครงสร้างหลักๆ 3 ชั้นค่ะ

ชั้นแรกจะเป็นเขตที่คนทั่วไปเข้าได้ ส่วนมากจะเป็น Hall ที่มีรูปปั้นของ Summoner รุ่นก่อนๆ และมีทางเชื่อมเข้าห้องพักต่างๆ ส่วนของ Zanarkand จะเป็น Dome ค่ะ
    ชั้นที่สอง ก็คือ Cloister of Trial เป็นเขตที่ Summoner กับเหล่า Guardian เท่านั้นที่เข้าได้ ในนี้แหล่ะค่ะจะมีหีบสมบัติที่ใช้ Destruction Sphere ในการเปิดซ่อนอยู่
    ชั้นที่สาม ก็คือ เขต Fayth ค่ะ โดยจะแบ่งออกเป็นสองชั้น ก็คือ Antechamber หรือเป็นห้องที่ต่อจาก Chamber of Trial ซึ่งตรงนี้จะเป็นห้องที่ Guardian จะรอ Summoner เข้าไปขอพรจากเทพขอพร(Fayth)
    เขตย่อยที่สองของเขต Fayth คือ Chamber of Fayth ค่ะ ซึ่งห้องนี้เป็นห้องชั้นในสุดของวิหาร จะเป็นห้องที่ให้ Summoner คนเดียวเท่านั้น เข้าไปขอพรจาก Fayth เพื่อให้ได้ Aeon ตัวใหม่ค่ะ

ไปๆ มาๆ.... จะพิมพ์ไปทำไมหว่า?

ปล. อีดิทจาก Chamber of Trial เป็น Cloister of Trial... ลืมๆ
  17. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ ที่ช่วยเเนะนำ ^^

จากข้อความในบทสรุป คือ ต้องมั่นใจว่าเก็บกล่องสมบัติในห้องทดสอบครบหมดเเล้ว นั้น นั่นหมายความว่าทุก ๆ ห้องทดสอบที่เราเคยผ่านมาเลยใช่มั้ยครับ อืม...ต้องย้อนกลับไปดู อาจจะพลาดจุดใดจุดนึงมาครับ

ปล.ในห้องสัตว์อสูรที่จะไปเก็บ อนิม่า ที่ให้สำรวจรูปปั้น ลูกแก้วสีแดงนั่นล่ะครับที่สำรวจไม่ได้ "จุดนี้แฟนพันธ์แท้พอจะบอกได้มั้ยครับ ว่าห้องทดสอบไหน" อิอิ ผล้อเล่นน้า ถ้ารู้จริงผมจะได้ไม่ต้องย้อนไปทุกห้องครับ

แต่ในส่วนของห้องทดสอบที่ซาร์นากัน ผมกลับไปทีไรก็สามารถเหยียบจุดต่าง ๆ ได้เหมือนเดิม เหยียบเก็บ Destruction Sphere มาเเล้วเปิดออกมากล่องก็เหมือนกับหยิบของไปแล้วอ่ะครับ เก็บไรไม่ได้อีก

เดี๋ยวคืนนี้จะลองไปเดินห้องทดสอบที่เคยผ่านมาครับ^^

ขอบคุณครับ

ปล.ตรงจุดไหนที่ผมไม่รู้จริง ๆ ผมขอมาสอบถามเรื่อย ๆ นะครับ ตราบใดที่ผมยังเล่นไม่จบเเละไปเจอจุดตัน ผมนึกถึงบอร์ดนี้ก่อนเลยครับ ^^
  18. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้าขาดสีแดง ก็คงขาดที่ Kilika (สัตว์อสูร Ifrit) นั่นละครับ
  19. kairikey

EXP:
    57
    0
    6
    อนึ่ง หากลองสังเกตุดูดีๆ จะพบว่า ตราวงเวทที่ปรากฏขึ้นด้านหลังรูปปั้นเหล่านั้น เป็น วงแหวนเวทที่จะปรากฏขึ้นเมื่อทำการเรียกสัตว์อสูรประจำวิหารต่างๆ มาในฉากต่อสู้...
    (อาจจะอนุมานต่อได้ว่า วงแหวนที่ปรากฏขึ้นที่รูปปั้นล่างซ้าย เป็นวงเวทที่จะปรากฏขึ้นเมื่อเรียก Final Aeon...)

ก็ลองกลับไปที่ Chamber of Trial ที่ Kilika Temple ดูค่ะ

ถ้ากำแพงชั้นล่างก่อนขึ้นไปที่ห้อง Antechamber ของวิหารคิลิกะ ยังไม่มีจุดที่พัง ก็ลองหาทางดู
    แต่ใช้บทสรุปก็ไม่น่าจะพลาด ยังไงก็ลองไปดูค่ะ
  20. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอบกันไวจริง ๆ เลย^^
  21. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    เอ่อ มีเรื่องรบกวนจะถามอีกเเล้วครับ เกี่ยวกับอสูรอนิม่าเจ้าเดิม

จากข้อมูลที่ได้รับมาจากเพื่อน ๆ ผมขาดลูกแก้ว "กลางขวา : Djose (เขียว"

ผมก็เลยย้อนกลับไปที่วัด Djose ปรากฏว่ามันเข้าไม่ได้ ทหารพากันดันตัวผมออกมาไม่ให้เข้าในวัด

อันนี้ผมเล่นนอกเรื่องหลังจากที่จัดการกับ ยูนาเลสก้า เเล้วน่ะครับ พอได้เรือบินก็ออกหาทำเควสเก็บอาวุธสุดยอด หาสัตว์อสูร
    ก็เลย งง ทำไมถึงเข้าวัดไม่ได้ เเนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
  22. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    1) ไปคุยกับ Mika ที่ High bridge แล้วหรือยัง ?
    2) ปราบ Sin ตัวโต จนมันร่วงที่ Bevelle หรือยัง ?

ผมจำไม่ได้ว่า แค่ผ่าน event 1) ก็สามารถกลับเข้าวิหารได้หรือเปล่า
    เพราะถ้ายังไม่คุยกับ Mika เราก็จะยังเป็นคนทรยศของลัทธิ Yu Yevon อยู่ครับ

ถ้ายังไงลองผ่านทั้ง 2 event ไปเลย ไม่ยากหรอกครับ (จะได้เข้าไปเก็บไอเทมดีๆ + จับมอนสเตอร์ภายในตัว Sin ได้ด้วย)

สรุปว่า ไม่ได้ขาดที่ Kilika แต่ขาดที่ Djose ??
  23. sonic1350

EXP:
    39
    0
    0
    อ่อ ยังครับ ยังไม่ได้ผ่าน 2 Event ที่ว่านี้ หลังจากสู้กับยูนาเลสก้าได้เรือบินมาก็ ออกนอกเรื่องเลย ต้องไปเคลียร์ก่อนละครับ

ปล.ผมจำสีลูกแก้วผิด ^^ ขาดกลางขวาน่ะครับ ที่ Djose น่ะครับ แหะ ๆ

ขอบคุณมากนะครับ
  24. kairikey

EXP:
    57
    0
    6
    ถึงว่าสิ...

เพราะ Destruction Sphere ที่ Djose อ่ะ ถ้าเล่นเองล่ะก็ จะยาก เพราะมันสังเกตุเห็นยากมาก เหอๆๆๆ
  25. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาแอบภูมิใจที่ FAQ ที่ผมเขียนไว้มีประโยชน์

Destruction Sphere ที่ Djose นี่ยากสุดจริงๆ ครับ มันต่างจากที่อื่นตรงที่ตอนแก้ปริศนามันจะเป็นชั้นๆ แล้วพอขึ้นชั้นใหม่ไปก็ย้อนกลับลงไปไม่ได้ด้วยแหละ

แต่อยากจะบอกว่าพลาดที่ Djose เนี่ยดีมากๆ แล้วครับ ย้อนกลับไปไม่ยาก ถ้าพลาดที่ Besaid หรือ Macalania นี่ซวยกว่าเยอะครับ

Share This Page