(ว่าที่) สลัดอากาศออกบิน!! Dissidia 012 -Final Fantasy-

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 10 พฤศจิกายน 2010.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    โดนค่อนขอดมาก็นาน... โดนจับไปเขียนการ์ตูนล้อมาก็เยอะ

ในที่สุดพระเอกเจ้าของฉายามนุษย์จืดจางอย่าง "วาน" จาก Final Fantasy XII ก็ได้ฤกษ์ออกมาเดินสายปรากฏตัวอีึกครั้ง ร่วมกับตัวเอกจาก Final Fantasy ภาคอื่นๆ ภายในเกม Dissidia 012 -Final Fantasy- แล้ว!!

โดยก่อนหน้านี้นักพากย์ผู้ให้เสียงวานทั้ง เวอร์ชั่นญี่ปุ่นและเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษได้เคยออกมาพูดถึงว่าตัวเขาเองพึ่ง ได้รับงานให้ไปพากย์เสียงให้กับพระเอกหนุ่มจาก Final Fantasy XII อีกครั้ง กระทั่งสัปดาห์ล่าสุดทางนิตยสาร VJump ก็ได้เปิดเผยตัวละครล่าสุดที่จะเข้าร่วมสงครามในเกม Dissidia 012 -Final Fantasy- ซึ่งตัวละครดังกล่าวก็คือวานนั่นเอง!!

ทั้งนี้วานจะมาพร้อมกับสไตล์การต่อสู้ที่ เปลี่ยนอาวุธไปมาอย่างรวดเร็ว เหมือนกับที่เราสามารถเอาอาวุธทุกชนิดใน Final Fantasy XII ให้เขาสวมใส่ได้ ซึ่งการที่คอนเซปต์ของวานเป็นการเปลี่ยนอาวุธหลากชนิดไปมาแบบนี้ มันทำให้อดคิดไม่ได้ว่าแล้วแบบนี้รูปแบบการต่อสู้ของเขามันจะไปซ้ำกับฟรีโอ นีลรึเปล่าเนี่ย!?

นอกจากนี้ท่า EX-Burst หรือท่าไม้ตายของวานในเกมนี้นั้น จะเป็นการปล่อยมิสท์นัคซึ่งสามารถกดใช้ได้ถึง 3 ระดับเช่นเดียวกับกาบรัส ขณะที่ชุด Another Form ของวานนั้นจะเป็นชุดจากภาพอิลลัสฯ ที่คุณโยชิทากะ อามาโนะ เป็นผู้วาดให้

อีกทั้งหากคุณลองสังเกตภาพล่างสุดให้ดี คุณจะได้ให้ทีน่าใส่ชุด 3rd Form มาเดินโชว์ตัวด้วยเช่นกัน ซึ่งชุด 3rd Form ของเธอนี้เป็นชุดที่มาจากภาพอิลลัสฯ ของคุณอามาโนะอีกเช่นกันครับ

ในส่วนความคืบหน้าจากคำให้การของทีมงาน ล่าสุดวันนี้ที่เว็บไซต์หลักของเกมดังกล่าวก็ได้เปิดหมวดใหม่ที่เรียกว่า Message เอาไว้ให้ทีมงานได้เข้าไปฝากข่าวและปั่นกระแสแก่ผู้เล่น โดยทีมงานคนแรกที่ได้โผล่มาเขียนข้อความถึงแฟนๆ ทุกคนก็คือคุณโนมุระ ที่ทำหน้าที่เป็น Creative Producer และ Character Design ให้เกมนี้ โดยคุณโนมุระก็ได้เขียนข้อความไว้ว่า

"ผมมักได้ยินอยู่เสมอว่าแฟนๆ ยังคงเล่นตัวเกมภาคแรกอยู่เรื่อยมา ผมเองก็ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่งที่ให้การสนับสนุนอย่างมั่นคงมาโดยตลอด เพราะเหตุนี้เอง พวกเราจึงสามารถพัฒนาภาคต่อขึ้นมาได้"

"ในตอนนี้ เรากำลังเข้าสู่ขั้นตอนสุดท้ายของการพัฒนาแล้ว ทีมงานต่างทำงานกันหามรุ่งหามค่ำเพื่อให้เกมนั้นก้าวเหนือกว่าความคาดหวัง ของผู้เล่นไปได้"

นอกจากนี้คุณโนมุระยังฝากบอกว่าอย่ามัว สนใจแต่การเปิดเผยตัวละครใหม่เฉยๆ แต่เตรียมดูความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับตัวละครเก่าๆ ให้ดี และเตรียมรอชมระบบเกมเพลย์ใหม่ๆ หรือลูกเล่นใหม่ๆ ได้เลย
  2. kairikey

kairikey Member

EXP:
    57
    0
    6
    เหอๆๆๆๆ

แอบฮา...Wild Form เหอะๆๆ
  3. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ก็อยากตะโกนบอกคุณโนมูระว่้า เราเป็นหนึ่งในหลายๆคนที่รอฟังข่าวของตัวละครเก่าๆอยู่นะคะ ><
  4. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    มาแล้ว เฮ้~

รอข่าวต่อไปนะค้าคุณโนมุระ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ภาพนี้ดูเป็นผู้เป็นคนอย่างไม่น่าเชื่อ...
  6. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    ฉากที่ใช้ในการต่อสู้ในด่านนี้ มันคือที่ไหนเหรอครับ คุ้นๆ แต่ไม่แน่ใจเลยถามคนอื่นดีกว่า

7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ซิกซ์แพ็คมันล่ำงั้นเลยเหรอครับตาเนี่ย
  8. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ฉากสู้นั่นผมเดาว่า เป็นป้อมบาฮามุท ส่วนสุดท้ายที่เราไปสู้กับเวย์นร่างสุดท้ายน่ะครับ
  9. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    จากภาค12แน่นอน น่าจะเป็นที่บาฮามุทฟอร์ตเทรสค่ะ
  10. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    เด็กแว้นมาแว้ว

Share This Page