Ragnarok Class 3 : Renewal Patch

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Azemag, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. Lowe

Lowe New Member

EXP:
    134
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตอนนี้แอสป่อมแทบจะหยุดเล่นครับ เพราะมามัวแต่ลากอัลเคอยู่อย่างเดียว
    ต่อนี้ลูกสาวอัลเคก็ตียาได้ราวๆ 97% แล้ว ใครจะฝากตียาหรือเบิกยาอะไรบอกได้ครับ

เว้นแต่บลู ต้องขอบัฟด้วย และขอกำลังใจจากหลายๆคน

อ่อ อาทิตย์หน้า จะจัดกิจกรรมตีบวกนะครับ อุปกรณ์พร้อมแล้ว เหลือแต่รางวัล ใครอยากได้อะไรเป็นรางวัลบอกได้เลยครับ
    แต่คงเป็นของที่มีอยู่แล้วนะครับ...แฮ่ๆ จนกรอบ

เบื้องต้นคิดไว้
    1. ไวท์โพ 100 ขวด บลูโพ 50 ขวด ดอกม่วง 50 ดอก
    2. ไวท์โพ 100 ขวด บลูโพ 30 ขวด
    3. ไวท์โพ 100 ขวด

รางวัลน้อยไปไหมนี่

กับอีกระบบที่คิดไว้

บวกได้ +9 ขึ้นไป ดอกม่วง 50 ดอก ไวท์โพ 50 ขวด บลูโพ 10 ขวด
    บวกได้ +7 ขึ้นไป ไวท์โพ 50 ขวด บลูโพ 10 ขวด
    บวกได้ +5 ขึ้นไป ไวท์โพ 30 ขวด บลูโพ 5 ขวด
    บวกได้ +3 ขึ้นไป ไวท์โพ 10 ขวด
    แตกหมด ไวท์โพ 5 ขวด

อันนี้จะได้ทุกคนครับ

อยากได้แบบไหนเอ่ย จะได้ตียาเตรียมไว้
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ^
    ^

เอาอาวุธเลเวล 1 มาตีแข่งได้มะนั่น
  3. Lowe

EXP:
    134
    0
    0
    อาวุธที่จะใช้ตีบวกคือ Stiletto 3 รูครับผม
    ตีบวกห้ามใช้สกิล MS เด็ดขาด ง่ายๆ คือ MS ห้ามเข้าร่วมนั่นเอง
    ต้องไปตีที่ NPC ครับ แล้วก็ให้ตีทีละคนสลับกันไปด้วย

เช่น พี่เกม --> เทรนนี่ --> พี่นิว ฯลฯ ใครจะพอเมื่อไหร่ก็ได้ พอแล้วก็มาเดลกับผม แจ้งรับของรางวัลจ้า
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ตีบวกวันไหนวะครับ!? หัวหน้ากิลด์ไม่มีคอม ไม่มีเน็ต ไม่มีเวลา(เพราะว่า ป่วย + คุมสอบ)
  5. Lowe

EXP:
    134
    0
    0
    อาจจะหลังปีใหม่อะพี่เกมส์ ประมาณวันพุธเย็นๆ
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    เอาแค่รางวัล3อันดับแรกก็พอมั้ง เร้าใจดี!? (ก๊ากกกก)
    รางวัลก็ไม่น้อยหรอก เล่นกันขำๆนี่นา!!!!!

แล้วก็มีข่าวมาแจ้งว่าสองผู้บ้าเวล
    เทรนนี่แอนด์พี่ปุ๊เปลี่ยนคลาส3แล้ววคร้าบ ;[]; )/

เฮ~~~

รูนไนท์คนแรกของกิล(สำหรับสมาชิกในบอร์ด) และอาร์คบิชอปคนที่สองของกิล ;p

หลังจากผมคลุ้มคลั่งอยู่ข้ามคืน (เมื่อคืนเปลียนตั้งแต่เที่ยงคืนกว่าถึงตี2....4รอบ ไม่ผ่าน...)
    มาเช้าวันนี้แหกขี้ตามาเพื่อเปลี่ยน ก็ได้สมใจหมายแบบฟลุคๆ ;[]; )

ดีใจจนน้ำตาแทบนองหน้า (เวอร์)

จากนี้ไปคงได้หยุดเล่นก่อนครับเพื่อรอหลายๆคน *-*/
  7. Lowe

EXP:
    134
    0
    0

คนที่ร่วมลงชื่อเล่นนะครับ
    1. เทรนนี่
  8. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    เทรน...พี่ปุ๊ แม็กกี้ เดี๋ยววันนี้เค้าจะตามไป
  9. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เค้าไม่มีเวลาเล่นอะ ;w;

คอมก็ไม่มีแล้ว [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ทุกคนอย่าทิ้งหัวหน้ากิลด์นะ [​IMG]
  10. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    หัวกิลถึงกับร้องไห้งอแง ได้ข่าวว่าพี่จ้อยกำลังลากอย่างขมักเขม้น =[]=

ป่อมกิจกรรมต้องลงชื่อใช่มั้ยน่ะว่าจะเล่น...?
    ถ้างั้นก็ลงชื่อ1คนว่าเล่น
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ประมวลภาพก่อนเปลี่ยนคลาส 3

หลังจากไปนั่งรอ ยืนรอ (อย่างที่เห็นมีคนมาเปลี่ยน รอเปลี่ยนแต่ติดบัคเข้าทดสอบไม่ได้)
    ขอผมไปติดเอาห้อง 3

ในที่สุด ทนไม่ไหวโทรไปหาคอลเซ็นเตอร์ สุดท้ายก็ได้เปลี่ยนซักที

ปล. สาเหตุที่เกิดบัค ส่วนใหญ่คือ ห้องแรกดันถอดชุดเกราะ (จริงๆมันใส่ได้) แล้วดันไปตายในห้อง ทำให้เกิดบัค คนต่อไปไม่สามารถเข้าทดสอบได้ และ ห้องสุดท้าย ที่ทดสอบใช้รูน มันมีข้อจำกัด ใส่ได้แค่ดาบมือเดียว/โล่ หรือ ดาบ 2 มือ เท่านั้น และต้องไม่ใส่ชุดเกราะ + น้ำหนักตัวต้องไม่เกิน 400 เผอิญห้องสุดท้ายดันมีคนเข้าไปตาย ถ้าให้เดา สาย Vit แหงๆ แล้วรูนมี 30 อัน ไม่ใช้ ก็ไม่แปลกที่จะตายเอา
  12. Lowe

EXP:
    134
    0
    0
    ขอบคุณเทรนที่ลงชื่อจ้า ใครจะเล่นตีบวก บอกด้วยนะคร้าบบ ผมจะได้เตรียมของรางวัลให้พอกับคน
  13. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เหล่าสไนกำลังลากพรีสกันอย่างเอาเป็นเอาตาย.............

ยิงมันเข้าไปแม็กม่าลิ่ง!!! :eek:bblaster: :eek:bblaster: :eek:bblaster: :eek:bblaster:
  14. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    หัวหน้ากิลด์ทิ้งลูกน้อง

:hjoi:

(เข้าไปนั่งจิ้มดินในป่าโปริ่ง)
  15. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    ก้าวเดินไปสู่เบื้องหน้าอย่างเชื่องช้า ตามกลุ่มหน้าไปอย่างไม่รีบร้อน จนในที่สุด....

[​IMG] Thanks: โยกัง holiday palace

ปล.ความจริง99มาหลายวันละ แต่ช่วงสิ้นปี(จริงๆก็ธันวาฯเกือบทั้งเดือน)งานมันเยอะ ไม่มีแรง+อารมณ์จะเล่น
  16. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88

ในที่สุดตูก็เปลี่ยนจนได้หลังจากสอบตกไปหลายรอบ :h...: :h...: :h...:

เปลี่ยนได้ช่วงก่อนเริ่มปีใหม่ ยามดีๆ

ป.ล.หมาด้านหลังมันบั๊ค อย่าได้ใส่ใจ
  17. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    7วันกับความบ้าพลัง (=w=)

ท่าทางจะปั่น99ตามคนที่เปลี่ยนคลาสสามไม่ทัน (รู้สึกตัวอีกทีวันหยุดปีใหม่หมดแล้วนู๋ยังไม่ได้นอนเลยยย) :hwinyarn:
  18. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    อดหลับอดนอนกันเป็นแถบเลยทีเดียว >_<"
  19. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    เพิ่งกลับจากปีใหม่ อิจฉาคนเป็นคลาส 3 กันจริงๆฟ่ะ
  20. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    ลงชื่อด้วยคนครับ *w*/
  21. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    หลังจากที่ลำบากตรากตรำมานานแสนนาน.... :hangel:

การเดินทางเพื่อเปลี่ยนอาชีพช่างเป็นการผจญภัยอันยิ่งใหญ่และยากลำบากยิ่งนัก... :penyes:

แต่กระนั้นเราก็ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรค และฝ่าฟันมันจน.... :hhero:

ไหงเปลี่ยนแล้ว SP ตูลดจาก 936 เหลือ 725 ฟ่ะ :hrian:
  22. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ไปวิ่งเล่นในนีฟเฮมมา มีอาร์คบิชอปใส่น้ำมนต์ให้ อืม จากปกติราวๆ 1100 ก็พุ่งไปอย่างที่เห็น
    (ตีโลลิรูริ ก็เกือบๆ 2000 )

แลดูยังอีกยาวไกลแฮะเรา :penkanom:
  23. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ว่าจะพยายามเก็บเลเวลให้ทันก่อนจะหมดคูณแต่ก็ไม่ทันจนได้แฮะ T-T
  24. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เวลกันไวจริง น่าอิจฉาขิงๆ

หัวหน้ากิลด์ไม่มีคอมเล่น OTL
  25. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ปีใหม่นึกว่าจะได้เก็บยาว ที่ไหนได้ วุ่นกับงานเลี้ยงและอื่นๆอีกมากมาย

สรุปว่าหมดคูณแล้วก็ยังเป็น Clown อยู่ กลับไปเล่นแอตแลนติเกรียนเพื่อรอคูณต่อปาย~

Share This Page