แนะนำเกม ps1 หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย heretic, 16 ธันวาคม 2007.

1. heretic

heretic New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมชอบเกม action rpg แบบ rockma dash และ brave fencer mushashiden อะครับ ไม่ทราบว่ามีเกมไหนสนุกแบบนี้อีกครับ
  2. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ถ้าชอบแนว Brave Fencer Musashiden ก็น่าลอง Threads of Fate (Dewprism) จากค่ายเดียวกันครับ อีกเกมก็ Dragon Valor
  3. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ^
    ผมหามานานมากแล้วครับ Threads of fate เนี่ย...เคยเล่นภาค Jap (Dewprism)เมื่อซัก 10 ปีก่อน แล้วถูกใจมากๆเลย...ตอนนี้จะหามาเล่นในคอม กลับหาไม่ได้ T-T

แนะนำเกมส์นะครับ ไม่รู้เข้าข่าย action rpg รึเปล่า....Vagrant story ครับ เป็นเกมส์ขึ้นหิ้งอีกเกมส์ของ PS1 เลย
  4. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    Tales of Phantasia, Tales of Destiny , Tales of Eternia
    ู^
    ^
    ^
    แนะแต่เทลล์วุ้ย
  5. heretic

heretic New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ขอบคุนคร้าบ
  6. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    อ่า...ที่จะแนะก็แนะกันไปซะแล้ว ^^! Threads of fate เป็นเกมที่สนุกม๊ากก ดีไซน์น่ารัก เกมสั้นๆ เล่นไม่กี่ชั่วโมงก็จบ แนะนำๆๆอีกคนค่ะ
  7. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    Rhapsody

เกมส์ระบบธรรมดา แต่เล่นจบแล้วร้องไห้ แน่นอน
  8. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ชอบ Threads of Fate เหมือนกันครับ ประทับใจมากเลย
    ความจริงเกมนี้มีจุดอ่อนอยู่หลายเรื่องนะ เช่น เนื้อเรื่องสั้นไป ไม่มีการใช้ Item ต่อสู้
    แต่ความประทับใจก็กลบจุดอ่อนของเกมได้เยอะซะจนผมเล่นไปเกิน 10 รอบเลยที่เดียว

เกมอื่นๆ ที่เป็น action RPG ก็พวก Vagrant Story ของ Square เช่นกัน
    โดยรวมแล้วเกมนี้ถือว่าเป็นเกมฟอร์มใหญ่กว่า Threads of Fate นะ
    มีไอเท็มมากกว่า เนื้อเรื่องยาวกว่า ระบบพลิกแพลงหลากหลายกว่า และภาพสวยกว่า

แต่ส่วนตัวผมว่า Thread of Fate สนุกกว่าครับ (ด้วยความลำเอียงแบบหาความยุติธรรมไม่ได้ 55+)

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    Action-RPG ..... Valkyrie Profile ด้วยรึเปล่าหว่า....
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    Parasite Eve นี่เป็น Action RPG ด้วยมั้ยครับ

ถ้าใช่ก็แนะนำอีกเกมละกัน
  11. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เสนอDewprismเลยครับของSquareเหมือนกับมุซาชิ
  12. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ผมขอนแนะนำเกมส์แส้ครับ Symphony of The Night เป็นภาคที่ดีที่สุดในตระกูลแล้วครับ
    รับรองว่าจะทำให้สนุกจนวางจอยไม่ลงเลยละครับ

Share This Page