ใครพอจะมีคลิประเบิดแบบนี้บ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย BiwKung, 19 ธันวาคม 2010.

1. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    พอดีผมอยากจะเอามาใช้เป็นตัววีดีโอตัดต่อในงานของรุ่นน้องน่ะครับ แล้วมันหาไม่ค่อยจะเจอสักเท่าไหร่ อยากจะได้ระเบิดแบบในโฆษณาของ เนเจอร์กิฟอันนี้ในช่วงท้ายอ่าครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=_Qskqv5iLfE[/youtube]

ใครพอจะมีแหล่งให้โหลดหรือวิธีบ้างไหมอ่าครับ อยากได้มากๆเลย
  2. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    นึกไม่ออกเหมือนกันครับ ก็เลยแนะนำว่าลองหาโปรแกรมชื่อ particle illusion ดูครับ เป็นโปรแกรมทำ special effect น่าจะพอมีระเบิดแบบนี้อยู่บ้าง
  3. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ครับ ขอบคุณมากนะครับ เดี๋ยวผมจะลองหาดูครับ : )
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    Particle Illusion นี่ของเค้าดีจริงนะครับ สร้างเอฟเฟคได้เท่มากๆ

ซึ่งการสร้างระเบิดจากโปรแกรมแบบนี้จะเนียนกว่าเอาคลิประเบิดมาตัดต่อด้วยครับ

Share This Page