เบื้องหลัง CG Tron.... เพิ่งรู้ว่ามันไม่ใช่คน

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย jpenguin, 13 มกราคม 2011.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
  2. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    แปลกดี CG มันทำให้หนังน่าดูขึ้นตรงแบบนี้แหละมั้ง

ตอนผมบอกเพื่อน ๆ ว่าแฝดใน social network ใช้คนเดียวแสดงนี่อยากไปลองดูซ้ำกันใหญ่
    แต่เสียดาย คนที่ยังไม่ได้ดูจะไม่รู้สึกอยากดูเพิ่มขึึ้น

(แต่เรื่องนี้ผมดันเคยดูเบื้องหลังก่อนซะแล้วเลยรู้ว่ามันไม่ใช่คนอะสิ)
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    แม้กระทั่งหน้าคนจริงๆ ก็ยังใช้วิธีโมชั่นแคปเจอร์ผิวหน้ามาลงเป็น CG ทำไมเค้าไม่ใช้หน้าคนจริงๆล่ะ หรือเพราะไม่เข้ากับธีม หรือเพื่อจะทำเป็น 3D....เหมือนจะมีหนังหลายๆเรื่องที่ใช้วิธีนี้แฮะ เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ซะด้วย เลยไม่รู้มันต่างกะการใช้หน้าคนจริงๆยังไง

แต่เรื่อง CG เอฟเฟคอื่นๆ พอจะเดาได้ตอนเห็นโฆษณาละ ว่ามันต้องมโหฬารขนาดนี้แหละ
  4. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    เจฟ บริจเจส ตัวจริงแก่แล้วน่ะครับ เลยใช้ CG ทำให้หนุ่มน่ะครับ
    ฮอลลี่วู้ดเค้าทำทุกอย่างเพื่อให้ได้ผลตามที่pre-productionวางไว้นะครับ
    ส่วนของไทยมักจะขอให้productionทำได้จริงมากกว่าจะตามpre-pro คงเพราะทุนไม่หนาเท่าเค้า(ดูจากประสบการณ์ในที่ทำงานผมเองน่ะ)

Share This Page