[แอบโง่นิดๆ] ขอความช่วยเหลือ NDS ครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Livic, 18 ธันวาคม 2007.

1. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    เรื่องมีอยู่ว่า Emulator NDS ที่ผมดาวฌหลดมาเวลาโหลดรอมเล่น ทุกครั้ง ทุกเกมส์ มันจะขึ้นว่า "Failed to Load Data" + "Please turn power OFF and insert Game Card again"

มันหมายถึงยังไงครับ? แล้วปกติที่คนอื่นๆ เขาเล่นกันนี่ มันต้องทำยังไงบ้างถึงจะเล่นได้อ่ะครับ

Emulator ที่ผมใช้อยู่ก็ no$gba-w_2.5c

พอดีพึ่งมีเนตเร็วๆ เลยพึ่งโหลดมาเล่นได้ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ครับผมวิธีแก้ไม่ยากครับ
    อีมูตัวนี้ยังไม่สามารถหาหรือออโต้เซฟหรือหาขนาดไฟล์เซฟด้วยตัวเอง(คงต้องเว่อร์ชั่นหลังๆ)
    วิธีแก้ก็เข้า Option ส่วนของปรับอีมูแลู้วดูตรง NDS อะไรซักอย่างที่อยู่ด้านซ้ายด้านล่าง
    นั้นคือขนาดไฟล์เซฟนั้นเอง..ซึ้งรอมแต่ละรอมจะใช่ขนาดเซฟต่างกัน
    ฉะนั้นลองเปลี่ยนค่าตัวเลขไปเรื่อยๆจนกว่าจะเซฟเกมนั้นๆได้ครับ

อนึง Emu ตัวนี้
    เกม 2D นี้เล่นได้ลื่นมากๆ (เช่น Harvest Moon เป็นต้น)
    เกม 3D แบบกึ่งๆเล่นได้ลื่นแล้วแต่ดูเหมือน Frame มันขาดนิดๆ (New Super Mario,Rune Factory เป้นต้น)
    เกม 3D แบบเทพก็.....ยังไม่ได้(ขึ้นอยู่กับเครื่องด้วย)..(Tales of innocence กระตุกโคตร )
  3. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    โอ้ว~ ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ได้เล่นซะที หุหุหุ

Share This Page