หนุ่มสาวเอย จงมามีตเล่น Dissidia 012 JP ครั้งที่ "2"

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 23 เมษายน 2011.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ตัวเกมออกมาก็นานแล้ว เซฟผมก็ใกล้จะสมบูรณ์แล้ว.....

ชาว JP ทั้งหลายเอย... จงมาโหวตกันเถิดว่าท่านจะนัดไปเล่นดิสซิเดียกันวันไหนดี

ป.ล. ไม่มีวันเสาร์ที่ 30 เมษายนเพราะผมไม่ว่าง ส่วนวันที่ 14 พฤษภาคม ก็อาจจะไม่สะดวกจ้า
  2. donkub

donkub New Member

EXP:
    19
    0
    0
    หา...เฉพาะ JP???
  3. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อยากไปอ่ะ....แต่ ...งานนนนนน จะหาเรื่องหยุดเสาร์ได้ไหมวะตรู

ปล กำลังจะถอยมาเล่นอ่ะลุง ช้าไปสิน้า
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    โหวตหมดทุกวัน

แล้วสถานที่ล่ะ...
  5. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    สถานที่...... ถ้านึกอะไรไม่ออกก็สยามเหมือนเดิม หรือใครมีไอเดียก็เสนอที่อื่นดูครับ
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    โหวตไปละ.....แต่ไม่มีอะไรไปโชว์แฮะ ไม่ได้เล่นมาซักพักละ ตามเกมดองอยู่ ฮา~
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    สถานที่คือควรจะเป็นที่เย็นๆ นั่งรากงอกได้นานๆ แล้วเล่นได้โดยไม่ต้องมีคนอื่นมาเขม่น

เสนอบ้านม๊อก...
  8. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    สะดวกวันหยุดทุกวัน แต่ถ้าเป็นเสาร์จะติดธุระครึ่งวันครับ ส่วนสถานที่เป็นที่ไหนก็ได้ที่ไปมารถไฟฟ้าสะดวกครับ (ที่ Digital Gateway น่าจะเหมาะนะ เห็นชั้นบนมีที่โล่งๆ) 'w'/

ปล.มีที่ๆชาร์จแบตแบบสะดวกๆก็ดีนะครับ(เหมือนจะแอบยาก)
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เลือกไม่ถูก ^^; แต่ถ้าวันไหนไปได้ไปแน่นอนครับ อยากประลองฟีมือ 'w'/
  10. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    เห็นเคยบอกว่าจะเอาคู่เด็ดต่อเข้าจอ LCD ใช่ไหมครับ...
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ห๊ะ!?
  12. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ^
    ^
    ^
    555555555555 :555: :555: :555:

ขอดูก่อนนะจ๊ะ ถ้าว่างไปแน่นอน ><b
  13. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    ยังไม่ทราบว่าจะได้หรือไม่...

แต่ขอตัวไปปั่น(เล่น)ก่อนล่ะ ;w;
  14. donkub

donkub New Member

EXP:
    19
    0
    0
    สรุปว่า...เอา US ไปเล่นได้มั้ยอะ หนูไม่มีภาคยุ่นปี่...T-T
  15. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    :hngong: อันที่จริงที่ผมเสนอเป็นภาค JP นี่เพราะเข้าใจว่าบอร์ดนี้เล่นภาค JP กันเยอะกว่าน่ะครับ ถ้าจะจัด US ด้วยก็น่าจะเป็นอีกรอบนึง แต่ตรงนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่า เอาเป็นว่าขอลองฟังเสียงชาว US หน่อยละกันครับว่ามีใครเล่น US อีกบ้าง แล้วจะไปเล่นรวมในรอบเดียวกันเลยดีมั้ย?
  16. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    โหวต ส.-อ. 7-8 ค่ะ เพราะว่างแค่ 2 วันนั้นงิ

โหวตที่เล่น บ้านพี่ม็อก เพราะอยากไป

โหวตที่เล่นที่มีที่ชาร์ตแบท เพราะขั่วแบตบาสเสื่อม บาสยังไม่ได้เอาไปซ่อม(เงินไม่มี) เลยเล่นแบตเปล่าๆ(ไม่เสียบสาย)ไม่ได้เลย มันจะดับ

ไม่โหวตแลกเซฟ เพราะตัดใจเลิกเล่นไปตอน 64 ชม. ไม่มีอาวุธสุดยอดเลย ยูน่าที่รักบาสก็ไม่มีอะไรเลย เพราะงั้น ไม่แลกของค่ะ ฮาาา

เบื่อการหาเงิน+ของภาคนี้อะ ทำมาเปลืองเวลาเว่อร์มาก!!!

โหวตพี่ผึ้ง เอาการ์ดถั่ว และ Bang ไปด้วยค่ะ!!!
  17. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ^
    ^
    บาสเอ๋ย แล้วจะมีเวลาเล่นเหรอ? เพราะหลักๆก็คงเล่นดิสซีเดียกันแน่แล้ว - -
  18. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    หึหี..ดีเลยมีคนสอนเล่นแล้ววว วันที่เจ็ด ฤกษ์ งามยามดี ที่ไหน?? ตกลงบ้านลุงม๊อก?
  19. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    บ้านม๊อกมีปลั๊กไฟเนอะ อย่าบอกว่าไม่มี หึๆๆ

ชั้นบนดิจิตอล ว่างจริง แต่ไร้ที่ชาร์จแบต ยกเว้นจะยกคนกันไปก่อกวนร้านเกม(หึๆ) ซึ่งไม่สมควรเท่าไหร่
    ถ้าอัดแบตกันมาเต็มๆ ก็น่าจะพอเล่นกันได้ทั้งบ่ายนะครับ แบบนี้ก็ไม่ต้องหาที่ชาร์จแบต
  20. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    TT^TT แบบนั้นคนอารยธรรมตกต่ำแบบหนู คงได้แต่ไปพบปะกับทุกคนอ่ะพี่อัลจี้

ไปบ้านพี่ม็อกกันเหอะ หึหึหึหึหึหึ

/อุฮิ <3<3<3

พี่ผึ้ง เอามาแค่ถั่วก็ได้งิ เผื่อเครื่องแบตหมดไว ได้มีไรทำแก้เบื่อไงล่า

ปล.หนูเอาเครื่องไปด้วยอยู่แล้วแหละ แต่อยากได้ที่ชาร์จจจจจจจจจจจจ
  21. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    สรุปพี่ม็อคโอเคมั้ยครับ :medance.: ?
  22. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    แบทเสื่อมแล้วเล่น 20 นาทีก็หมด ฮา

กลับไปปั่นต่อเพื่อได้ไป >w<
  23. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ส่วนตัวไม่อยากให้เป็นบ้านคนใดคนหนึ่งนะครับ ดูเป็นกลุ่มปิดไปหน่อย มาสถานที่กลางน่าจะสะดวกทุกฝ่าย :hngong:

แต่ยังไงก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ
  24. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    คือ สมมุติถ้าต้อง

ไปบ้านมอค หรือบ้านใคร ลงขันค่าไฟก็โอนะคะ แล้วแต่มติค่ะ
  25. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ฝ่ายพี่อัลฯ พี่ม็อค ช่วยมาตอบหน่อยครับว่าเรื่องเล่นที่บ้านพี่ม๊อคนั่นเอาจริงหรือว่าพูดเล่นครับ?

เราจะได้ตกลงเรื่องสถานที่กันต่อได้

Share This Page