หนุ่มสาวเอย จงมามีตเล่น Dissidia 012 JP ครั้งที่ "2"

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 23 เมษายน 2011.

1. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ไปไม่ถูกครับ =w="
    ขึ้น BTS ลงสยามแล้วไปไหนต่อผมไม่รู้แล้วครับ ก๊าก~บ้านนอก

เผลอๆจะไม่ได้ไปด้วยสิ...ที่ CATC คุณพวกพี่วินัยที่เคารพมันทำเหนื่อยได้ทุกวัน - -"
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ลงสยาม ออกทางฝั่งดิจิตอลเกทเวย์ครับ จะรวมกลุ่มกันตรงนั้น
    หลังจากนั้นผมจะลากไป Park เองครับ
  3. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ลุง... :hwinyarn:
    เป็นทางการจังเลย
    แม้ว่าตอนนี้อิชั้นจะมีสองเวอชั่น..แต่สองเวอชั่นก็ต่ำต้อนเรี่นดินเวลมีหนึ่งก็เพียบ เรื่องฝีมืก็ห่วยยขั้นเทพ งั้น..ไปเป็นสักขีพยานแล้วกัน :medance.:
  4. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ชั้นจะไปล้างแค้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :hwhip:

/me ปั้นป้าเม!!!!
  5. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    :penhappy: มาได้แน่นอนอยู่แล้ว และต้ิองมาเป็นอย่างยิ่งครับ อยากให้ไปกันเยอะๆ อย่าลืมฝึกจัดทีม 3 ตัวละครมานะครับ

ส่วนใครว่างๆ ก็ฝากช่วยโปรโมตเรื่องงานมีตนี้ให้เพื่อนฝูง เว็บบอร์ดอื่นด้วยนะค้าบบบ
  6. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    Q : ที่ Park@Siam มีรูปเสียบปลั๊กมั้ยครับ?

A : มีครับ... มีเยอะด้วย... แต่ทางที่ดีควรจะชาร์จแบตไปให้เต็ม แล้วถนอมแบตไว้จนกว่าจะแข่งจบครับ

ตกลงมีรูเสียบสินะครับ เผื่อผมจะได้พก ปลั๊กสามตาไป ^^ :penwing:
  7. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    เอ...สงสัยต้องเอาพี่แสงกับเจ๊แสงคู่กันซะแล้วว :hnerd:
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ได้ยินจากเต้ซังว่า ปกติถ้าเอาโน๊ตบุ๊คไปเสียบไฟเล่นที่นั่น เค้าก็ไม่ว่าอะไร

ผมเลยคิดว่าถ้าเสียบกันคนละหน่อยๆ ....ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าพกรางปลั๊ก 3 ตราไปหลายๆ อัน แล้วเสียบกันหลายๆ คน :hwinyarn: ก็ต้องหลบๆ กันหน่อยนะครับ อาจจะโดนซิวได้
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    mog หาเรื่องโดดเนียน
  10. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    Mog รีบมาโดยพลัน เพราะ ตูลงทุนTorLair ที่ทำงานว่าไปตจว.กับแม่แล้วนะเฟร้ยยยยยยยยย!! :hhero:
  11. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    นี่แหละลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง :medance.:
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    กรูวโดดม่ายด้ายยยยยยยยยยยยยยยยย :hwinyarn:
  13. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    0
    1
    เล่นไม่เก่ง แต่อยากไปจอยมากๆ แต่ก็ไมว่างอยู่ดี หวังว่าจะมีครั้งหน้าอีกนะครับ พลีสสสสส...
  14. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    เซ็งม๊อก
  15. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    โปรโมตรอบสุดท้ายจ้า

เหลืออีกเพียงไม่ถึง 24 ชั่วโมงแล้วนะครับ ก็จะถึงวันงานมีต Dissidia -Final Fantasy- Meeting #2 แล้ว!!

ในโอกาสนี้ก็ขอมาโปรโมตเน้นย้ำให้เพื่อนๆ ฟังกันเป็นรอบสุดท้ายว่า ให้ไปเจอกันในช่วงเวลาประมาณ 12.00 - 13.00 น. บริเวณทางออกรถไฟฟ้าสยาม ฝั่งทางเข้า Digital Gateway มาถึงแล้วก็มองหากลุ่มคนที่กำลังรวมตัวกัน แล้วให้มาลงชื่อกับผมได้เลย แล้วพอถึง 13.00 น. เราจะยกพลไปที่ Park@Siam กัน

ส่วนใครที่มาช้า มาทีหลัง 13.00 น. ก็ให้ตามไปที่ Park@Siam ได้เลยนะครับ จะอยู่ข้างๆ ศูนย์หนังสือจุฬาฯ

ในการแข่งขันครั้งนี้ เราจะจับสลากประกบคู่แล้วเริ่มต้นการแข่งขันแบบตัวเปล่าก่อน จากนั้นเมื่อแข่งจนได้ผู้ชนะเลิศแล้ว ก็จะทำการจับสลากประกบคู่ใหม่ เพื่อเริ่มต้นการแข่งขันแบบใส่ของครบชุดต่อไป

ระหว่างการแข่งขันรอบต่างๆ เราก็จะมีการถ่ายวีดีโอบันทึกบรรยากาศของงาน มีการสัมภาษณ์ผู้เข้าร่วมงาน ความรู้สึกของผู้ที่ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ และความรู้สึกของแชมป์ จากนั้นก็เอามาตัดต่อกันเป็นคลิปยาว ก่อนจะนำออกมาเผยแพร่ให้ผู้ที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้รับรู้และซึมซาบถึงบรรยากาศของตัวงานไปด้วย ซึ่งตรงนี้ก็อยากขอความร่วมมือจากคนที่ไปร่วมงานกันด้วยนะครับ ว่าช่วยเป็นงานกันหน่อย ฮา~

ท้ายที่สุดผมอยากจะนำเสนอกฎใหม่ ที่ผมพึ่งคิดขึ้นมาสดๆ เมื่อคืน และจะนำมาใช้ในการแข่งขันครั้งนี้!!!

กฎนั้นมีชื่อว่า "กฎโกคิโกเคน"

ก่อนอื่นขอร่ายที่มาก่อนว่า... ผมชื่นชมในความขลังของคำว่า Here Comes a New Challenger!!! ซึ่งเป็นคำที่ปรากฏอยู่ในเกมไฟท์ติ้ง เมื่อผู้เล่นเกมแนวนี้ได้ท้าตีท้าต่อยกับ AI สุดงี่เง่าไปถึงระดับหนึ่ง หากผู้เล่นทำเงื่อนไขได้ถูกต้อง ก็จะมีสิทธิโดนตัวละครลับของเกม แทรกเข้ามาขอท้าดวลด้วยอย่างกะทันหัน!! ซึ่งเจ้าตัวละครนี้มักจะมีความโหดเหี้ยมผิดมนุษย์มนา และทำให้ผู้เล่นต้องตายซ้ำตายซากอยู่บ่อยๆ

ผมเอาไอเดียดังกล่าวมาประยุกต์ใช้ในการแข่งขันครั้งนี้ โดยเมื่อการแข่งขันได้ดำเนินผ่านไปถึงรอบกลางๆ แล้ว เมื่อต้องทำการประกบคู่ ผู้เล่นที่เหลือเป็นเศษก็จะไม่มีคู่... ซึ่งตามปกติเราจะให้เขาได้บายไป ทว่าในการแข่งครั้งนี้ เราจะส่งเขาไปสู้กับ "โกคิ" หรือ "โกเคน" แทน....

โกคิและโกเคนที่ว่าจะหมายถึงอะไร? ผมจะขออุบไต๋ไว้ก่อน บอกได้เพียงว่านั่นเป็นสิ่งที่ผู้แข่งขันที่ดวงกุดจะได้ประสบด้วยตาของตนเอง...... หากเขาผ่านการท้าดวลของโกคิโกเคนไปได้ ก็จะได้เข้ารอบต่อไป แต่หากพวกเขาพ่ายแพ้ก็ต้องจบเส้นทางการแข่งขันของตนเองแต่เพียงเท่านี้ ส่วนโกคิโกเคนก็จะหายเข้ากลีบเมฆไป เนื่องจากทั้งสองเป็นตัวละครลับ จึงไม่สามารถผ่านเข้ารอบได้แต่อย่างใด

แล้วไว้พรุ่งนี้ อย่าลืมไปสนุกกันนะครับ.....

ผมอยากเห็นสีหน้าตอนที่ผู้เข้าแข่งขันที่ชะตาขาด ต้องมาบู๊กับโกคิเป็นอย่างยิ่ง ฮ่า ฮ่า ฮ่า......

ป.ล. แข่งภาคญี่ปุ่น และกฎทัวร์นาเมนต์นะจ๊ะ, เอาร่มกันไปด้วยก็ดีนะ
  16. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    โกคิโกเคน ฟังแล้วสยองๆเหมือนจะโดนอะไรบางอย่าง....
  17. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    วันนี้อาจจะอยูแป๊ะเดียวอ่ะแบบไม่ค่อยสบายอ่ะ ไอหนักสุดๆ ขนาดแบบนั้นเมื่อว่านยังอุส่าห์ซ้อมลุงไลท์กับป้าไลท์..แต่มันก้ดันค้างซะงั้น ทำอะไรไม่ได้นอกจากรอแบทหมด :hlomto:

ปล เดี๋ยวอยู่ซ้อมมือให้
  18. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ความรู้สึกหลังมีท..
    เจอพี่บอน พี่บาส และคนอื่นๆตัวเป็นๆแล้วผมพูดไม่เป็นเลย ^_^;
    แถมเครื่องดันติดปัญหาเลยเล่นก็ไม่ได้.. แต่เห็นทุกคนสนุกผมก็สนุกด้วยแล้วครับ
  19. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    ฟังแล้วแปลว่างานออกมาดี:penhappy:
  20. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    ตายภายในกระบวนท่าที่สามสองครั้ง !เซทซึโบไปเลยอิชั้น
    ก้แน่ล่ะสิ อิชั้นมีเวลาเล่นวันละชม เองนี่นา เอาไว้งวดหน้าไปล้างมือ
  21. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    มารายงานตัวความพ่ายแพ้กับทางบอร์ดนี้ด้วยละกันครับ:pendin2:

เชี่ยวชาญแต่พี่บากตัวเดียว ไม่ไหวเลยจริงๆ ถ้ามีครั้งหน้าคงต้องพยายามเล่นตัวอื่นบ้างละ:hsorrow:
  22. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    ไม่น่าเจอกับ Takecare ทั้งสองรอบเลย...แพ้อนาถหมด -*-
    หรือจริงๆสมาธิเราไปอยู่กับกล้องเสียมากกว่าหว่า... -*-
  23. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ตัวที่มั่นใจว่าใช้ได้นี่แพ้รอบแรกหมด ไอ้ตัวที่เล่นขำๆตอนนอกรอบนี่ดันชนะรัวๆซะงั้น งงกะตัวเองจริงๆ :penml:
  24. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    สงสาร Marioak
    โอกาสหน้ายังมีอีกนะครับ

สายลมกับกระโปรงเป็นอะไรที่เข้ากันได้ดีจริงๆ << สมาธิไปอยู่ที่นี่แหละ

รูปเก็บตก รูปรั่วๆ จากกล้องของข้าพเจ้าเอง เชิญทัศนากันได้ตามอัธยาศัย

http://www.mediafire.com/?kmi4j2eot3vv9
  25. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    0
    0
    แอบไปแวบ ๆ ดู ตอน 4 โมงกว่า ๆ ไม่ได้ลงดิสสิเดียไว้เลยไม่ได้ไปเล่นด้วยเลย

แต่ก็ไปนั่งอยู่แถว ๆ นั้นอ่ะ เอา PSP ไปด้วย แต่ไม่ได้ทักใคร เพราะไม่รู้จักใครเลย แหะ ๆ

Share This Page