ข้องใจจริงๆ พวก FF ภาคต่อนี่...

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย jpenguin, 4 สิงหาคม 2011.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    เพิ่งจะมีโอกาสได้เล่น FF4 interlude กับ FF4 After Year สงสัยจริงๆ ครับ...

เปิดมา เซซิล สวมดาบมิธริล ธรรมด๊าธรรมดา

แล้วเอกซ์คาลิเบอร์ กับแรกนาร็อกที่เก็บมาแทบตายเขาเอาไปไว้ไหน

เอากลับไปวางบนแท่นเดิมของมันบนดวงจันทร์?
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เหมือน FF X-2

เปิดมายูนะลืมมนต์ขาวไปหมดแล้ว OTL
    Save-The-Queen ถูกใจสิ่งนี้
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    หักไปตอนสู้กับเซโรมุสครับ.... ตอนจบเซซิลเลยต้องใช้กำปั้นเปล่าๆ บดขยี้เซโรมุสไงครับ
    Linevia ถูกใจสิ่งนี้
  4. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    อย่างน้อยเค้าน่าจะหามุกมาทำให้เรารู้สึกไม่เล่นไปแบบเสียเปล่าเนอะ แบบ God Of War อ่ะ
    มีมุกคราโทสเสียพลังไปทุกภาคเลย -*-
  5. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    แต่เริ่มเกมมายังมีช่วงพลังเต็มเปี่ยมให้นิดนึงนะครับ

ผมว่าภาค 2 ดูดพลังสมเหตุสมผลกว่าภาค 3 เยอะเลย
  6. Highwind

Highwind Member

EXP:
    39
    6
    8
    ว่าแต่ไปหาเล่นจากไหนล่ะครับ
  7. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    god of war? มีแผ่นแท้บน ps3 น่ะครับ ^-^ 1+ 2 กับ 3

FF4 ผมลงไว้ใน psp นี่ก็ใส่กระเป๋ากางเกงมาเล่นด้วยครับ
    Highwind ถูกใจสิ่งนี้
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อาวุธทั้งหมด ลองคิดซะว่าโดนเอดจ์ขว้างทิ้งไปละกันครับ

ส่วนเลเวลลด ก็เพราะร้างจากการต่อสู้ไปนาน ฝีมือเลยตก...
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทหารกล้าห่างสมรภูมิไปนาน....ก็ติดหญิง ติดเหล้า พุงพลุ้ย ได้เลื่อนขั้นนั่นงๆนอนๆอยู่ในออฟฟิศ....

/me นึกภาพเซซิล..........
  10. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ^
    ^
    ^
    อย่านึกเลยค่ะ....

โดนโรซ่าจับหักทิ้งไม่ให้เข้าไปรบอีกมั้งคะ เพราะไม่อยากให้เซซิลไปเสี่ยงชีวิตอีก

Share This Page