วิธีแก้ปัญหาปุ่ีมสปอยด์เกิน

กระทู้จากหมวด 'แจ้งปัญหาการใช้งาน' โดย A.K.Thathap, 6 สิงหาคม 2011.

1. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    ไม่นานมานี้ตอนผมเขียนกระทู้ เกิดมีปัญหาปุ่มสปอยด์ผิดพลาดนิดหน่อยครับ
    ผมก็งมไปงมมาจนแก้ได้ เลยอยากลองบอกต่อดู
    เผื่อว่าคนอื่นๆอาจจะมีปัญหาแบบเดียวกัน

สร้างหนึ่งปุ่มแถมหนึ่งปุ่ม ^-^

ปุ่มบนมาได้ไง?...ปุ่มบนมาได้ไง?...ปุ่มบนมาได้ไง?
    ปุ่มบนมาได้ไง?...ปุ่มบนมาได้ไง?...ปุ่มบนมาได้ไง?

สาเหตุเป็นเพราะ...

Code:
    [left][spoiler][/left]

โค๊ดบีบี "left" นั่นเอง...
    และเพราะบอร์ดแสดงผลโค๊ดบีบีแบบอัตโนมัติ ทำให้ไม่สามารถแก้โค๊ดบีบีที่เป็นปัญหานั้นได้

วิธีแก้คือผมใช้วิธีเข้าไปที่ "ตั้งค่าต่างๆ"
    แล้วติ๊ก "Use the rich text editor to create and edit messages" ออก
    จากนั้นก็กลับมาลบบีบีโค๊ดตัวการออกไป

ปุ่มสปอยด์ก็จะกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิม...

สุดท้ายผมก็หวังว่ากระทู้นี้ จะพอเป็นประโยชน์กับทุกคนได้บ้างนะคร้าบบบ! :E
    swanton ถูกใจสิ่งนี้
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    กดที่ไอคอนตัว A เอียงๆ ทางขวาบนก็ได้ครับ จะสลับโหมดได้

Share This Page