อยากทราบว่า เช่าชุด Cosplay ที่ไหนหรอครับ ?

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย Angelnoballad, 18 ธันวาคม 2007.

1. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีครับ :china:

ถ้ากระทู้นี้ไม่สมควรตั้งก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ

คือผมอยากทราบว่า เวลาไปงานการ์ตูนหรืองานต่างๆ แล้วแต่งชุด Cosplay เนี่ย
    เวลาไปเช่า เช่าได้ที่ไหนบ้างหรอครับ ?
    ก็...ในกรุงเทพมหานครเท่านั้นนะครับ ที่อื่นคงไปไม่ไหว ^^;

ถ้าหากทำ ต้องมีขั้นตอนอย่างไร ทำยังไงหรอครับ

คือผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย แล้วจู่ๆ โดนจับให้แต่ง Cosplay ออกงาน =[]=!! :waaa:

[action]รอคอยผู้ใจบุญมาตัดเขาให้[/action]
  2. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ไม่เคยได้ยินว่ามีคนให้เช่านะครับ ปกติก็จ้างตัดไม่ก็ตัดกันเองทั้งนั้นน่ะ

*ถ้าคนขายต่อละอาจจะพอมีบ้าง แตคิดว่า่ส่วนใหญ่จะไซด์ผู้หญิงใส่นะ(_ _)
  3. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    ก็ตอนนี้ไปเจอแต่ร้านที่รับตัดครับ ราคาแพงเอาเรื่องเลยแฮะ = ="
    ไม่เคยได้ยินเหมือนกันแหละครับว่ามีคนให้เช่า เพราะสำหรับเมืองไทยแล้ว การแต่งคอสไม่นิยมในหมู่คนทั่วไปเท่าไร

สุดท้ายก็คงต้องจ้างตัดจริงๆ แหละ (ตัดเองไม่เป็น T-T)

ขอบคุณ คุณ GinG Freecss สำหรับข้อมูลนะครับ
  4. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ไม่ทราบว่าคุณ<-~• A'ngel •~-> ต้องการคอสแบบคอสชุดจากการ์ตูน-เกม หรือว่าใส่ชุดแฟนซีธรรมดาทั่วไปอ่ะค่ะ ขอตอบแบบรวมๆ ละกันนะคะ

ถ้าจะตัดชุดคอส แหล่งตัดใหญ่ๆ ก็จะมีอยู่สองที่คือพาหุรัดกับประตูน้ำค่ะ พาหุรัดเราเคยไปตัดครั้งเดียวแต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เลยไม่ได้ไปหาร้านที่นั่นอีก มาตัดที่ประตูน้ำกับป้าลั้งแล้วถูกใจกว่าก็เลยมาตัดแต่ที่นี่น่ะค่ะ =_=' ร้านตัดชุดคอสในประตูน้ำมีให้เลือกหลายร้านมากในซอย 4 ที่ดังๆ ก็จะเป็นป้าลั้ง ป้าแอ๋ว ราคาก็ขึ้นอยู่กับความยากง่ายของแต่ละชุด อาจจะมีตั้งแต่ 400 ไปถึงพันกว่าๆ ก็มีค่ะ

จริงๆ ถ้าจะเช่าชุดแฟนซี ก็สามารถหาเช่าได้ทั่วไปนะคะ แต่ที่เคยเห็นเป้นร้านเช่าเยอะๆ อยู่ใกล้ๆ กันก็เห็นจะเป็นสะพานควายน่ะค่ะ มีชุดพวกชุดเจ้าหญิง เจ้าชาย ชุดหลุยส์ ชุดไทย ชุดจีน ชุดแขก บลาๆๆๆๆ มากมาย

หรือว่าถ้าอยากซื้อชุดสำเร็จ เราเคยเห็นร้านนึงบนตึกที่อยู่ตรงข้ามกับแพลตินั่ม ร้านอยู่ชั้น 1 เข้าไปลึกๆ หน่อย มีขายชุดคอสดีเกรย์และชุดแฟนซีอื่นๆ น่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ร้านยังขายแนวเดิมรึเปล่าเพราะเห็นเมื่อปีที่แล้วนะคะ

เราเองก็ไม่ได้ช่ำชองอะไรมาก แต่หวังว่าคำตอบของเราคงจะเป็นประโยชน์กับคุณ<-~• A'ngel •~->บ้างนะคะ ^^;
  5. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ขอขอบคุณคุณ ดุกดุ๋ย มากเลยนะครับ
    นี่ขนาดไม่ช่ำชองนะเนี่ย ยังสามารถตอบได้ถึงขนาดนี้
    อนาคตเมื่อช่ำชองแล้ว ไว้มาร่ายยาวสอนผมบ้างนะครับ :E

ตอนนี้ก็ได้ข้อมูลมามากแล้วครับ สามารถจัดการอะไรต่างๆ ได้อีกเยอะแยะเลย

แอบดีใจที่ว่าแต่ละสถานที่ที่แนะนำมานั้น จากสยามไปง่ายๆ ทั้งนั้นเลย -0-
    พรุ่งนี้สอบเสร็จแล้วคงต้องแวะไปดูหน่อยล่ะ

ขอบคุณมากนะครับ :china:
  6. tomei

tomei New Member

EXP:
    25
    0
    0
    ลองเอารูปชุดที่อยากคอสมาลงไหมคะ เผื่อว่าจะได้แนะนำถูกว่าหาได้ที่ไหน ^^
  7. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    แป่ว. . .ช้าไปสองวันเองครับคุณ tomei

ตอนนี้ผ่านคริสต์มาส + ปีใหม่มาแล้ว
    Cosplay ก็เรียบร้อยไปแล้ว (ด้วยความอับอาย + แอบภูมิใจ TwT)

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ทำให้ผมยังรักษาชีวิตต่อไปได้ :china: (ขนาดนั้นเชียว - -?)

Share This Page