Uchi เนื้อย่าง Style Japanese ซอย อารีย์

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย Nlghtmal2e, 20 สิงหาคม 2011.

1. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ไปทานมามะกี้นี้สดๆเลย ร้านนี้เป็นร้านในเครือของ เนื้อย่าง Giant ครับ
    ภายในร้านตกแต่งสะอาดสะอ้าน จัดพื้นที่ไม่แออัดนั่งสบาย
    และการเปิดเพลงคลอภายในร้านเรียกได้ว่าค่อนข้างเข้ากับอาหารชนิดนั้นๆได้เป็นอย่างดี

ใช้ Ensogo ได้ด้วยนะครับ

หัวละ 459 เน็ต เปิด 11.00 - 22.00
    วันจันทร์ มื้อเที่ยง เหลือ 359
    วันอังคาร - วันศุกร์ มื้อเที่ยง 399

ถ่ายจากในร้าน = =

IMAG0261.jpg IMAG0262.jpg
    เมนู

IMAG0263.jpg IMAG0264.jpg
    เนื้อสะโพก - เนื้อลาย

IMAG0265.jpg IMAG0266.jpg
    แซลม่อน - หมึกขาว

IMAG0267.jpg IMAG0268.jpg
    เนื้อลายย่างแล้วกินกับแครอทดิบ - รวบสามในคำเดียว

IMAG0269.jpg IMAG0270.jpg
    ลิ้นวัว - เนื้อติดมัน

ร้านนี้ มีปลาดิบด้วยนะ แต่แนะนำว่าอย่าสั่งมากินเลย เพราะว่า ไม่ว่าจะเป็น แซลมอน และ มากุโร่
    ต้องบอกว่า ปลาไม่สดเท่าไหร่ และมีดที่ใช้แล่คงจะไม่ดีนัก เนื้อจะรุ่ยๆ + เวลาเคี้ยวแล้วมันคาวเพราะเลือดนิดหน่อย

ข้าวมีให้สั่ง 2 ประเภทคือ ขาวผัดกระเทียม และข้าวญี่ปุ่น
    วันนี้ลองไปแต่ข้าวญี่ปุ่น รู้สึกไม่ค่อยถึงใจ + ได้รสเท่าไหร่ นับว่า "ธรรมดา" เกินไป
    สำหรับข้าวที่ควรจะมีความเหนียว + นุ่ม มากกว่านี้ แต่อาจจะเพราะว่าการหุงแบบเป็นจำนวนมากทำให้ออกมาเป็นแบบนี้

ส่วนเนื้อ ต้องบอกว่า หมักมาดีมากๆแล้วล่ะครับ วันนี้ลองไปแต่เนื้อจริงๆ ไม่ได้ลองหมู กับไก่เลย
    เนื้อทุกอย่างหลังจากย่างแล้วแทบไม่จำเป็นต้องพึ่งน้ำจิ้มเลย ความหวานของเนื้อกับกลิ่นก็เกินพอแล้ว
    แต่ถ้าชอบรสชาตจัดๆก็ จิ้มน้ำจิ้มตามได้เลย

วันนี้ไปในร้านไม่ค่อยมีลูกค้าเท่าไหร่เลยบริการเร็วทันใจมาก ไม่ว่าจะเสิร์ฟน้ำ เปลี่ยนตะแกรง รับออเดอร์
    แต่สำหรับบางคนอาจจะไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่นัก เพราะจะรู้สึกเหมือนถูกพนักงานจับจ้องอยู่ตลอดเวลา ทำให้กระดิกตัวทานลำบากพอสมควรเลย

โดยรวมแล้วสำหรับคนชอบทานเนื้อ ผมว่า ราคาระดับนี้มันก็ ออกจะแพงไปนิดหน่อยเมื่อเทียบกับร้านอื่นๆที่ เมนู ใกล้เคียงกัน
    หรือบางร้านที่มีให้เลือกมากกว่า แต่ว่าราคาก็ถือว่าอยู่ในระดับปกติของร้านเนื้อย่างทั่วๆไปแหละนะครับ

ร้านนี้ผมให้คะแนนไว้
    การบริการ - 9/10 ( ถ้าไม่ติดแค่พนักงานไม่ยืนแอบมองห่างๆ แต่เหมือนยืนเฝ้าล่ะก็นะ)
    รสชาติอาหาร - 7/10 (เพราะมีแค่เนื้อเท่านั้นที่เด่นจริงๆ นอกนั้นค่อนข้างจะธรรมดาเกินไป)
    ราคา - 8/10 ( ร้านนี้ถ้าหากเรทราคาปกติอยู่ที่ 359-399 อาจจะดีกว่า 459 )
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดีไม่ดียังไงบ้างครับ
  3. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    1
    8
    เห็นเเล้วมันยั่ว
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ไม่กินเนื้อ แต่ไปกินไจแอ้นท์แล้วก็รู้สึกว่าพอคุ้มอยู่กับพวกหมูหมึก ถ้างั้นที่นี่ก็น่าลองเหมือนกัน แถมยังมีปลาดิบด้วย ถึงเกรดจะไม่ค่อยท่าไหร่ก็เหอะ;)
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมก็ลองไจแอนท์ที่ฟิวเตอร์ พาร์ค รังสิต

ถือว่าโอเคอยู่เหมือนกันครับพี่ม็อก จะไม่โอเคก็ตรงพนักงานไม่ค่อยยิ้มและเสิร์ฟของค่อนข้างช้าด้วย

ส่วนร้านของ จขกท. ถ้ามีโอกาสจะไปลิ้มลองครับ :3

Share This Page