ตกลงเซฟี่จังเป็นลูกของใคร !!??

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย rubiks47, 25 สิงหาคม 2011.

1. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    เล่นภาค DOC cแล้วถึงรู้ว่า พ่อคางแหลม แกเป็นลูกของ ป้าน้ำแข็งใส กิ๊กของ คุณ วาเลนไทน์ ตัวพ่อ และตัวลูก

แล้วตกลงเจ๊แกท้องกับใคร ??

วินเซนต์ ?

ป๋าของวินเซ็นต์ ??

โฮโจ ไม่อยากให้ออกข้อนี้เล้ย เกลียดมัน เกลียด !!!

ไม่รู้ !!
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    โฮโจ เป็นคำตอบที่...... ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ~~~
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แล้วคล้าวเป้นลูกใครครับ
  4. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ของคุณป้าคนนี้ครับ

5. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    แล้วที่ว่า ลูเครเทียร์เคยมีใจให้กับ โฮโจ นี่จริงป่าว

ถ้าจริง ทำไมถึงได้หน้ามืดตามัวขนาดน้าน

ทำร้ายตัวเองไม่พอ ยังทำร้ายจิตใจ วินเซนต์ กับ ผู้เล่นอย่างผมอีก
  6. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ลูกของลากูน่ากับเรนครับ...

อ้าว คนละภาค :E
  7. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ลูเครเซียเป็นต้นเหตุให้บิดาของวินเซนต์ต้องตาย
    ก็เลยสติแตกมองหน้าวินเซนต์ไม่ติด

ซึ่งความจริงแล้วพี่แกไม่แคร์หรอก ขอเพียงเห็นรอยยิ้มของเธออีกครั้งก็พอแล้ว...
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ผมว่าลุเครเซียไม่ได้มีใจให้โฮโจอ่ะครับ แต่ยามที่คนเราอยากประชดชีวิต
    ก็สามารถทำอะไรแผลงๆ ลงไปได้ทั้งนั้น

ลองนึกภาพคนที่มีปัญหากับแฟน แล้วก็พยายามหนีไปซบคนอื่น โดยที่ยังลืมคนเก่าไม่ลง
    ผมว่าลุเครเซียเองก็อาการเดียวกัน แถมยังเลยเถิดไปถึงขั้นท้อง...
    ladykaren และ A.K.Thathap ถูกใจสิ่งนี้
  9. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    ยิ่งรู้ความจริง ยิ่งเจ็บปวดแฮะ เข้าใจความรู้สึกวินเซนต์เลย
  10. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    ดีแต่ว่ารู้มานานแล้วเลยไม่ค่อยช็อคเท่าไหร่

เฮ่อ..หนุ่มรูปงามทุกคนในเกมส์นี้ล้วนแล้วแต่มีชะตากรรมสุดบัดซบ เพราะเกี่ยวข้องกับชินระแท้ๆเลย
  11. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    เผามันเลยม๊ะ ?

เผามันให้หมด เผา !!
  12. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตามเนื้องเรื่องแล้วก็อย่างที่หลาย ๆ คนในนี้บอก คือพ่อของเซฟิรอธก็คือโฮโจ (และทุกคนในเรื่องก็คิดอย่างนั้น)

แต่ดูจากหน้าตาอันแสนหล่อของเซฟิรอธแล้วผมก็ยังคงเชื่อในทฤษฎีสมคบคิดต่อไป
    คือวินเซนต์มันแอบไปอะโจ๊ะเด๊ะกับลุคเครเซียโดยโฮโจไม่รู้ แล้วมีลูกออกมาเป็นเซฟิรอธครับ
  13. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอนอกเรื่องเล็กน้อย ทำไมเวฟิรอธไม่ผมน้ำตาลหรือดำเหมือนยูเครเซียกับโฮโจคะ?(หรือได้รับเซลเจโนวามากเกินไป?)
  14. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    เจเนซิส กะแองจีล ยังผมดำ กับผมแดงเล้ยย
  15. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ก็แองจีลได้สีผมมาจากจิลเลี่ยน ส่วนเจเนซิสมันลูกภรรยาผู้ใหญ่บ้านนี้คะ?
  16. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    จะว่าไป พวกคาดาจ ก็ผมสีเทาๆ คล้ายๆ เซฟี่จังแฮะ แต่ ไม่เข้าใจอยู่ดีว่าไอ้สามเกลอนี่มันมาจากใหน อย่างไร เพื่ออะไร แม่จ๋า อยู่ที่ไหนอ้ะ !!??
  17. *-Lem-*

EXP:
    92
    0
    6
    พวกคาดาจรู้สึกจะเกิดจากจิตวิญญาณของเซฟิรอธ โดยแต่ละคนเป็นตัวแทนแต่ละอย่างของเซฟิรอธ(รู้สึกจะไปอ่านของใครซักคนมา- -*) คือ
    คาดาจ=ความโหดเหี้ยม
    ยาซู= ความงดงาม
    ลอส=พละกำลัง
    แล้วก็ตามหาแม่ตามสัญชาติญาณตัวเองล่ะมั้งคะ(เรียกคลาวด์เป็นพี่เพราะคลาวด์มีเจโนวาบริสุทธิ์อยู่)

Share This Page