FINAL FANTASY XIII-2 PAX Prime 2011 Trailer ซับไตเติ้ล

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย A.K.Thathap, 27 สิงหาคม 2011.

1. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    ซับไทย

ซับภาษาอังกฤษ

ไม่ได้ทำซับไตเติ้่ลนานมาก
    หวังว่าจะชอบนะ...คืออย่างที่เห็นว่าผมไม่ได้แปลตามตัวอักษร
    แต่ใช้วีธีพยายามถอดใจความออกมาก่อน แล้วเรียบเรียงเป็นสำนวนใหม่ซึ่งไม่ใช่คำต่อคำเสียทีเดียว
    ทำให้อ่านได้ลื่นไหลไม่แข็งหรือฝืด ซึ่งสำนวนที่ใช้ก็คือประโยคคุ้นหูในหนังหรืออนิเมะที่ตัวเองดูมา
    ซึ่งผมคิดว่าถ้าปรับเสียหน่อย น่าจะทำให้อ่านเพลินดี

ผลลัพธ์คือมันเป็นซับที่ดูแล้ว
    ได้ความรู้สึกที่ต่างออกไปนิดหน่อย...หวังว่าจะถูกใจนะครับ ^-^
  2. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    หนุ่มผมดำตอนท้าย หน้าตาไม่เหมาะจะมาทำความดีเลยแฮะ
  3. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    รอสโนว์กลับมาคู่กะหนูโฮป
  4. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    เฮียชุดม่วงตอนสุดท้าย แอบให้บรรยากาศคล้ายตอนพวกคาดัจเปิดตัวนิดๆแฮะ

และแน่นอนว่า ท่าทางเฮียแกจะเป็นตัวร้ายมากกว่าพระเอกในภาคนี้ ฮ่าๆ

แบบเสียดายนิดหน่อย อุตส่าห์เชียร์เฮียแกกับเจ๊ไลน์นิ่งตั้งแต่เทรลเลอร์แรกออกมา

Share This Page