ทีมงาน FXN คาดการณ์ FFV XIII มีหวังได้เรท M จาก ESRB

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 18 ธันวาคม 2007.

1. Dagger

Dagger New Member

EXP:
    17
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เหอๆๆ 17 พอดี - -" แต่จะได้เล่นรึเปล่านี่สิ แค่เครื่องเล่นก็ไม่มีจะซื้อแล้ว เหอๆๆ เพล2 ซื้อมายังเล่นไม่ถึง10เกมส์เลย TT-TT
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    จะว่าไปก็ไม่แปลกใจนะ ตอนดูเทรลเลอร์ยังรู้สึกเลยว่า เดี๋ยวนี้FFมีฉากแทงท้องเลือดพุ่งแล้วเหรอ^^"

(มันไม่เหมือนตอนเซฟี่จิ้มเจ๊แอด้วยนะ...นี่มันแบบเสียบฉัวะเลยน่ะ...)

จากสายตาเราๆอาจไม่รู้สึกอะไร แต่มันก็มีเด็กที่เล่นเกมแล้วเก็บไปฝังใจจริงๆนะ=w="

ปล.ส่วนสนัวร์น่ะ free rateก็จริง แต่มันทำให้เกิดปมในใจจนเก็บไปฝันร้ายได้นะปองๆ :E
  3. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    หึึหึ ติดใจFFภาคนี้ก็เพราะฉากจ้วงแล้วเลือดกระฉูดเนี้ยแหละ + หน้าพระเอกด้วยนะ(55+ ไม่ค่อยเกี่ยวกับประเด็น)

เพราะฉะนั้น เรท M ก็ไม่หวั่น เพราะเราอายุเกิน 5555+(ประกาศว่าตัวเองแก่=_=^)
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เราอายุยังน้อย ยังไม่ถึง 17 เลย - -" อย่างงี้ก็อดสิเนี่ย อยากเล่นๆ

ปล. ที่จริง ถึงเกมมันจะเรทไหน แต่ถ้าผมชอบ ผมก็เล่นมันหมดทุกเกมแหละ ไม่ว่าจะเถื่อนยังไงก็ตาม
  5. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    หึๆๆอ่านแล้วแอบดีใจว่าอายุเกินแล้ว
    แบบนี้เกมอื่นๆมันจะเหลือรอดมั้ยน้อ
  6. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    อย่างที่พี่ชินพูด.....ตอนนั้นมันไม่มีเลือดซักหยด.....

มันเริ่มอยากเจาะกลุ่มคนหลายแนวขึ้นซะแล้วสินะ..........จากที่เคยเจาะกับเกมไฟท์ติ้ง/สปอร์ต/สยองขวัญ(ซึ่งเร็ว ๆ นี้จะมีท่าทีว่าจะเจ๊งตามรุ่นพี่อีกรึเปล่า)

......ส่วนประเด็นเรื่องอายุนั้น มันก็ไม่มีอะไรต่างกับไทยอยู่ดีไม่ใช่หรือ ถ้าสมมุติพ่อแม่(เลว ๆ ) ในบางประเทศที่มีใส่ใจทรัพยากรมนุษย์มากมาย ดันซื้อมันเพื่อเล่นเอง + แบ่งลูกไปในตัว...........
  7. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    จะได้เรทเท่าไหร่ก็มีแววได้เล่นริบหรี่อยู่ดีแฮะ
    ให้ 17+ นี่ไม่เท่าไหร่ ถ้าถึงขั้น 18+ นี่มันจะเกินไปล่ะมั้งคะ =[]= ฟังดูรุนแรงมาก

[/quote]
    [action]คนส่วนน้อยเข้ามายกมือดึงอายุเฉลี่ยให้น้อยลง :E[/action]
    (ส่วนคนอื่นก็โดนดักแก่กันต่อไป)

Share This Page