Doraemon:Nibita to Midori no Kyojinden [NDS]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 19 ธันวาคม 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

Name: Doraemon: Nibita to Midori no Kyojinden
    Version: Nintendo DS
    Publisher: Sega
    Developer: Sega
    Genre: Action / PF
    Party: 2 to 4
    JAP Released: 06/03/2008

Doraemon: Nibita to Midori no Kyojinden ทำเกมออกมาในช่วงที่ภาพยนต์โดราเอมอนตอนพิเศษตอนล่าสุดออกฉายที่ญี่ปุ่น

แต่ด้วยความที่ผมไม่มีความรู้ด้านภาษาญี่ปุ่นเลย จึงไม่สามารถบอกได้ว่าตอนดังกล่าวเป็นอย่างไร มีที่มายังไง ถ้าให้เดาผมเดาว่า

เกี่ยวกับต้นไม้ พืชพันธุ์ อะไรทำนองนี้ โดยในเกมเราจะได้ใช้ขอวิเศษของโดราเอมอนฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆ เช่น ผ้าคลุมโบกสะบัด

ปืนใหญ่อัดอากาศ ม้าไม่ไผ่ ปล่องมนุษย์รถไฟ นักล้มรับจ้างหุ่นเชียร์ตามจังหวะจิตใจ อุโมงกัลวิเวอร์ เป็นต้น โดยกำหนดวางจำหน่าย

วันที่ 6 มีนาคม 2008

ปล : ความจริงผมอยากให้ทำภาคพิเศษทุกภาคเลย โดยเฉพาะภาคอาหรับราตรี,3อัศวินแห่งความฝัน,ผจญภัยกาแล็คซี่

อยากเล่นมากๆๆ

[​IMG] [​IMG]

Credit : Gonintendo , Jeux-france
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    น่าเล่นแฮะ ภาพน่ารักดี(บทสนทนา ดูเป็นมิตรกับสายตาดีด้วย (ไม่มีนรกคันจิ เย้))
  3. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ตอนนี้แต่เดิมเป็นการ์ตูนรายตอนความยาวปกติครับ คล้ายๆกับโฮ่งเหมียว แต่โฮ่งเหมียวนั้นพัฒนาออกมาเป็นการ์ตูนตอนพิเศษรวมเล่ม แล้วค่อยเป็นหนัง แต่นี่ข้ามขั้นมาทำเป็นหนังเลย(ฉายปีหน้าที่ญี่ปุ่น) พร้อมกับดีไซน์ตัวละครใหม่

รายละเอียดตอนเดิมคือโนบิตะกับโดราเอมอนได้ทำให้ต้นไม้ต้นหนึ่งสามารถเคลื่อนไหวได้และมีความคิดแบบมนุษย์ และตั้งชื่อมันว่าคีโบ ต่อมามีมนุษย์ต่างดาวที่มีรูปร่างเป็นต้นไม้จะมาชิงต้นไม้จากโลกมนุษย์ไปทั้งหมดเพราะเห็นว่ามนุษย์ไม่เห็นความสำคัญของต้นไม้เลย จ้องแต่จะทำลาย หลังจากโดราเอมอนและโนบิตะไปเจรจา ผลคือคีโบยอมเป็นฑูตจากโลกมนุษย์ไปอยู่กับมนุษย์ต้นไม้ และมนุษย์ต้นไม้ทั้งหมดยอมถอยทัพ พร้อมกับบอกว่าถ้ามนุษย์ยังจะทำลายต้นไม้อีก พวกเขาจะกลับมาใหม่

เคยดูก็แปลกแล้วพี่ เพราะมันฉายปีหน้า และไม่เคยทำเป็นหนังใหญ่มาก่อนด้วย ตอนนี้ไม่ใช่ remake แบบไดโนเสาร์กับแดนเวทมนตร์
    v
    v
    v
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เห ตอนนั้นเองเหรอครับ มีทำเป็นหนังยาวด้วยเหรอ ไม่เคยดูเลยแหะ ตกข่าวๆ
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    คีโบ!!! น่ารักดีนะ
    เอ แต่แบบนี้ ตอนท่องแดนสวรรค์นี่ คีโบก็ต้องเปลี่ยนพล็อตนิดๆสิ เพราะมีคีโบด้วย :)

มารับกระแสโลกร้อนพอดีเลยเนอะ
  6. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    โอวว ....ไจแอนท์ร้องเพลง
  7. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ภาพน่ารักดีอะครับ อยากเล่นๆ
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    หน้าโดราเอม่อนได้อารมณ์ดีครับ น่าเล่นๆ
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ภาพน่ารักดีครับ แต่มันเหมือนกับเกม Rockman/Megaman เลยอ่ะ
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    อ๋อ ตอนนี้เอง พอ ob บอกก็เลยนึกออก มันเป็นตอนสั้นธรรมดา ไม่ใช่เรื่องยาวนี่เอง

ุถึงว่าคุ้นๆ
  11. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ดูน่าเล่นดีนะครับ

เอาของวิเศษที่ตรงกับสถานการณ์ออกมาใช้ :)
  12. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าตอนท่องแดนสวรรค์คีโบก็ต้องเปลี่ยนไปด้วย :E

http://doraeiga.com/2008/<<<เว็บไซค์หนังของภาคนี้ค่ะ
  13. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เหมือนสมัย PS1 ออกใหม่ๆเลย เคยมีเกมโดราเอม่อนครั้งนึง ภาพน่ารักๆดี แต่ตอนนั้นเป็น 3D มั้ง

น่ารักดีครับ น่าเล่น ^^ แต่ผมไม่มี NDS
  14. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ภาพสวยมากๆ เห็นแล้วน่าเล่นดีครับ หลังๆไม่ค่อยมีพวก 3D ตะลุยด้านข้างออกมาซะเท่าไหร่ คนแก่คิดถึงนะเนี่ย ^^

โดราเอมอน ตอนพิเศษที่รีเมค อยากดูมากๆ ก็ยังไม่ได้ดูซักกะภาค

รอเก็บ DVD ละกัน =="
  15. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    น้องม่อนสีเจิดมากๆ :D

อยากเห็นคีโบในเกมด้วยจัง
    ออกมารับกระแสโลกร้อนพอดี^^
  16. tomei

tomei New Member

EXP:
    25
    0
    0
    ภาพน่ารักน่าเล่นมากเลยอ่า

Share This Page