เพลงชาติ version ใหม่ ไม่มีรูปในหลวง

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prockdj, 4 ตุลาคม 2011.

1. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ตอนแรกผมก็นึกว่าข่าวลือ

แต่วันนี้ดูก็เห็นแล้วว่าไม่มีรูปในหลวงจริงๆ ครับ

ไม่ทราบว่าทำไมถึงไม่มี ใครให้คำตอบได้บ้าง?

แล้วใครเป็นคนทำ version นี้ครับ?
  2. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ของรัฐบาลชุดนี้แหละ ของเก่าก็ดีอยู่แล้วจะเปลี่ยนทำไมเนี่ย...

มีสองเวอร์ชั่น

3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    แบบที่ ๒ มีในหลวงอยู่นะครับ

ส่วนแบบแรก ไม่มีในหลวงจริงๆ (มีภาพตรงโครงการพระราชดำริตอนเปิดมาต้นเพลง)
    ซึ่งผมมองในแง่ดีว่า เขาสื่อความสมานฉันท์กัน ซึ่งเป็นประเด็นที่ในหลวงอยากเห็นสิ่งนี้เกิดขึ้นในประเทศเรามากที่สุด ดูได้จากคนใต้รักสามัคคีกันคนไทยจับมือกัน เพียงแต่ไม่มีภาพในหลวงเท่านั้น
    คนทำก็อาจจะคิดสั้นไปหน่อย ยังไงผมก็ว่าน่าจะมีนะ feedback ไ้ด้ที่ไหนเนี่ย

แบบที่ ๒ ผมว่าอลังการดีนะ เท่ดี ภาพในหลวงมีเยอะนะครับ ทั้งตอนท่านออกเสด็จสวนสนาม และตอนอยู่หน้าพระที่นั่งสีหบัญชร

ปล. ประเด็นสุ่มเสี่ยงพอตัว แต่เข้าใจว่าเจตนาดี ...
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมก็เห็นมีภาพในหลวงอยู่ทั้งสองอันนะครับ

แบบแรก ตอน 0:22 ก็มี
    ส่วนแบบสองนี่มีเพียบเลยครับ

ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเพิ่งร้อนรุ่มกับสิ่งที่มันไม่จริง
    มิฉะนั้นเราเองจะตกเป็นเครื่องมือของคนบางกลุ่มที่หวังผลทางการเมืองครับ

ส่วนตัว ผมเห็นว่าวีดีโอทั้งสองอันนี้ดีมาก เพราะมีภาพของ 'คนไทย' ทุกกลุ่ม
    ไม่ว่าจะเป็นไทยชาวเขา ไทยอาบัง ไทยอิสลาม หมอ ครู ทหาร นักเรียน ฯลฯ
    BoN และ swanton ถูกใจสิ่งนี้
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อันแรกอยู่ต้นคลิปเลยนี่ครับท่อน"รวมเลือดเนื้อ"อ่ะ

Share This Page